Share game FM24 (PC)
Trang thứ 3 trong tổng số 7 trang Trang đầuTrang đầu 12345 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 21 tói 30 trong tổng số 69
    Số bài viết
    1,783
    nếu không muốn cãi nhau mời bạn post kèm cả file game hoặc post những trận đấu không tưởng lên như trận gặp Chelsea kia kìa ... sân khách mà nã nó 3 trái , với AI của FM10 thì không có chuyện Chelsea dễ thua trên sân nhà và thua to như vậy đâu
    thứ 1 là Cech bắt rất tốt , hàng hậu vệ của Chel ra sao thì ai cũng biết , mình vừa hack thử cách đây không lâu , có 1 vài cầu thủ khủng như Messi mà cuối cùng không thể vượt qua đc cái tac kim cương đầy sức mạnh của Chelsea ...
    giải thích cho chiến thắng 3-0 của bạn và 1 loạt chiến thắng không tưởng nữa là sao đây do tac do cheat hay save load ?

Số bài viết
    183
    chiế thắng chels 3 trái không phải là điều không tưởng, với cái bug phạt góc còn có thể giã chels 6-7 quả với touchline tốt và cầu thủ chất lượng, thiết nghĩ ông chủ thớt cũng chả phải post history lên làm j, mình làm j mình biết, chơi để cho vui thế thôi, mệt vì những phát cãi nhau vì cheat lắm rồi

Thịt gà, xôi với đàn bà
    Cả ba thứ ấy đều là dùng tay

Số bài viết
    68
    Mình không bàn luận về tactic vì cứ cho là tactic của bạn là chuẩn, nhưng có 1 thắc mắc là đội hình mỏng thế kia mà sao chơi ổn định thế. Nếu ko save/load thì việc cầu thủ bị chấn thương 1-2 tuần thì gần như trận nào cũng có thằng bị. Có khi còn chấn thương gần hết đội thì không hiểu lúc đấy bạn lấy thằng nào đá mà vẫn có kết quả vl thế nhỉ

Số bài viết
    1,783
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Super_Baggio Bài viết
    chiế thắng chels 3 trái không phải là điều không tưởng, với cái bug phạt góc còn có thể giã chels 6-7 quả với touchline tốt và cầu thủ chất lượng, thiết nghĩ ông chủ thớt cũng chả phải post history lên làm j, mình làm j mình biết, chơi để cho vui thế thôi, mệt vì những phát cãi nhau vì cheat lắm rồi
    thứ 1 là sân khách , thứ 2 là AI Chelsea luôn khủng . bạn có thể nhìn vào thành tích bảng xếp hạng của chủ thớt , chí có Ars là bom xịt , Liver , Man u lẫn cả Chelsea đều rất tốt .... thắng như chẻ tre trưóc MU và Liver như vậy nữa cũng không tưởng. mình cần ít nhất là file game hoặc file match để kiếm chứng . Liệu rằng đây là điều khó khăn ?

Số bài viết
    183
    Mình thấy việc này quá đơn giản, ông chủ thớt chơi cheat thì bảo là chơi cheat, k thì lên bảo một tiếng là không, chơi thế nào là cách của mỗi người, có j khó khăn khi thừa nhận mình cheat đâu, cơ mà nếu cheat thì bị ném đá nhiều lắm đấy nhá

Thịt gà, xôi với đàn bà

Số bài viết
    2,470
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Super_Baggio Bài viết
    Mình thấy việc này quá đơn giản, ông chủ thớt chơi cheat thì bảo là chơi cheat, k thì lên bảo một tiếng là không, chơi thế nào là cách của mỗi người, có j khó khăn khi thừa nhận mình cheat đâu, cơ mà nếu cheat thì bị ném đá nhiều lắm đấy nhá
    thường thì cheat mà mồm to mình ko cheat mình SẠCH mới hay bị ném đá.Mà ném thẳng vào mặt chứ ko giấu tay
    nói chung ở trên này ai cũng chơi fm rồi.đều biết rõ thôi,mua bán .v.v..vv.. thế nào.mình cầm Roma mà 10.03 mua thằng Hazard hay Sanchez còn vỡ mặt nó mới chịu về chứ đừng nói 1 đội mới lên hạng.
    Biết là cái trò mua cầu thủ trả sau,nhưng phải mua khi chưa tới kỳ chuyển nhượng.mới 12/01/2011 tức là mới qua 1,5 mùa.mua đc từng ấy thằng chắc Nottingham phải có Arap sang đầu tư.mình chơi Nott vô địch cocacola lên hạng đc 7,8 M là nhiều lắm rồi.Mua mấy thằng ngon trẻ khoẻ nó ko bao giờ về,nó chỉ về Chelsea,MC.v.v. ...v CHơi là biết.
    Ông nào thích thử thì tôi host FMonline cho ngồi mua bán tôi xem có dc như trên ko ??? cho cầm hẳn 1 đội Rep cao hơn Nott luôn Newcastle chẳng hạn.Cho 20M mua bán xem mua dc ko??? nó có về ko ???
    Cái tac này lấy từ tac 4-3-3 tổng lực của 1 ông khác post trước đây.ban đầu 2 MC đá Avandce dẫm chân lên nhau tôi còn lạ gì.Ông chủ topic đặt cái tên topic đã thấy .dùng cho Nottingham 1 đội làng nhàng rồi phán thích hợp NHẤT với Real + Barca .vô có bạn hỏi thì bảo chưa test.Mới nói mấy câu đã ẳng ẳng lên như bị chó cắn.Có tật giật mình thôi.
    Thôi ném đá nhiều cũng đau tay

...COME ON YOU RED...

Số bài viết
    183
    chốt hạ là mấy ông mod lên đóng mie nó cái topic này lại cho nó nhanh, mà chả thấy ông chủ thớt đâu nữa cơ haizz

Thịt gà, xôi với đàn bà

Số bài viết
    76
    Mọi người thay vì góp ý chỉnh sửa tactic thì ít mà cứ thích bình luận nhiều về cái việc mua bán chuyển nhượng. Như vậy là sai mục đích của topic này rồi.

Mình ko tranh cãi với những ai đả kích nữa. Nếu thích châm chọc, nói xấu thì tuỳ thôi. Với cả 1 vấn đề thì luôn có những ý kiến khác nhau
    Đúng là Tactic luôn sẵn có nhưng lựa chọn, sắp xếp ko phải bao giờ cũng dễ dàng. Và đó luôn là 1 điều thú vị trong FM.
    Mình đang ở trường nên ko vào game post ảnh đc. mình sẽ cố gắng post thêm thông tin về tactic và những điều mọi người thắc mắc sớm nhất. CÓ
    thê tối nay hoăc ngày mai.
    Vấn đề mọi người thắc mắc thì thế này.

Việc mua những cầu thủ hot kiểu như Otamendi,Blanco,Buona... hạng 2 là mua đc rồi.
    Sau khi lên hạng thì Hazard, Sanchez,Ochoa là mua đc. game của mình trả lương 50k là về.
    Nếu như ko nhầm thì vô địch Coca-Cola khi đó lên hạng Rep tầm 6000. Ngang với Birmingham lên hạng mùa 09-10. Bạn thử vào game cầm Bir mua ngay xem có được ko?
    Việc mua bán cầu thủ trong game của AI cũng rất khác nhau tuỳ thuộc vào từng game và tuỳ từng Database chọn lúc New Game.
    Luôn có sự khác biệt lớn mỗi khi New game.
    Ví dụ như có lúc MU mua Zapata 20M, có lúc ko, MC mua Jovetic 52M, có khi lại mua Vargas 53M,... Cái đấy tuỳ từng game của mỗi người chơi khác nhau và mức độ tác động ảnh hưởng tới AI.
    @thangh12: Neymar và Sanchez mua đc luôn khi lên hạng. Neymar vừa đủ tuổi sang Anh,trả 28k/w là sang.Sanchez trả lương,fee cao là đc
    @keodang: Annan thì ko thể mua đc nó khi còn ở Coca-Cola. Tới mùa sau thì thằng này trong game mình bị nhiều thằng soi và chèo kéo, rất khó mua đc.Với cả lúc đó mình hết tiền rồi.
    Game của mình chơi chọn Database Custom
    Bao gồm: Large, Top club và top Division của EU,Asia,Nam Mĩ, Nation Confident,... Tổng cộng là 77 ngàn người.
    Việc lựa chọn Data khác nhau khiến cho giá cả cầu thủ và nhiều dữ liệu cũng khác nhau.
    Đa số là chọn Load càng nhiều People, giá cả càng cao.
    Game mình chơi lương mùa 1 bị âm 95k/w.(có thể bị âm nhiều cũng ảnh huơng tới tiền đc cho. Cái này thì ko biết lắm)

Game của mình vô địch Coca-Cola ngay khi lên hạng mùa 2 là đc cho 22,5M. Nếu ai có hứng thú chơi Nottingham Forest, 1 tượng đài của bóng đá Anh trong quá khứ thì hãy load Data như của mình xem vô địch lên hạng đc cho bao nhiêu tiền?
    Có đúng là 22,5M ko?
    Còn về vấn đề phong độ của AI thì cũng khác nhau chứ.Đánh giá thì Chelsea thươ`ng có phong độ ổn định nhất. Arsenal luôn là sự khó khăn với nhiều người vì tấn công mạnh,Everton, Soke đá thể lực, chơi cũng khó,... đó là những điều mà mọi người hay gặp. Nhưng phong độ và kết quả của AI khác nhau. Ví dụ có nhiều game, Tottenham vô địch Ngoại hạng ngay mùa 09-10, MU lẹt đẹt hạng 7,8.
    Mong là những bài viết sau sẽ chỉnh sửa, góp ý tactic tốt hơn, hoặc chia sẻ cho mọi người những tactic tấn công hiệu quả của mình.

Lần sửa bài viết gần nhất bởi depzaivatva : 12-04-2010 vào lúc 03:24 PM

Số bài viết
    726
    theo mình thắng Chel không có gì là khó cả !!! Chốt câu đầu tiên, ngay Tot của mình từng thắng nó 4-1 trên sân nhà, khi mà mùa giải đang rất gay cấn, không có chuyện nó đá thả.
    Cái thứ hai là tac bạn đá bình thường không có gì đặc sắc, chắc bọn cầu thủ lên đồng thôi chứ ko có chuyện do tac cả. Đúng như B52 nói, ai MC dẫm chân lên nhau. Chấm hết
    => Đừng ai ném tạ nữa nhé

Số bài viết
    1,783
    bạn có thể sang topic tac bá đạo gì gì đó complete domi gì đấy , cũng không khó tìm đâu ... bạn có thể dễ dàng tìm thấy rằng những bài viết đóng góp của mình đc rất nhiều người quan tâm và không hề bị ném đá .

với cách viết bài của bạn ntn thì quá khó tin . Bạn có thể bảo là múc đc 1 vài cầu thủ như vậy là do may mắn . Vâng , mình cứ tin vậy nhưng bạn thử xem , Lille có rep là bao nhiêu ? và Not của bạn kể cả là có rep lên đến 6500 đi chăng nữa thì khả năng mua đc của bạn là không có .
    Hazard của Lille với khả năng của họ thì lúc nào họ cũng cán đích trong top dự C1 và ít nhất là dự Euro . tức là luôn duy trì ở mức 6700-> 7000 là điều hoàn toàn bình thường. còn Nott của bạn kể cả có qua 1 mùa ổn định , mùa 2 thì vô địch lên hạng thì rep từ 4950 có nhảy vọt lên đến 5500 hay 6000 cũng là cực kỳ khó khăn bằng chứng là cứ nhìn Hull city chẳng hạn có đình đám , họ ngựa ô suốt ở ngoại hạng suốt rep chỉ có 5500 , Wolverhamton cũng chỉ 5700 , Stoke cũng chỉ có 5700 , tầm đó là không thể không đủ để có thể mồi chài đc 1 cầu thủ tài năng của 1 đội bóng tham vọng dự C1 mỗi mùa như Lille .

Khó khăn hơn là Udinese với Sanchez , bạn nghĩ rằng với các đội bóng lớn Udinese còn lắc đầu nếu trả giá thấp cho Sanchez , rồi khi bid đc hợp đồng các cầu thủ luôn luôn đánh giá tiềm năng phát triển của đội bóng như tình trạng sân bãi , luyện tập , khả năng đoạt cúp , có danh hiệu của đội bóng sẽ chuyển đến .

Bất chấp việc bạn tài năng , bất chấp bạn có 1 giàn cầu thủ tốt nhưng bạn vẫn bị đánh giá là 1 đội bóng mới lên hạng không hơn không kém . thì việc đc 2 bé kể trên thôi là điều không tưởng . còn chưa kể việc mua trả góp thì đơn giản là bạn phải hứng 1 khoản lỗ khổng lồ trên lưng thì việc âm tài chính sẽ khiến toàn bộ giàn cầu thủ của bạn hoang mang , việc bạn mua gần như mới toàn bộ giàn cầu thủ , với giá trung bình 1 ng là 3mil đi 20 người là 60mil , trả sau 48 tháng , 1 tháng lỗ lõm đi 1 mil balance của bạn đầu mùa 6mil , tính thưởng hết cỡ của bạn có thể đoạt đc thì cũng chỉ bù trừ vào tiền lương khổng lồ bạn phải gánh -> tinh đến thời điểm game bạn đang chơi thì bạn có balance rơi vão quảng -30mil . -> cái mức mà toàn bộ cầu thủ của bạn sẽ rơi vào trạng thái hoang mang và không còn đủ động lực thi đấu

PS : 1câu hỏi 1 bạn đã hỏi từ trước là tại sao đội bạn không mảy may 1 chấn thương , mình cũng lấy đó là 1 điều lạ , vì nhìn vào tình trạng thể lực thì toàn bộ cầu thủ đều khỏe mạnh , thể lực kia tụt là do thi đấu bình thường , 1 điều hiếm có ở giải anh khi mà từ tập luyện đến thi đấu chấn thương cứ ầm ầm .

và bạn post tac lên mà không hướng dẫn sử dụng như thế nào thì tốt , thế nào thì không ,tất cả chỉ hời hợt, nếu mọi chuyện không thuận buồm xuôi gió thì phải làm sao , khi tấn công miệt mài mà không có kểt quả thì sao ... không hấp dẫn về mặc tactics lại còn phản cảm về mặc hack hay không hack như vậy thì bị ném đá là đúng thôi.

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới