Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 4 trang 123 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 39
    Số bài viết
    11

Mẹo load Large, Huge Database nhanh cho máy yếu

Mình vừa noob, vừa newbie, lại vừa ko biết có ai đã post loại thread này chưa, nên mạo muội trình bày cái mẹo này cho các bạn newbie nào có máy yếu yếu một chút cách load nhanh các database cỡ bự.

Nhiều bạn thường ngại start new game ở Large và Huge Database vì thời gian load quá lâu (máy mình RAM 512 chạy Large Database hết gần nửa tiếng, Huge chưa dám thử). Vì vậy, có một mẹo nhỏ cho bạn nào muốn load các loại database nhanh để chọn team mới, mình tạm gọi là "đau một lần rồi thôi".

Đầu tiên: Mở game, chọn newgame như bình thường, thiết lập các giải (nhiều một tí, không thì sau này lại tiếc).

Tiếp theo: Pha cốc cà phê, ra ngồi đồng World Cup độ hết 1 hiệp (Huge Database) rồi quay vào, lúc này màn hình đã vào chỗ chọn đội bóng.

Cuối cùng: Bạn bấm Ctrl + S để save game lại, đặt 1 cái tên thật nổi, thật bắt mắt cho file đấy, mình hay dùng là "NEW GAME _ DO NOT OVERWRITE".

Sau đấy chọn đội vào chơi bình thường, nhưng nhớ là vừa vào game xong, ngay lập tức bấm vào chữ FM trên góc phải màn hình, chọn Save game as, rồi save game của bạn thành một game riêng (vd: "Fiorentina", "Athletico",... tuỳ bạn), rồi, thoải mái chơi tiếp. Sau này có muốn start game Huge hay Large Database, bạn chỉ việc load lại cái file "NEW GAME _ DO NOT OVERWRITE" cũ, chọn đội, sau đó Save Game As lại thành file riêng là được.

Khá tiết kiệm thời gian, nhất là những máy đời Bảo Đại như nhà mình. Have fun!

p/s: Đây là bài viết dành cho các newbie, các pro nào biết rồi xin đừng cười, xin đừng chửi nhé

Chủ đề tương tự:
    Lần sửa bài viết gần nhất bởi FC Internazionale : 13-06-2010 vào lúc 04:27 PM

Số bài viết
    5,684
    Mẹo hay vãi, mình tưởng có cách gì máy cùi chơi large vẫn phi ầm ầm chứ, thế này ai chẳng nghĩ ra được

Số bài viết
    236
    nhưng dù vậy nếu máy chậm thì khi chơi vẫn load chậm như bt đúng ko? thế tốt nhất vẫn nên chọn số giải phù hợp với máy là ổn

Số bài viết
    11
    Hãy cứ im lặng mà làm việc , vì cũng sẽ tới lúc chó ngừng sủa , người ngừng rủa , bom đạn thôi đì đùng và những thằng khùng sẽ xuống mồ câm lặng
    Mắt tốt vãi, chữ ghi thế mà vẫn không ngó ra được.

p/s: Đây là bài viết dành cho các newbie, các pro nào biết rồi xin đừng cười, xin đừng chửi nhé

Số bài viết
    5,684
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của FC Internazionale Bài viết
    Mắt tốt vãi, chữ ghi thế mà vẫn không ngó ra được.
    Cái này đếch phải kiến thức cho newbie mà là kiến thức cho người mới tập dùng vi tính , máy load data ko hết nửa tiếng thì chơi small cho nhanh, còn bày đặt large làm gì, vào chơi nó rùa bò cho thì còn ức chế hơn

Số bài viết
    11
    Thì bởi mới nói cậu là PRO quá rồi, cần gì phải đọc topic này để ngứa mồm? Rồi văng tục văng ctéo vào đây cho bẩn topic? Tớ chỉ muốn giúp các bạn newbie một chút, cậu máy xịn, cậu pro, cậu bắt cả thế giới này được như cậu à?

Tớ tự nhận tớ là newbie, tớ lại có đăng kí account ở forum này, tớ có quyền post bài. Đây lại không phải forum do bố cậu mở, cậu lấy quyền gì văng tục trong topic của tớ, nhỉ?

Số bài viết
    5,684
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của FC Internazionale Bài viết
    Thì bởi mới nói cậu là PRO quá rồi, cần gì phải đọc topic này để ngứa mồm? Rồi văng tục văng ctéo vào đây cho bẩn topic? Tớ chỉ muốn giúp các bạn newbie một chút, cậu máy xịn, cậu pro, cậu bắt cả thế giới này được như cậu à?

Tớ tự nhận tớ là newbie, tớ lại có đăng kí account ở forum này, tớ có quyền post bài. Đây lại không phải forum do bố cậu mở, cậu lấy quyền gì văng tục trong topic của tớ, nhỉ?
    ai văng tục nhỉ, tìm thử 1 chữ văng tục ở đây coi , đóng góp cái gì nó có lí tí, cái kiểu hướng dẫn 1 vấn đề vô bổ ai cũng biết chẳng khác nào spam

Số bài viết
    11
    Tuỳ cậu, nếu cậu cho rằng bài của tôi không có ích, có thế nhờ mod xoá hoặc cuốn gói cho rảnh, không cần phải nhiều lời như trên. Vừa tốn thời gian, vừa chẳng được gì ngoài rước bực vào người.

Mod xoá các bài trên hộ.

Số bài viết
    4,029
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Jose Mourinho Bài viết
    Mẹo hay vãi, mình tưởng có cách gì máy cùi chơi large vẫn phi ầm ầm chứ, thế này ai chẳng nghĩ ra được
    tên topic là "Mẹo load Large, Huge Database nhanh cho máy yếu" chứ ko phải là mẹo giúp máy yêu chơi ầm ầm

đóng góp cái gì nó có lí tí, cái kiểu hướng dẫn 1 vấn đề vô bổ ai cũng biết chẳng khác nào spam
    chắc gì ai cũng biết

Số bài viết
    5,684
    Save as em mình 7 tuổi cũng biết làm, cần gì chuyên gia

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới