Share game FM24 (PC)
Trang thứ 4 trong tổng số 4 trang Trang đầuTrang đầu ... 234
Hiển thị kết quả từ 31 tói 39 trong tổng số 39
    Số bài viết
    1,783
    chả ai nhận mình pro ở đây trước khi chủ thớt làm mình làm mẩy.

Ở ngay post 3 và các post của JM thì thấy rõ là chủ thớt ntn và cái ý tưởng tệ đến đâu.

Cái ý tưởng là saving time.

Saving đc mỗi lần là 30phút setup trừ đi 5phút load game là 25p cùng chứ gì.
    1 game large / huge với 1 game load theo tiêu chuẩn máy nó đề nghị phải load lâu thêm là 1-2 phút so với máy lởm. ( load chuẩn là 2-3phút còn load cái kia từ 4-5 phút. )
    Nếu nhân lên với số lần chơi thì chỉ cần load game 20 lần là đã lỗ.
    Processing chậm hơn hẳn nữa thì con số đó là không thể kể xiết.

Nói tóm lại là ý tưởng ngu còn cãi. Nhà nghèo đòi tiết kiệm mua Roll-royce. Cứ sống tốt với cái Dream 2 bánh đi đã.

Số bài viết
    4,029
    1/ đã bảo mặc xác chủ topic đàn ông đàn bà... đừng có ý kiến về thái độ của người khác nữa

2/ ý tưởng là tiết kiệm thời gian khi new game, còn chuyện khi chạy chậm hay ko, quan tâm làm quái gì lại nói lại, người ta thích chơi data lớn, có nhiều cầu thủ thì mặc xác người ta bài viết này sẽ có ích với những người như thế

nói như kiểu của bác... nhà nghèo tức là ko đc dùng data large chắc... nhà nghèo, vẫn mua xe máy, dù phải tốn xăng... đó là chuyện của người ta

tại sao bác ko nói là : "đối với máy yếu nên chọn data base phù hợp để khi load Processing ko bị chậm" mà cứ phản bác chê bai chủ topic?

Số bài viết
    13
    Máy đã yếu còn dùng cách này thì die sớm .....

Số bài viết
    3,560
    "Người lớn" hả?
    Hỏi thật chủ topic nhé, có phải ông đi diễn đàn nào cũng bị hắt hủi vì cái tội "nhận mình là người lớn" ko?

Thôi, anh í ko chịu đc các comment góp ý theo kiểu trực diện, nói về mặt xấu của vấn đề, thì cứ khen mấy câu cho anh í sướng vậy. Ko đi làm (ko biết đã đủ "lớn" để đi làm chưa?) cứ nghĩ đến cái topic này "của mình" bị người ta chửi mà ôm cục tức trong lòng, ko làm ăn đc gì thì khổ

"Cách làm của anh tuyệt vời lắm em đã thử và kết quả là sau 3 ngày nóng nực máy của em nát bét, cảm ơn anh vợ em đã đồng ý chi tiền cho em nâng cấp con máy cùi"

@bangnp: Tôi ko nói ông đổ dầu vào lửa hay ko, mà tôi ko thích cái kiểu ko hiểu việc, ko theo phe nào lại nhảy vào tỏ vẻ đạo mạo, can ngăn. Ông thử góp ý về vấn đề của topic 'Load huge database cho máy yếu' xem nào? Hay chỉ biết spam lấy số bài post?

Khi em thấy cô đơn, đường dài đã mệt nhoài...

Số bài viết
    15
    nick chủ thớt reg từ 2007 cơ a`

Số bài viết
    1,426
    cách này có gì mà hay nhỉ , mỗi lần newgame là 1 lần random PA của mấy bé , mỗi lần newgame là 1 lần có cảm hứng chơi mới , máy đã yếu còn bày đặt huge + large. Bựa vãi hà

Số bài viết
    726
    topic này gặp nhiều phần tử khủng bố vũ trang quá , thế mà closed luôn

Số bài viết
    50
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của nguyenma Bài viết
    tưởng im rồi, lại cãi nhau...

1/ chủ topic nói là viết dành cho những newbie, nhưng người chưa biết, thì những ai đã biết ko nên nhảy vào nói là noob, hay là ai cũng biết, hay là vô ích.... đại loại vậy, có 1 số người đã thanks, và cũng có người đã nhận là chưa biết, cho nên chia sẻ của chủ topic là có ích

2/ chủ topic bực là do bị những PRO vào chê bai những chia sẻ ko dành cho họ, những người ko hiểu vấn đề nhảy vào hùa theo là hết sức vô lí. giống như anh em đàn ông đi xem phim hàn quốc rồi chê chán này nọ, phụ nữ nghe thấy chả giãy lên đành đạch ngược lại với phụ nữ chê phim đánh đấm cháy nổ....

nhắc lại, cái này là mẹo dành cho máy yếu đỡ phải load nhiều lần lâu la khi new game, ai PRO biết cách khác tốt hơn thì nói, ko thì KO THỂ PHẢN ĐỐI BẤT CỨ CÁI GÌ bởi vì những gì chủ topic nêu ra hoàn toàn đúng, hợp lí và tiết kiệm thời gian cho anh em dùng máy yếu, muốn load giải large để có nhiều cầu thủ. cái đó có gì sai? người ta thích thế, mặc xác người ta load nhiều phải chấp nhận chậm, ai chả biết mà làm nhảm mãi cái đó

còn chuyện chủ topic là người thế nào, ứng xử ra sao... mặc xác chủ topic

Tớ hoàn toàn đồng ý với nguyenma, không phải là kẻ ba phải nhưng cũng ko theo phe nào cả. Chỉ có mấy điều muốn mới với mọi người:
    - Với chủ thớt, bạn là một mem mới (như bạn tự nhận) và cảm thấy khó chịu khi bị các mem khác ném đá, nhưng tôi khuyên bạn là hãy nên chấp nhận thương đau vì ném đá đã trở thành một nét văn hóa ở forum rồi, một thời gian nữa khi bẫnđ quen thuộc mọi người ở đây (và có thời gian) thì bạn cũng sẽ lại đi ném đá các mem mới khác thôi mà.
    - với các Brồ, dù có nhận hay không thì các bác vẫn là những người đi trước, vẫn là những nười đã từng bị ném đá. Vậy nên các bác cũng nên hiểu cho tâm trạng lúc này của chủ thớt. Topic được lập ra là để người ta chia sẻ với những newbie thôi, các bác có thấy gì không OK thì góp ý chân thành là được mà, tiết kiệm đá để mà ném những mem ngoan cố và củ chuối thì hơn.
    Câu cuối với các bác là "dĩ hòa vi quý", anh em một nhà ko nên lam mất lòng nhau các bác ạ!

Ảnh đại diện của DNV
    DNV đang ngoại tuyến Em tên là Hồng. Hãy gọi em là sịp hồng Moderator
    Số bài viết
    6,748
    đào mộ thần chưởng

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới