Share game FM24 (PC)

Hiển thị kết quả từ 1 tói 8 trong tổng số 8
    Số bài viết
    174

Cần hướng dẫn về cách up hình đại diện và chữ ký

Em mới tham gia FR được một thời gian ngắn, đang thử tải hình đại diện và chữ ký, làm theo hướng dẫn mà không được, ví dụ như hình đại diện: 150x120, em edit đúng cỡ rồi mà không được, mong các bác giúp đỡ

A random asian nation with a very very bad internet connection
    Số bài viết
    117
    Bạn có thể làm như sau:
    - Edit đúng cỡ mà 4rum yêu cầu (cái này bạn làm rồi), ngoài ra bạn còn cần chú ý tới size của hình, bạn nên save hình với đuôi là .jpg (hình vừa sắc nét, size cũng nhỏ hơn so với hình có đuôi là .png)
    - 1: tải trực tiếp từ máy của bạn. nếu không được thì làm cách sau.
    2: up hình của bạn lên một image host nào đó, tùy sở thích của bạn (mình thì dùng trang imgkk), sau đó cut cái direct link, dán vào dòng sau:

Option 1 - Enter the URL to the Image on Another Website
    đợi 2 phút, sau đó, post đại một bài nào đó xem hình của mình đã xuất hiện chưa

chữ ký cũng như thế.

PS: mình thường dùng cách 2, tức là up ảnh lên một host nào đó rồi cut, paste...

Số bài viết
    174
    trong phần quy định FR nói là: 150x120pixel "or" dưới...kb
    Bạn cho minh cái trang đầy đủ của imgkk gì đó đi

Số bài viết
    117
    Theo mình thì bạn nên thỏa mãn cả 2 yêu cầu luôn, mình nghĩ nếu hình của bạn có kích cỡ là 150x120 pixel, mà được save với đuôi là .jpg thì chắc chắc thỏa mãn 2 nhu cầu của forum.

những Image host tốt, bạn có thể search trên Google, nếu bạn chưa biết cái nào thì mình có thể tiến cử 1 số cái:

http://imageshack.us/

http://www.imagehost.org/

Mình nghĩ bạn nên dùng cái số 1, đăng ký 1 account (nếu bạn chọn những host nào không bắt đăng ký cũng ok thôi, nhưng mình nghĩ những ảnh đó, sau 3, 4 tháng sẽ bị tự động xóa => cái này mình chỉ đoán thôi, không biết có thiệt không? )

cách up ảnh (vd: imageshack)
    -click nút browse
    -tìm ảnh, rồi ok
    -click nút upload, ngồi đợi vài giây (nếu hình nhỏ)
    -nó ra một trang như dưới đây, bạn nhìn ở dòng direct link:

select all, copy, paste vào dòng option 1 trên kia.

nếu bạn muốn up hình vào bài post của mình thì làm y chang như trên, sau đó paste cái direct link vào bài viết theo cú pháp sau: [IMG]direct link[/IMG], bạn có thể nhấn nút xem trước bài viết xem hình có hiện ra không!

Hy vọng giúp được bạn!

Lần sửa bài viết gần nhất bởi chuchuotnhat : 29-12-2009 vào lúc 05:07 PM

Số bài viết
    174
    cảm ơn bạn, mình vừa post bài, định gửi file đính kèm, cũng thoả mãn 2 đk là độ phân giải và dung lượng, nhưng vẫn chuốc lấy ức chế, để mình thử web của bạn giới thiệu vậy

Số bài viết
    174
    bác chuột nhắt ơi, em loay hoay mãi mà không up được cái hình đại diện, mặc dù đã thu nhỏ rất nhỏ, rồi up lên cả thằng imageshack, bùn gê

Số bài viết
    117
    bạn cho mình cái link của avatar và chữ ký
    mình sẽ làm hộ cho!

EDIT: bạn nén nó lại up lên mediafire đi rồi PM cho mình

Số bài viết
    302
    để lấy ảnh làm hình đại diện thì bạn chỉ cần đưa đường dẫn ảnh vào ô như hình sau:

còn ảnh ở chữ ký thì bạn kiếm cái link đến cái ảnh của mình rùi bạn cho nó vào trong thẻ [IMG] link ảnh tại đây [/IMG] là ok.

CHúc bạn thành công

Tình yêu của tôi
    :lac:

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới