Share game FM24 (PC)

Trang thứ 3 trong tổng số 3 trang Trang đầuTrang đầu 123
Hiển thị kết quả từ 21 tói 30 trong tổng số 30
    Số bài viết
    2,470
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của tery161 Bài viết
    Nghe mấy ông chửi người ta vô học quá đây. Người đá vì đất nước thì bị chửi còn thằng bán độ thì tôn sùng. Không đỡ đc mấy ông bạn.
    ai dám
    chắc bàn thua ko phải do bán độ
    bán độ mà vẫn thắng (1-0) cũng đá ko chấp nhận dc.Còn bán độ mà thua nữa thì vãi hàng thằng tiền đạo Malay (X.Hợp)

...COME ON YOU RED...

Số bài viết
    4
    chưa bao giờ bóng đá vn lại hội đủ yếu tố để trở thành nhà vô địch seagame như thế này.ba yếu tố như thường nói:thiên thời-địa lợi-nhân hoà chúng ta đều có đủ.thiên thời là tất cả các đối thủ kị giơ của chúng ta đều đã bị loại,đia lợi là ở nước bạn Lào chúng ta có lợi thế hơn các đối thủ khác trong khu vực(trừ các bạn chủ nhà) và nhân hoà là từ nội bộ các cầu thủ cho đến cdv nước nhà đều 1 lòng (chưa kể thêm sự ủng hộ cdv nước chủ nhà).Vậy mà chúng ta đã thua...Nguyên nhân thất bại thì mọi người đã phân tích nhiều rồi,cái thiếu lớn nhất của chúng ta đó là "bản lĩnh của 1 đội bóng lớn,bản lĩnh nhà vô địch"(ko nói tới chuyên môn).khi đội tuyển của chúng ta ở "cửa dưới" chúng ta ko bị sức ép thì chơi rất tốt,còn ngược lại thì...họ luôn làm cho người hâm mộ nước nhà phải thất vọng.và đây ko phải là lần đầu tiên họ như vậy,thất vọng tràn trề,huy chương vàng chắc chúng ta sẽ phải đợi thêm..50 năm nữa quá.

Số bài viết
    2,470
    Forum ko cho post hình từ Zing à.thôi vậy .

Lần sửa bài viết gần nhất bởi B52 : 18-12-2009 vào lúc 05:58 PM

...COME ON YOU RED...

Số bài viết
    354
    Tui thì không cho là có mùi "độ" đâu. Vốn di VN mình khi gặp mấy đội chơi phòng ngự chủ động là luôn gặp khó khăn rồi, cứ nhìn trận với đông timo là thấy. Với đội nào chơi phòng ngự dày đặc, nhiều tầng là ta không biết đường nào để tấn công, lúng túng như gà mắc tóc.

Trình độ Mã lai thì hơn hẳn đông timo nên phòng ngự chủ động, nhiều tầng mà vẫn có thể đưa ra đường phản công nguy hiểm. Mình bối rối thấy rõ ngay từ đầu.

So sánh thì hơi khập khiễng, nhưng nó khá giống với trận ManU gặp Aston Villa tuần trước vậy. Tiền vệ cứ có bóng là nó lao vào chặt với chém => đếch dám giữ bóng, có bóng là phải chuyền ngay. Trong khi bài bản là lừa bóng và chọc khe, thằng bên cạnh chạy theo đúng bài thì ông có bóng lại chuyền ngay nên sửa lưng với chuyền bậy không. Tiền đạo có bóng thì 4-5 thằng nhào vô, lại ko có ai bên cạnh để phối hợp. Nói chung bài bản của ta bị phá vỡ ngay từ đầu. Không làm gì được nên tâm lý ngày càng tệ là đương nhiên.

Tui chỉ hơi ngạc nhiên với Ông Calisto trong trận này. Chưa đá cũng biết Mã lai chơi phòng ngự chủ động rồi. Sao Ông Calisto không giữ đội hình 4-4-2 và đá giãn biên ngay từ đầu như với singapore nhỉ? Phòng ngự số đông như vậy thì đá rộng, dãn biên và lật cách có lẽ là tốt hơn cả. Và dù không trách thủ môn nhưng tui đồng ý với việc thay anh ta thì hơn.

Số bài viết
    184
    Theo tôi thì chúng ta thua ko phải do các cầu thủ mà chủ yếu là do có 1 HLV quá "tài năng" :
    - 1 người dám để 1 thủ môn phát quả bóng cũng ko nổi mà vẫn ko chịu thay
    - Lối chơi phụ thuộc quá nhiều vào 1 vài cá nhân khi những cầu thủ này ko toả sáng thì thua chả có gì lạ . Điển hình như trận đấu với đội bét bảng 1 trận đấu mà chúng ta đã quá vất vả ( sau trận đấu HLV còn to mồm ) . Trận chung kết chúng ta gặp đối thủ mạnh hơn đội bét bảng kia thì thua là hoàn toàn xứng đá ko phải bàn cải otay:
    - Tuyển mộ được chân gỗ vĩ đại nhất lịch sử VN NGỌC ANH ( thằng này mà đá trung vệ khỏi lo phản lưới )
    -Quá coi thường đối thủ , người Thái đã bị 1 cái tát nhưng mà chúng ta vẫn ko nhận ra rằng trận thắng ở vòng bảng của chúng ta là do lợi thế tâm lý do có bàn thắng trước nhiều hơn là chúng ta mạnh hơn họ , nhìn cách mà ông HLV của chúng ta chỉ đạo các họ trò ăn tươi nuốt sống họ trong 90 phút là ta đã đủ hiểu
    - Sử dụng sức ko đúng hãy nhìn cái cách mà đội tuyển Nữ hay MU thi đấu họ chỉ bung sức ở những thời điểm nhất định ( cái cầu thủ nam của chúng ta cứ nghĩ mình là voi rừng nên đá rất ư là vô tư chả có toan tính quái gì cả ) , ko quá dồn ép đối thủ mà chờ cho họ sơ hở mà tung ra cú đấm hạ gục đối phương
    - Chưa vô địch mà vào đọc báo nào cũng thấy chúng ta đã vô địch rồi . Hậu quả là chúng ta chả thèm quan tâm đối phương tìm hiểu điểm yếu của họ mà khai thác

Ảnh đại diện của DNV
    DNV đang ngoại tuyến Em tên là Hồng. Hãy gọi em là sịp hồng Moderator
    Số bài viết
    6,748

Ông Tô làm jì thế này

Số bài viết
    2,470
    tự hiểu thôi,báo chí chắc gì đã nói.mà có nói cũng đợi rõ ràng .

...COME ON YOU RED...

Số bài viết
    949
    Lại bị đánh hội đồng rồi
    Hãy đặt mình vào vị trí của người khác để hiểu cho họ

GLORY GLORY MAN UTD

Số bài viết
    180
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của vuong_vipboy Bài viết
    Lại bị đánh hội đồng rồi
    Hãy đặt mình vào vị trí của người khác để hiểu cho họ
    đúng thế....cứ tìm lý do rồi đổ tội cho 1 vài cá nhân để làm cái gì
    moi móc ra càng nhiều càng làm mình ngứa mắt
    mình thấy bên châu âu cũng nhiều cầu thủ vn đá đội trẻ ở các clb hạng nhất hoạc hạng nhì cũng khá lắm mà ko bao giờ đc các scout vn để ý nhỉ

Số bài viết
    3,734
    Thôi buồn quá nhắc lại làm gì nhận xét cuối cùng Việt Nam là vua về nhì ở Seagames đó là do vận mệnh nó thế , thế thôi

Happi Liu Dia Dương Lịch 2016

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới