Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 8 trong tổng số 8
    Số bài viết
    50

Cách trị bọn hậu vệ cánh

Các bác tư vấn giúp em cách làm thế nào cho 2 thằng hậu vệ biên nó ít lên thôi
    Mặc dù em đã set Men:7,run for deep:rarely,defend line:6.Ngoài ra set man marking,tight marking:Yes.Thế mà nó củ lên đên gần sát vong cấm địa của đối phương và em bị ăn phản công

Số bài viết
    50
    Mình đê defend
    Ngoài ra 1 sô tình huống cố định như ném biên
    Mình set là 4 thằng back(1DMC,2 DC,1FB)vậy mà chả hiểu sao lúc xem full thấy có dúng 1 thằng ơ nhà kèm 1 thắng tiền đạo đối phương,nhìn đau tim không chịu được,càng dẫn bàn tụi nó lại càng lên mới lạ
    Không biết có phải do mình có set 1 thằng DMC mental thấp hơn cả 2 thằng hậu vệ hay không mà tụi nó lên cao thế,mình mới chơi,mong các bạn chỉ giúp

Số bài viết
    50
    Mình cũng thích cho hậu vệ biên lên để hô trọ tấn công làm cho đội bóng tấn công đa dạng hơn,nhưng mình nghĩ hợp lý thì chỉ cân lên đến 2/3 sân là được rội,dằng này có nhưng lúc bọn nó lên đến sát mép đường biến đối phuong,lúc cuối trận toàn bị bón đối phương nó đục cánh,mình đã thử kéo mental nó về 0 mà không thấy ăn thua

Số bài viết
    456
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của anhvaemabc Bài viết
    Mình cũng thích cho hậu vệ biên lên để hô trọ tấn công làm cho đội bóng tấn công đa dạng hơn,nhưng mình nghĩ hợp lý thì chỉ cân lên đến 2/3 sân là được rội,dằng này có nhưng lúc bọn nó lên đến sát mép đường biến đối phuong,lúc cuối trận toàn bị bón đối phương nó đục cánh,mình đã thử kéo mental nó về 0 mà không thấy ăn thua
    Phụ thuỘc vào Run From Deep nữa bạn !
    Often thì hay dâng cao. Sometimes thì bình thường. Set Rarely là nÓ sẽ ít dâng cao

Cristiano Ronaldo !

Số bài viết
    50
    mình để rarely mà
    Miình kéo thăng DMC lên cao hơn bọn nó và thấy có vẻ vấn đẻ đượ khắc phục 1 phần rồi nhưng không hiêu sao nhứng tình huống ném biên mình toàn bị ăn phản công,đây là cách set của mình
    VD:throw in left
    DL:short
    2DC,DR,DMC,MC:back
    AML;short
    AMC,AMR,FC:Forward
    các bạn có thể tu vấn cho mình xem có đièu gì bất ổn ko

Số bài viết
    242
    Ông set Starting strategy thế nào nữa, Cột mental nó sẽ thay đổi theo Starting strategy (nếu ông ko chỉnh lại mental). Còn nếu ko ông cứ set mental thấp nhất (mà chơi 4 hv ko cho hv cánh tấn công thì chơi 3hv hay hơn).
    Theo tui ông nên chỉnh hv cánh Auto thì khi đó vai trò + xu hướng dâng cao sẽ thay đổi theo Starting strategy giúp ông linh động trong đấu pháp hơn.
    Còn 1 số hv cánh có Getting 4ward whenever possible thì ông set thấp nó vẫn dâng cao đấy

Games don't make students fail the exams but they sure help

Số bài viết
    465
    Nó cong tuỳ thuộc cách set các cáu thủ khác nữa,nếu ban set men FB:8 mà tieenf đạo cũng lagf 8 thì hâu vệ băng lên là đúng rồi
    Bạn có thể tham khảo ơ đây,rất bổ ích đấy
    http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=10583

Số bài viết
    29
    Tốt nhất là set fullback automatic,vừa lên công về thủ.
    bạn để ý thêm các tình huống đá phạt và phạt góc,nên chỉnh DCM back để chống phản công nữa

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới