Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 8 trong tổng số 8
    Số bài viết
    57

Anh em nào xài FM Scout giải thích dùm

trường hợp này là sao?

Pa nó cao thế nhưng ko phát triển hết được là sao?
    mình có mấy thằng thế này lun.

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    387
    Bạn để ý xem, chú này đã 20t mà CA chỉ 88 thì không bao giờ có thể phát triển lên gần mức PA được. Vì tới khoàng 24 tuổi là CA đã tăng châm lại. Mỗi năm nếu tập luyện, điều kiện, đá chính tốt thì nhanh lắm cũng tăng 15 CA 1 năm( chú này đã 20, ko nhanh như hồi 16-18 nữa). Khi chọn cầu thủ trẻ, mình luôn đặt ra mốc CA trên từ 115 trở lên cho các chú 16 t, nếu 20 thì cũng nên đạt tầm 140 trở lên

A random asian nation with a very very bad internet connection
    Số bài viết
    117
    bạn nhìn vào chỉ số "ambition" kìa, chỉ có 7 (nôm na là: hoài bão, khát vọng) sẽ ảnh hưởng tới khả năng phát triiển của cầu thủ, ngoài ra còn có chỉ số professionalism (tính chuyên nghiệp)... cũng ảnh hưởng

ngoài ra còn sân bãi luyện tập, coach, as.manager...

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của ThietThuPTIT Bài viết
    Bạn để ý xem, chú này đã 20t mà CA chỉ 88 thì không bao giờ có thể phát triển lên gần mức PA được. Vì tới khoàng 24 tuổi là CA đã tăng châm lại. Mỗi năm nếu tập luyện, điều kiện, đá chính tốt thì nhanh lắm cũng tăng 15 CA 1 năm( chú này đã 20, ko nhanh như hồi 16-18 nữa). Khi chọn cầu thủ trẻ, mình luôn đặt ra mốc CA trên từ 115 trở lên cho các chú 16 t, nếu 20 thì cũng nên đạt tầm 140 trở lên
    Mình thấy thủ môn thì tuổi không quan trọng lắm, 20 vẫn còn trẻ (nhưng mà CA=88 thì công nhận thấp thiệt).

EDIT:
    @chủ topic: bạn có thể tham khảo những chỉ số quan trọng đối với từng vị trí ở đây (chỉ là tham khảo, bởi vì chỉ là những chỉ số cần thiết, ngoài ra thì tùy vào tactic mà bạn chọn sẽ có thêm những chỉ số khác): http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=14965

Lần sửa bài viết gần nhất bởi chuchuotnhat : 04-02-2010 vào lúc 11:32 PM

Số bài viết
    387
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của chuchuotnhat Bài viết
    bạn nhìn vào chỉ số "ambition" kìa, chỉ có 7 (nôm na là: hoài bão, khát vọng) sẽ ảnh hưởng tới khả năng phát triiển của cầu thủ, ngoài ra còn có chỉ số professionalism (tính chuyên nghiệp)... cũng ảnh hưởng

ngoài ra còn sân bãi luyện tập, coach, as.manager...
    Chỉ số Work Rate cũng ảnh hưởng nữa, nó phản ánh cầu thủ có cố gắng trên sân cỏ và sân tập ko. VD như Balotelli. work rate thấp, khó đạt gần PA, cho bài tập hơi nặng là unhappy

Số bài viết
    57
    ambition quá thấp, nhưng không sao, bác chỉ cần cho nó về 1 clb có training ngon, được tutor bởi 1 thủ môn hàng đầu,chiu khó cho đá chính nhiều, đảm bảo bác sẽ bất ngờ với thằng này

Ảnh đại diện của DNV
    DNV đang ngoại tuyến Em tên là Hồng. Hãy gọi em là sịp hồng Moderator
    Số bài viết
    6,748
    do thiết bị , đội ngũ coach của clb đó quá chứ sao

mấy thằng này thì cứ " nhìn xa trông rộng " nhắm nó lên thêm đc bao nhiu , mạnh íu chỗ nào mà sign thôi

Số bài viết
    726
    đến năm 2013 mới scout ra thằng này thì.... hơi buồn, mình mùa đầu tiên đã sign nó và với dàn coach 4 - 5 sao của ManC thì

Số bài viết
    5,684
    thằng này random khá kì cục, mình search thử 2 phát, 1 cái PA 174, 1 cái 182,nhưng điều đáng nói là ambition, bản của chủ topic là 7, 1 cái mình load ra 14, 1 cái lên tận 20

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới