Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 4 trang Trang đầuTrang đầu 1234 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 32

Chủ đề: MC và DM

Số bài viết
    236
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của nguyenma Bài viết
    veloso ko bằng 1 nửa gourcuff
    cho veloso đánh chặn thì có hoặc box to box
    không hề 2 thằng này vai trò khác nhau rất rõ
    veloso chỉ số cực hợp khi xếp DM deep lying(nhìn bảng sẽ rõ)chứ mình hòan tòan ko đánh giá cao khả năng phòng ngự của tên này lắm
    Gourcuff thì khỏi nói,luôn hay nhất khi đá AM
    ý mình nói là dùng đến 2 vị trí maker trong hàng tiền vệ thì ko bik có ổn ko vì thấy barca cũng dùng đến 2 advance maker là iniesta và xavi nhưng đó là do họ luôn có 1 ball winning cực tốt ở phía sau

p/s: thấy có tên Annan tốt mà lại rẻ nữa nhưng hắn chơi "dơ" wá ko bik có ổn ko đây,đang đá mà cứ còn 10 ng thì toi

Lần sửa bài viết gần nhất bởi koshirachi : 03-06-2010 vào lúc 02:12 PM

Số bài viết
    1,783
    argession mới là nhiệt tình chứ
    WR là chăm chỉ cần cù, Deter chỉ thấy có tác dụng khi giữ trạng thái trong trận đấu , ví dụ đang thi đấu okay và bị thủng lưới thì không bị xuống chơi tồi ....

Nếu bạn đá kim cương thì mình thấy hay hơn , Gô cúp đá trên đỉnh , Sissoko box to box lệch trái. 1 người nào đó đá ball winning ở phía lệch phải . Cuối cùng là Veloso ở dưới cùng đá deep lying. duty support.

Số bài viết
    108
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của stifler1127 Bài viết
    argession mới là nhiệt tình chứ
    WR là chăm chỉ cần cù, Deter chỉ thấy có tác dụng khi giữ trạng thái trong trận đấu , ví dụ đang thi đấu okay và bị thủng lưới thì không bị xuống chơi tồi ....

Nếu bạn đá kim cương thì mình thấy hay hơn , Gô cúp đá trên đỉnh , Sissoko box to box lệch trái. 1 người nào đó đá ball winning ở phía lệch phải . Cuối cùng là Veloso ở dưới cùng đá deep lying. duty support.
    Aggression là Quyết liệt hoặc Thô bạo. 1 ví dụ là Gasttso của A.C.
    Mình để cử Sandro cho vị trí Ball winning gì đấy, mình đang dùng chú này thấy cũng ok.

Số bài viết
    282
    Aggression là độ "gấu", quyết liệt
    Cầu thủ có chỉ số này cao sẽ thường xuyên gây hấn với đối thủ hay lao vào các cuộc tranh cãi trên sân (định nghĩa theo footballmanager.com). Trong các pha tranh chấp tay đôi cầu thủ sẽ vào bóng quyết liệt hơn (theo Genie). Aggression cao kết hợp Dirtiness và PPM Argue with official thì xác định đá 3 trận nghỉ 1

VD dễ thấy nhất Aggression cao là Gattuso và Materazzi, vừa đá vừa chửi liên hồi

Lần sửa bài viết gần nhất bởi eminter : 03-06-2010 vào lúc 03:19 PM

Số bài viết
    1,224
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của koshirachi Bài viết
    tại đang chơi mùa 3 nên pirlo với gattuso già wá rồi,với lại đội hình milan wá đát như thế thì cũng trẻ hóa lại chút chứ

sissoko tacking,marking,argession thấp nên tên này đánh chặn ko thật sự tốt nếu đá ball winning,box to box thì có vẻ hợp hơn vì ngay từ cái description cũng có bảo hắn là dạng cultured midfielder

gourcuff thì khi mua ngu wá ko xem kĩ,hắn ko hợp làm box to box vì cột mental chẳng ăn nhập jì cả + thêm marking thấp,advance playermaker là 1 vị trí tuyệt vời cho tên này nhưng cảm thấy ko ổn lắm vì đã có veloso làm banh rồi
    zậy đổi đi , Veloso là Box to Box , còn GC thì Advance Playmaker or CM support. Theo ý mình thì GC đặt ở vị trí Winger bên phải nhưng set là Advance Playmaker thì hay hơn , vì tận dụng được rê dắt lẫn passing va creativity của e nó và còn hạn chế được sút xa nữa (sút xa hình như có 13,14 gì mà có PPM khoái sút xa )

Số bài viết
    236
    có nghĩ đến kim cương rồi nhằm tối ưu hóa vị trí mấy tên này nhưng mà trong đội còn kẹt thằng alexis sanchez nữa,ko dùng thì phí wá
    cách set gourcuff của bạn rất đáng tham khảo,để thử xem sao
    mà h mới nhận thấy veloso fitness thật là tệ so với 1 tiền vệ trung tâm

Số bài viết
    669
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của koshirachi Bài viết
    có nghĩ đến kim cương rồi nhằm tối ưu hóa vị trí mấy tên này nhưng mà trong đội còn kẹt thằng alexis sanchez nữa,ko dùng thì phí wá
    cách set gourcuff của bạn rất đáng tham khảo,để thử xem sao
    mà h mới nhận thấy veloso fitness thật là tệ so với 1 tiền vệ trung tâm
    thì tại nó tệ nên mới tránh kiểu DM trâu chó súc vật kéo mà set làm Deep Lying với duty support là ok rồi Bạn thấy phí alexis sanchez thì nên đổi qua đá cánh đi Gô Cúp đá AMR cũng đc mà để alexis sanchez đá AML

[̲̅ə̲̅٨̲̅٥̲̅٦̲̅] FM-VNDOTCOM

Số bài viết
    1,783
    đá kim cương rồi , đá nhiều mình biết, rằng nếu đã bố trí 1 box to box , 1 ball winning rồi thì yêu cầu thể lực đối với cầu thủ ở dưới cùng của kim cương cũng không còn nhiều.

Nếu có Sanchez thì đá thử 4-5-1 . Mình chưa xài Sanchez nhưng nhớ là anh ấy đá cánh.
    Xếp thế này.
    St
    Aml AmR
    BTB playmaker
    deep lying

Sanchez và 1 người nữa đá 2 cánh.
    Gô cúp đá MC set kiểu advanced playmaker .
    Sissoko box to box , Veloso deep lying. dưới cùng.

Số bài viết
    236
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của stifler1127 Bài viết
    đá kim cương rồi , đá nhiều mình biết, rằng nếu đã bố trí 1 box to box , 1 ball winning rồi thì yêu cầu thể lực đối với cầu thủ ở dưới cùng của kim cương cũng không còn nhiều.

Nếu có Sanchez thì đá thử 4-5-1 . Mình chưa xài Sanchez nhưng nhớ là anh ấy đá cánh.
    Xếp thế này.
    St
    Aml AmR
    BTB playmaker
    deep lying

Sanchez và 1 người nữa đá 2 cánh.
    Gô cúp đá MC set kiểu advanced playmaker .
    Sissoko box to box , Veloso deep lying. dưới cùng
    .
    đây chính xác là cách mình đang xếp đến h vẫn ổn nhưng chỉ đến khi gặp inter mới bik rõ hiệu quả dc vì hàng tiền về inter tòan thằng dùng sức,thế nên bên mình ko có 1 ball winning ko bik có ổn dc với inter ko
    box to box chỉ có support thôi,vậy deep maker nên để defend đúng chứ nhỉ

p/s:cho hỏi thêm chút xíu là limited defender thì có jì khác so với defender bt vậy

Lần sửa bài viết gần nhất bởi koshirachi : 04-06-2010 vào lúc 01:24 AM

Số bài viết
    81
    Đội hình mình thừa tiền đạo Gignac, marquinho,luis suarez,quagrirella (ko nhớ rõ tên) và saviola.Nên mình set 4-3-3 hàng tiền vệ có veloso sandro hamsik.Hamsik để MC (advance playmarker),veloso MC (support) và sandro DMC deep fly.Thấy cũng ổn nhưng khó cái là hàng tiền đạo khó sắp xếp khi để STL(Mar) đá advance và STR đá poacher(Saviola) cho cả 2 di chuyển rộng move into channel thì ghi bàn cũng ổn ngặt nổi thằng FC giữa set kiểu gì cũng cùi bắp :H.Bạn nào góp ý mình xem.Mún bỏ 1 ST để làm đỉnh nhưng thấy phí tiền đạo quá.Dàn thủ mình hơi yếu nên ( toàn mua tiền vệ tiền đạo) nên mún lấy công bù thủ trước đã.Có nên set 2 DM để thủ có chiều sâu hơn ko mấy bạn !

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới