Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 5 trang Trang đầuTrang đầu 1234 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 41
    Số bài viết
    120
    Ặc Ặc , không đổi tac thì đá kiểu j , cau đá với máy chưa , kể cả HLV kiên định , mình cầm đội bóng nhỏ mà dẫn bàn , đội bạn không ghi được bàn chuyển đội hình loạn hết cả lên
    VD: Inter 4-3-1-2 -> 4-3-3 hay đôi lúc arsenal 4-3-3 -> 4-4-2

Mình thấy Tac không quan trọng nhưng lối đá quan trọng .
    Lối đá gồm cách phòng thủ và cách tấn công.

Mình đá cánh vì cầu thủ của mình hợp với lối đá đấy . Có lần gặp Chels tại SB , mình cầm sunderland thay vì đá 4 4 2 mình đá 4-1-3-2 kéo 1 MC xuống DMC và đẩy 2 hậu vệ biên lên cao đá hẹp , kết cục thắng chels 4-3 trên sân nhà của chels ngay mùa đầu tiên , không thể tin được

Lần sửa bài viết gần nhất bởi badboy : 05-01-2010 vào lúc 06:26 PM

Số bài viết
    165
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của stifler1127 Bài viết
    có thể 1 tac với 1 đội nhưng mà 1 tac cho nhiều đội là không nên

cứ nhè tac của ManU cho Liver thì không thể ...

Mình đồng ý với ý kiến 1 tac nhưng 1 tac cho cả đời huấn luyện thì không
    Bạn ko thấy thường khi HLV lên thay HLV khác tại 1 CLB thì HLV đấy thường mua những cầu thủ phù với phong cách HLV của mình đấy ah, việc mua cầu thủ này để giúp hợp hơn với tac của chính HLV đấy. Trong game thì HLV có thể thay tac chứ ở ngoài đới thì chẳng HLV nào thay tac mà vẫn dùng cả đời, nếu có thay chỉ thay tạm thời cho sẵn có với những cầu thủ hiện có để thay thế cho các cầu thủ bị chấn thương hoặc treo giò thôi

Dream come true in FMMặc dù chưa từng mơ làm HLV

Số bài viết
    5,684
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của huyvm811 Bài viết
    Bạn ko thấy thường khi HLV lên thay HLV khác tại 1 CLB thì HLV đấy thường mua những cầu thủ phù với phong cách HLV của mình đấy ah, việc mua cầu thủ này để giúp hợp hơn với tac của chính HLV đấy. Trong game thì HLV có thể thay tac chứ ở ngoài đới thì chẳng HLV nào thay tac mà vẫn dùng cả đời, nếu có thay chỉ thay tạm thời cho sẵn có với những cầu thủ hiện có để thay thế cho các cầu thủ bị chấn thương hoặc treo giò thôi
    HLV họ có thay tac, họ chỉ ko thay đổi tư tưởng, triết lí bóng đá của mình, còn tac thì vẫn thay đổi, chính bạn cũng nói họ mua cầu thủ cho phù hợp với phong cách, đúng, đó chính là triết lí và họ ko thay đổi, nhưng 1 tac thì ko phải lúc nào cũng phát huy tác dụng nên vẫn thay đổi

Số bài viết
    165
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của badboy Bài viết
    Ặc Ặc , không đổi tac thì đá kiểu j , cau đá với máy chưa , kể cả HLV kiên định , mình cầm đội bóng nhỏ mà dẫn bàn , đội bạn không ghi được bàn chuyển đội hình loạn hết cả lên
    VD: Inter 4-3-1-2 -> 4-3-3 hay đôi lúc arsenal 4-3-3 -> 4-4-2

Mình thấy Tac không quan trọng nhưng lối đá quan trọng .
    Lối đá gồm cách phòng thủ và cách tấn công.

Mình đá cánh vì cầu thủ của mình hợp với lối đá đấy . Có lần gặp Chels tại SB , mình cầm sunderland thay vì đá 4 4 2 mình đá 4-1-3-2 kéo 1 MC xuống DMC và đẩy 2 hậu vệ biên lên cao đá hẹp , kết cục thắng chels 4-3 trên sân nhà của chels ngay mùa đầu tiên , không thể tin được
    Bạn ko hiểu kỹ về 1 cái tac rồi trong 1 tac thì có rất nhiều chiến thuật như passing style, creative freedoom, closing down marking crossing ....v.v bạn có thể thay các vị trí ở trên sân để tìm kẽ của đối phương và mày cũng vậy nhưng nguyên lý gốc của tac đấy ko thay đổi. Nếu bạn để ý kỹ đến những CLB khác bạn sẽ thấy thường thì đá 3-4 mùa nó vẫn dùng nguyên tac đấy trừ khi nó thay đổi HLV

Số bài viết
    669
    Mình thấy bạn nói k dõ nên mọi ng hiểu nhầm hết cả Ý bạn là :

1. làm HLV nên xây dựng cho bản thân mình 1 tactic, phong cách đá hay nên xây dựng nhiều tactic, phong cách đá.

HAY

2. Nên áp dụng 1 tactic, phong cách đá hay nhiều tactic, phong cách đá cho CLB

[̲̅ə̲̅٨̲̅٥̲̅٦̲̅] FM-VNDOTCOM

Số bài viết
    165
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của supercow Bài viết
    Mình thấy bạn nói k dõ nên mọi ng hiểu nhầm hết cả Ý bạn là :

1. làm HLV nên xây dựng cho bản thân mình 1 tactic, phong cách đá hay nên xây dựng nhiều tactic, phong cách đá.

HAY

2. Nên áp dụng 1 tactic, phong cách đá hay nhiều tactic, phong cách đá cho CLB

Điều mình muốn nói ở đây là khả năng điều chỉnh thuật của bạn trong từng trận đấu, như nhiều người vẫn nói là ko có tac nào là hoàn hảo cả và đá đc 2-3 mùa là bị bắt bài mình cũng công nhận điều này nhưng bạn để ý đến tac của đối phương sẽ thấy tại sao đối phương vẫn dùng nguyên si tac cũ mà lại bắt bài đc tac của chúng ta(như mình đã nói ở trên trừ khi CLB thay HLV thì mới thay tac).Mình chơi ở giải TBN cầm Real đến năm 2015 rồi nhưng trận nào gặp Barca cũng đều thấy dùng tac 4-5-1 hết. 1 HLV giỏi hay ko đc đánh giá bằng khả năng điểu chỉnh chiến thuật lúc thi đấu ở trên sân chứ ko phải bằng cái tac HLV đấy dùng.Điểm hay của FM 10 tạo ra là có sự bắt bài về tac theo mình nghĩ là để cho chúng ta thể hiện khả năng phân tích tình hình trận đấu chứ ko phải để chúng ta thay đổi tac. Mình cũng xin nói rõ thêm là thay đổi chiến thuật khác với thay đổi tac.Ví dụ như này khi mình đang dùng tac 4-2-3-1 với 2 winger 2 bên để inside forward nhưng đối phương chơi phòng ngự số đông nên đánh từ 2 cánh vào ko ăn thua vậy nên mình rút 1 DMC thay bằng 1 tiền đạo 2 winger 2 cánh có thể chuyển sang đá winger tạt bóng vào trong mà ko cầm bóng đi vào trong nữa thì đấy gọi là thay đổi chiến thuật ko phải là thay tac

Số bài viết
    1,783
    giữ nguyên lâu quá ng ta gọi là cổ hủ và bảo thủ
    bạn đc quyền mua cầu thủ theo ý mình -> đúng
    cầu thủ bạn mua có lối chơi gần giống cầu thủ cũ từng chơi ở vị trí đó -> đúng

nhưng mỗi cầu thủ 1 lối đá , sau 3 năm 11 người cũ có thể là 11 ng mới hoàn toàn là chuyện thường nên mình nghĩ việc bạn khẳng định rằng bạn chỉ thay đổi lối chơi trong từng trận ... do phân tích trận đâú mà ra thì cũng quá cứng nhắc

nói thật chứ hồi mới tập chơi thì mình chơi 4-3-3 , sau rồi 4-4-2 truyền thống , 4-1-1-2-2 , 4-2-2-2 , bây h là 4-1-2-2-1 biến thể từ 4-5-1 mà ra , chưa kể những thử nghiệm với 4-1-2-1-2 ( tac của chelsea ) và còn nhiều lần thử nghiệm điên điên khác như 3-2-2-2-1 ....
    điều mình rút ra ở đây là điểm yếu điểm mạnh của các tac rồi từ đó có thể hiểu đối phương chơi ntn mà ngăn chặn hay thọc sâu vào điểm yếu đối phương ...

chưa kể 1 vài đội bóng mà bạn phải xây tac xung quanh 1 2 cầu thủ nhất định thì bạn có xài đc tac yêu thích của mình hay kô

Số bài viết
    165
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Jose Mourinho Bài viết
    HLV họ có thay tac, họ chỉ ko thay đổi tư tưởng, triết lí bóng đá của mình, còn tac thì vẫn thay đổi, chính bạn cũng nói họ mua cầu thủ cho phù hợp với phong cách, đúng, đó chính là triết lí và họ ko thay đổi, nhưng 1 tac thì ko phải lúc nào cũng phát huy tác dụng nên vẫn thay đổi
    Mourinho chắc chắn là fan của Mourinnho rồiNên lấy ví dụ về Mourinho vậy.Nếu 1 tac mà lúc nào cũng phát huy tác dụng thì tac Mourinho đưa Porto vô địch Champion League năm 2004 thì đã giúp Chelsea và Inter vô địch rồi.Nhưng khi dẫn dắt Chelsea cũng như Inter thì Mourinho vẫn dùng tac từ hồi dẫn dắt Porto mặc dù đôi khi vẫn thay đổi về vị trí nhưng đấy là thay đổi chiến thuật chứ ko phải thay tac vì dù có thay đổi vị trí như nào thì xem Inter của Mourinho đá chúng ta đều thấy họ chơi rất kỷ luật và thiên về thể lực.Trc khi rời chelsea mính nhớ Mourinho từng nói 1 câu thể hiện đúng triết lý bóng đá của ông là " Bạn ko thể vừa muốn bóng đá đẹp và cũng muốn thành công đc" hay là câu nói sau trận Inter thắng Genoa 5-0 ngay trên sân khách ở mùa giải này " Tôi thà có 5 trận thắng 1-0 còn hơn là 1 chiến thắng 5-0" . Để nói về sự bắt bài thì Inter của Mourinho sau mỗi thật bại lại bị các nhà báo đem ra mổ sẻ về chiến thuật của ông và Mourinho đã nói 1 câu cực hay răng " Các anh đc trả tiền để viết báo nhưng ko có nghĩa các anh biết nhiều hơn tôi đâu"

Số bài viết
    165
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của stifler1127 Bài viết
    giữ nguyên lâu quá ng ta gọi là cổ hủ và bảo thủ
    bạn đc quyền mua cầu thủ theo ý mình -> đúng
    cầu thủ bạn mua có lối chơi gần giống cầu thủ cũ từng chơi ở vị trí đó -> đúng

nhưng mỗi cầu thủ 1 lối đá , sau 3 năm 11 người cũ có thể là 11 ng mới hoàn toàn là chuyện thường nên mình nghĩ việc bạn khẳng định rằng bạn chỉ thay đổi lối chơi trong từng trận ... do phân tích trận đâú mà ra thì cũng quá cứng nhắc

nói thật chứ hồi mới tập chơi thì mình chơi 4-3-3 , sau rồi 4-4-2 truyền thống , 4-1-1-2-2 , 4-2-2-2 , bây h là 4-1-2-2-1 biến thể từ 4-5-1 mà ra , chưa kể những thử nghiệm với 4-1-2-1-2 ( tac của chelsea ) và còn nhiều lần thử nghiệm điên điên khác như 3-2-2-2-1 ....
    điều mình rút ra ở đây là điểm yếu điểm mạnh của các tac rồi từ đó có thể hiểu đối phương chơi ntn mà ngăn chặn hay thọc sâu vào điểm yếu đối phương ...

chưa kể 1 vài đội bóng mà bạn phải xây tac xung quanh 1 2 cầu thủ nhất định thì bạn có xài đc tac yêu thích của mình hay kô
    Bạn thử nghiệm các tac để tạo cho mình 1 tac hợp lý với triết lý bóng đá của bạn thì mình ko có gì để bàn nhưng nếu bạn dùng nhiếu tac để thay đổi vào mỗi trận đấu là thừa tại vì khi bạn tìm đc điểm yếu của đối phương rồi thì bạn chỉ cần thay 1-2 vị trí là cũng có thể thắng lợi, còn nếu bạn ko tìm ra đc điểm yếu của đối thủ thì thay tac nào nó cũng thế thôi
    Điều mình thực sự muốn nói ở đây là : chẳng hạn bạn là 1 người yêu lối đá tấn công như của barca thì khi vào game bên cũng dùng tac đấy nhưng ko thành công nhưng các bạn cũng đừng nên từ bỏ vì thứ nhất bạn đc xem lối đá mà bạn ưa thích và khi bạn thật sự thích xem các trân đấu đó thì các ky năng phân tích trận đấu của bạn sẽ càng ngày càng tốt hơn và chắc chắn có ngày bạn sẽ thành công với tac đó hãy kiên nhẫn.

Số bài viết
    1,783
    mỗi ng 1 style huấn luyện mà
    mình kô nghĩ bảo thủ như bạn là kô đc nhưng ý mình muốn nói rõ ra là giữ nguyên 1 Form của tac thì chắc là ok nhưng form cho từng vị trí trên sân -> set cho từng player thì chắc là phải khác chứ

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới