Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 4 trang 123 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 38
    Số bài viết
    39

Đá như Play Station III - Tac 4-3-3 tạo bởi chatvoiTotti - [email protected]

- Bạn đã chơi PS III, đã say mê nó??? Đã thăng hoa với những bàn thắng từ cái chân trái ma thuật của Messi, chân phải phù thuỷ của CR, cái đầu bù xù của D.Drogba, bộ óc tài hoa của Kaka... Với mong ước mang những điều kì diệu trong PS III vào FM, với mong ước tạo ra những cơn mưa bàn thắng cho đội bóng yêu thích, tôi - chatvoiTotti đã lang thang khắp các diễn đàn FM để học hỏi kinh nghiệm làm HLV. Để cuối cùng, tôi có thể đúc kết lại một chiến thuật riêng của một chắc mình. Nay tôi xin mạo muội đem em nó lên đây để các anh các chị, các em các cháu xem xét và cho những phản hồi tích cực để em nó sống lâu, sống khoẻ.
    - Chiến thuật được áp dụng hình mẫu vào đội bóng đẳng cấp hàng đầu thế giới, thương hiệu rất nổi tiếng: Real Madrid. Tại đó là 2 ngôi sao CR, KK...
    Như vậy có thể nói chiến thuật này là dành cho 1 đội bóng có những ngôi sao tầm cỡ như Real, Barca, Chelsea, Mu, Liv, Bayern, Inter, Milan...
    Có bạn sẽ nói rằng với 1 đội bóng như Real thì chiến thuật nào cũng thế, hay nói cách khác là dựa vào cá nhân siêu việt không phụ thuộc chiến thuật. Ý kiến đó có thể không sai... Nhưng, trong FM để tạo ra những cơn mưa bàn thắng thì không phải chỉ dựa vào siêu sao, chiến thuật cũng phải có 1 trọng lượng nhất định. Những ai từng dẫn dắt các đội bóng lớn trong FM sẽ thấy, không dễ ăn SI tí nào kể cả khi có trong tay 11 cầu thủ ông sao.
    - Thành tích thi đấu của tôi khi dùng tac với Real trong mùa bóng thứ 2 (mùa đầu tiên chưa sử dụng tac này): cú ăn ba - C1, Liga, Nhà vua. Tại Liga, Real ghi được 124 bàn thắng, thua 27 bàn đạt hiệu số khủng 97 với CR là vua phá lưới 29 bàn. Điểm số Rating của các cầu thủ rất đều và đẹp. Thành tích thứ 2 với Bờ Biển Ngà của Drogba, hạng nhì WC với Drogba là VPL.
    - Một số hình ảnh trong mùa:
    Sơ đồ thi đấu:

Chiến thuật:

Siêu sao:

Lịch đấu:

Thông tin:

1 số trận đấu:

Rating cầu thủ:

- Miêu tả chiến thuật: Tac dành cho patch 10.2
    + 2 CB set CentralDefend. Lấy Mẫu cầu thủ tương tự Pepe.
    + WGL, WGR set Support. Lấy Mẫu cầu thủ tương tự Ramos.
    + MC1 set BallWinning Support. Lấy Mẫu tương tự Lass Diarra.
    + MC2 set BoxtoBox Support. Lấy mẫu tương tự Fabregas.
    + AMC set AttackMidfield. Lấy mẫu tương tự Kaka.
    + ST trái sét AdvanForward. Mẫu CR.
    + ST trung tâm sét Poacher. Mẫu Benzema.
    + ST phải set CompleteForward. Mẫu Higuain.

* Chú ý:
    Tac này không dùng bất cứ sự can thiệp TI. Tac có thể gọi là no need any tweaked. tức là plug$play rồi "kết quả đê" thôi...
    Mình rất thích "angry to all player". Hình như chửi cầu thủ thì nó đá máu hơn
    Mình dùng Tug's Training và thuê các Coach tốt ngay từ đầu mùa bóng.
    Tac dành cho patch 10.2.

- Link download tac:
    http://www.mediafire.com/?sharekey=0...27c407d4c31e46

Cuối cùng, mong nhận ý kiến đóng góp của các bạn ...

Chủ đề tương tự:
    Lần sửa bài viết gần nhất bởi chatvoiTotti : 01-01-2010 vào lúc 10:44 AM

Số bài viết
    1,783
    với tiêu chí bạn chọn là team chất lượng thì đây không phải là 1 tac tồi đó là cảm nhận ban đầu

câu hỏi đầu tiên mình đặt ra là nếu 1 ngày thủ môn bên kia nó chắc chắn
    Touchline chỉnh là phá bóng ra biên , chơi counter , bố trí đội hình chơi tương xứng với bạn là 4-5-1 với tới 2 MC set Ball winning và Deep lying , 1 DMC duty Defend , bố trí thêm 2 AML và AMR tốc độ để chơi phản công thì bạn xử trí ra sao

không lấy ví dụ xa lắm : đội hình mặc định của Liverpool hay Tottenham đều có đủ tiền vệ trung tâm hay và 1 hàng hậu vệ chất lượng đủ để gây khó dễ và khoét sâu vào tac của bạn để giành đc chiến thắng

Số bài viết
    39
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của stifler1127 Bài viết
    với tiêu chí bạn chọn là team chất lượng thì đây không phải là 1 tac tồi đó là cảm nhận ban đầu

câu hỏi đầu tiên mình đặt ra là nếu 1 ngày thủ môn bên kia nó chắc chắn
    Touchline chỉnh là phá bóng ra biên , chơi counter , bố trí đội hình chơi tương xứng với bạn là 4-5-1 với tới 2 MC set Ball winning và Deep lying , 1 DMC duty Defend , bố trí thêm 2 AML và AMR tốc độ để chơi phản công thì bạn xử trí ra sao

không lấy ví dụ xa lắm : đội hình mặc định của Liverpool hay Tottenham đều có đủ tiền vệ trung tâm hay và 1 hàng hậu vệ chất lượng đủ để gây khó dễ và khoét sâu vào tac của bạn để giành đc chiến thắng
    Xin trả lời bạn luôn:
    - Thứ nhất, mình ưu tiên ghi bàn thắng, các cầu thủ có form đẹp nên bố trí 1 đội hình thiên về tấn công trung lộ đồng thời chỉ số Possession của đội phải rất cao (short passing).
    - Hai, không phải ngẫu nhiên mà mình post tấm ảnh thua Barca ngay trên sân nhà với tỉ số 0-1 cho dù cơ hội nhiều hơn, sút cầu môn nhiều hơn. Gặp những đội đá kiểu như bạn đã nói (Điển hình là Barce với 1DMC, 2MC, 2AML,AMF khủng) thì cơ hội giành thắng lợi chỉ là 50-50 cho dù bất cứ tactic nào đi nữa.

Số bài viết
    5,684
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của chatvoiTotti Bài viết
    Xin trả lời bạn luôn:
    Điển hình là Barce với 1DMC, 2MC, 2AML,AMF khủng) thì cơ hội giành thắng lợi chỉ là 50-50 cho dù bất cứ tactic nào đi nữa.

Ảnh đại diện của mrspecial
    mrspecial đang ngoại tuyến ♥♥♥ Cristiano Ronaldo ♥♥♥ Thành viên danh dự
    Số bài viết
    2,023
    Cứ vác tac này sang EPl đá đi, biết mặt nhau ngay
    Vừa thử 1 trận thua Tot 4-2, hoảng quá load lại quên cả chụp hình

Good luck, Ronaldo......I'll always love you

Số bài viết
    4,029
    thì phải có đủ người hợp lí chứ đội nào cũng phang bừa làm sao đc
    nhìn thành tích của chủ topic là thấy thích rồi, tấn công ào ạt
    chưa nắm real, có dịp sẽ thử tác này ^^

Số bài viết
    183
    "Tac này không dùng bất cứ sự can thiệp OI. Tac có thể gọi là no need any tweaked. tức là plug$play rồi "kết quả đê" thôi..."

sau khi thử FM 10 nhiều hơn 1 chút mình thấy...cái TI rất quan trọng,thay đổi trong trận đấu liên tục tuỳ tình hình.
    tac này nhìn qua có thể thấy ngay lợi dụng hàng tấn công mạnh của RM ,dâng cao đội hình ưu tiên lấy công áp đảo.=> hổng phòng ngự .gặp đối phương chơi phòng ngự chặt ( ko cần phải đến mức ngang tầm RM ) và kỷ luật (rigid >< fluid) + dùng chuyền xa vượt tuyến để phản công + 1 FC chạy nhanh dứt điểm tốt có thể ăn đc.
    đấy là nhận xét sơ bộ qua.ko muốn thử cũng ko thích thử tactic khác .vì team mình chơi thường làng nhàng hạng 2,3 (trừ Ars là còn thuộc top )

mới nhìn kỹ lại,làm 2 chú pace 19 ace 19 mà chơi to flank rồi tạt vào oánh đầu cho 1 chú 1m9 trở lên head tầm 18 nữa thì đẹp đảm bảo Pepe với Albiol ăn cám

Lần sửa bài viết gần nhất bởi Emmanuel^_^Adebayor : 30-12-2009 vào lúc 10:51 PM
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Zant Bài viết
    Dịch ra thì Natural Fitness là nền tảng thể lực còn Determination có thể gọi là sự quyết đoán tự suy ra xem khả năng phát triển của nó đến đâu

Số bài viết
    1,783
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của chatvoiTotti Bài viết
    Xin trả lời bạn luôn:
    - Thứ nhất, mình ưu tiên ghi bàn thắng, các cầu thủ có form đẹp nên bố trí 1 đội hình thiên về tấn công trung lộ đồng thời chỉ số Possession của đội phải rất cao (short passing).
    - Hai, không phải ngẫu nhiên mà mình post tấm ảnh thua Barca ngay trên sân nhà với tỉ số 0-1 cho dù cơ hội nhiều hơn, sút cầu môn nhiều hơn. Gặp những đội đá kiểu như bạn đã nói (Điển hình là Barce với 1DMC, 2MC, 2AML,AMF khủng) thì cơ hội giành thắng lợi chỉ là 50-50 cho dù bất cứ tactic nào đi nữa.
    nếu bạn đá với AI thì chắc ko vấn đề nhưng đá online với ng thì vấn đề khác xa lắm

Số bài viết
    9
    Úi zời ơi, cặp trung vệ của real mà đá thế kia thì chỉ có thua sớm, đá toàn bị chọc khe thôi, 2 thằng wing set đá cao quá. Nói chung nếu mà bạn ko load save mà đá đc như những gì bạn nói thì mình thấy nghi ngờ đấy, dù tac của bạn có siêu tấn công đi nữa. Mà máy nó đá sang đến mùa 2 mà vẫn ko bắt bài đc tac này thì mình cũng chịu lun

Số bài viết
    39
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của stifler1127 Bài viết
    nếu bạn đá với AI thì chắc ko vấn đề nhưng đá online với ng thì vấn đề khác xa lắm
    Mình đồng ý, đá ol khác đá off

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới