Share game FM24 (PC)
Trang thứ 4 trong tổng số 4 trang Trang đầuTrang đầu ... 234
Hiển thị kết quả từ 31 tói 36 trong tổng số 36
    Số bài viết
    72
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Chers86vn Bài viết
    Làm thế nào đánh bại chelsea << Tacs hay nhất mình thấy đó là Save/Load
    nhầm to bạn ơi. Đá vs Chel chỉ còn 1 cách là chơi đôi công với nó mà thôi. Sử dụng tac 4-2-4 thì vãi đạn.

Số bài viết
    34
    4-2-4 gặp nó có mà thủng mặt . Riêng cái tác bá đạo của nó có 4 thằng hàng khủng giữa sân mà bác bố trí 2 DMC thì ăn mưa hành của Chelsea

Cách hay nhất là đá đổ bê tông lại , kiếm 1 Target man tốt , chơi bóng 2 biên và cross ball . Cố gắng ăn nó ở các tình huống cố định thôi

Nếu lịch sử chọn ta làm điểm tựa ... Thì phen này ta biết dựa vào đâu !?

Số bài viết
    128
    Theo mình, với Chel thì tập trung 5 tiền vệ , trong đó có 2 tiền vệ thủ, mình dùng Sis và Marchisio,
    dùng 1 hộ công kĩ thuật set trequa hay inside for,
    tấn công tổng lực khoảng từ phút 20, đến khi đẫn bàn thì rút AMC ra tung 1 con trâu(Melo) vào,
    đá chậm, counter, passing short, narrow, 4-5-1 def.
    Mình gặp Chel cả chục lần, hầu như luôn tháng nó tại Stamford Bridge

Số bài viết
    18
    sau vài lần nghiên cứu chiến thuật mình rút ra kinh nghiệm đá vs chealse :
    - không thể đôi công vs nó
    - chỉ còn cách đá giãn biên , đá cánh ! tiền vệ cánh phải có khả năng dê dắt khá ! ( chẳng hạn như chú valencia của MU là đc rồi )
    - Bố trí DMC lùi sâu để ngăn chặn sút xa ! chon tight marking và marking zonal
    - DC phải có khả năng không chiến tốt , hàng hậu vệ lùi hết cỡ , hậu vệ biên không nên lên cao tấn công ! đá pressing toàn tập

=> Chấp nhận bị nó ép sân ! nhưng kiên trì sẽ có thành công !

Tấn công : cố gắng cho thằng tiền vệ cánh kiếm quả phạt góc , và điều kì diệu sẽ tới .
    Set 2 thằng tiền đạo sao cho khi đá phạt góc 1 thằng bên trong vòng 16m50 , 1 thằng ở ngoài nhận bóng từ phạt góc và 1 cú volley ngoạn mục tung nóc lưới thằng Cech ! tuy nhiên thỉnh thoảng mới đc 1 cơ hội ! nhưng đừng lo lắng chỉ cần 3 lần như vậy chak chắn có 1 bàn thắng !

Mình đá theo cách này toàn thắng ! cả trận nó ép sân ! ratting cầu thủ toàn 6.8 ! tiền đạo thì toàn 6.0 nhưng đc cái có phạt góc là có bàn thắng ! cho nên gặp thằng nào mạnh cũng chơi cái bài này toàn thắng !

PS : chealsea mùa đầu tiên chới còn mạnh chứ mấy mùa sau mua đc cầu thủ ngon thì mình toàn thắng ! quan trong mùa đầu lực lượng nó chất quá !

Số bài viết
    18
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của kind289 Bài viết
    4-2-4 gặp nó có mà thủng mặt . Riêng cái tác bá đạo của nó có 4 thằng hàng khủng giữa sân mà bác bố trí 2 DMC thì ăn mưa hành của Chelsea

Cách hay nhất là đá đổ bê tông lại , kiếm 1 Target man tốt , chơi bóng 2 biên và cross ball . Cố gắng ăn nó ở các tình huống cố định thôi
    Bác này nói chuẩn ! tình huống cố định set mấy thằng chỉ số Finishing tốt , nhận bóng từ phạt góc rồi sút thẳng đến cầu môn ! bọn tự động ít khi cho DMC về chặn sút xa lúc đá phạt góc ! nên mùa đầu tiên đá vs chealse hầu như bất bại ! có 1 trận hoà thôi ! mình đá phòng ngự tốt , nó không làm gì đc ! nhưng mình cũng không tấn công đc ! chỉ chờ tình huống cố định !

Số bài viết
    439
    Tớ xài tac bá đạo đấu nó. Đôi công, nói chung là chỉ có trận đầu tiên gặp nó do mới mua cầu thủ về đá chưa quen là thua thôi. Còn lại đâu hoà hoặc thắng hết . Cỡ 2,5 thắng 1 hoà

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới