Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 7 trong tổng số 7
    Số bài viết
    60

Icon10 Ai chỉ cho mình cách bố trí đội hình Valencia sao cho mạnh nhé

Mình mới chơi nên cần 1 đội hình valencia sao cho mạnh
    Bạn nào biết thì chỉ mình với nhé

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    209
    chơi cả valen và arsenal luôn ah

Số bài viết
    4,029
    valencia kinh hoàng của tui đá với sơ đồ 4-5-1. với 2 MC làm nhiệm vụ phòng thủ (có thể dùng ballwinind def + CM def, box to box... nhưng nói chung là đều phải phòng thủ tốt trâu chó nữa. tui đánh giá cao annan, sandro, mousa sissoko. nếu có tiền hãy mua de rossi, momo sissoko...). 2 inside forward (robinho, balotelli, hoặc dùng mata, mùa đầu thì joaquin, vicente...).
    quan trọng nhất đội là silva và villa. villa thì đá cắm đơn độc. set poacher. creativity <=10. closing down normal ở mức thấp nhất, tackling min, run with ball run from deep max, cấm tạt, còn lại tùy bạn có thể cho sút xa, chọc khe ở mức normal (tui thì cũng cấm luôn )
    silva là trái tim của đội, đá AMC trequarista, run with ball max, run from deep normal, chọc khe max, cầm sút xa cấm tạt bạn sẽ có 2 cầu thủ luôn là quả bóng vàng và quả bóng bạc của thế giới với rate cả mùa >8 chấm

Số bài viết
    365
    đội valen của bạn có lực lượng như thế nào? nó là đội ban đầu hay là đã có thay đổi? nếu biết chính xác lực lượng thì sẽ tư vấn tốt hơn

Số bài viết
    62
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của nguyenma Bài viết
    valencia kinh hoàng của tui đá với sơ đồ 4-5-1. với 2 MC làm nhiệm vụ phòng thủ (có thể dùng ballwinind def + CM def, box to box... nhưng nói chung là đều phải phòng thủ tốt trâu chó nữa. tui đánh giá cao annan, sandro, mousa sissoko. nếu có tiền hãy mua de rossi, momo sissoko...). 2 inside forward (robinho, balotelli, hoặc dùng mata, mùa đầu thì joaquin, vicente...).
    quan trọng nhất đội là silva và villa. villa thì đá cắm đơn độc. set poacher. creativity <=10. closing down normal ở mức thấp nhất, tackling min, run with ball run from deep max, cấm tạt, còn lại tùy bạn có thể cho sút xa, chọc khe ở mức normal (tui thì cũng cấm luôn )
    silva là trái tim của đội, đá AMC trequarista, run with ball max, run from deep normal, chọc khe max, cầm sút xa cấm tạt bạn sẽ có 2 cầu thủ luôn là quả bóng vàng và quả bóng bạc của thế giới với rate cả mùa >8 chấm
    Bạn cho mình hỏi:2 MC của bạn là 2 thằng theo bạn là trâu chó,thế nhiệm vụ chính của thằng đá DM thì để làm gì và là thằng nào? Và theo bạn nói thì 2 Inside Forward là Robinho(cánh trái) và Balotelli(cánh phải) vậy thì David Silva và David Villa là 2 thằng đá Poacher àh? Vậy thì khi dùng luân phiên thì sẽ hơi phí sức mạnh...Hay là ý của bạn là ý khác? Bạn nói cho mình hiểu rõ hơn tí được k? Mình chưa hiểu rõ

Số bài viết
    62
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của nguyenma Bài viết
    Àh,sorry bạn! Mình nhớ ra được cái tactic mà bạn nói là tactic gì rồi: Hình như nó là tactic 4-2-3-1(deep) chứ nhỉ,với 2 tiền vệ phòng ngự,2 tiền đạo cánh,1 hộ công,1 trung phong(đội hình Arsenal đang vận hành). Chứ còn tactic 4-5-1 mà bạn nói thì lại là đội hình khác: 1 tiền vệ phòng ngự,2 tiền vệ trung tâm,2 tiền đạo cánh và 1 trung phong! Nếu mình có nói sai thì bạn sửa dùm mình nhé!!!

Số bài viết
    4,029
    4-5-1 tức là 4 hậu vệ 5 tiền vệ và 1 tiền đạo
    nói chung là thế này này
    GK
    X--X--X--X
    MC(def)-MC(def)
    AMR-AMC-AML
    FC
    trong đó AMR,AML là 2 inside forward hoán đổi vị trí cho nhau. 2 MC thì đều có nhiệm vụ phòng thủ, 1 ball winning 1 MC def hoặc box to box gì gì cũng đc nhưng đều phải trâu bò phòng thủ tốt
    AMC là david silva đá trequarista
    tiền đạo cắm duy nhất là villa set poacher

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới