Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Forsia Bài viết
Mình vẫn áp dụng chính sách đã theo đuổi suốt từ FM 7 là mua tài năng trẻ rồi train lên, cho đá vài trận cuối mùa không quan trọng (nhưng nhớ là phải liền nhau và cố tập trung bóng cho rating nó cao). Đến mùa hè kiểu gì cũng có thằng mua với giá tầm 6-7m (lúc mình mua chỉ tầm 200k->1m), rất nhiều cầu thủ trẻ có thể bán như vậy.!!
Mình đã từng rất thích chính sách này, từ hồi CM 03-06. Hồi đó có bug vị trí MC, kiếm được thằng Orkanson hay gì đó đại loại thế (500k) và Mariano Gonzalet 2m2, sau 1mùa giá lên tơi 36m.

Nhưng từ FM8 hay 9 ý, mình cảm thấy bực khi bọn trẻ đá ko ổn định. Vừa thắng tưng bừng trận lớn xong, sang trận nhỏ xoay vòng vài vị trí trụ cột để nghỉ là hoà. ức chế quá. Mình xoay vòng cầu thủ ở mật độ rất... thiếu khoa học, đó là gần như đội hình phải có... 22 người, 2 trận trong 1 tuần là chơi 2 đội hình khác nhau Khi đội có nhiều cầu thủ lớn, san ra 2 đội hình đá rất ổn, nhiều thằng trẻ quá, san ra 2 đội hình đá thiếu ổn định >>> mua cầu thủ lớn

@MU: bạn cứ mua 48 tháng đi. Miễn là quỹ lương của bạn ko bị đỏ thì bạn vẫn sẽ ko lỗ, ít nhất là với MU và bạn đạt danh hiệu PL/CL. Cách tính 36 hay 24 tháng thì dễ thôi mà: (số nợ/số tháng nợ) x số tháng còn lại của mùa = tiền mình trả