Share game FM24 (PC)

Trang thứ 1 trong tổng số 3 trang 123 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 30
    Số bài viết
    83

Tại sao chúng ta thua? May mắn? Tâm lý hay tại thằng thủ môn ích kỷ?

Quá shock và buồn, chưa bao h hi vọng VN vô địch nhiều đến thế và chưa bao h thất vọng đến thế. theo các pro thì nguyên nhân nào? theo e là do hàng tiền vệ ko chịu về hỗ trợ phòng ngự và việc Tấn Trường bị thương mà ko chịu rời sân gây tâm lý hoang mang, các cầu thủ muốn nhanh chóng ghi bàn vì sợ penalty???????????????
    Chán vkl, bao nhiêu trận CK đã xem đều mang lại 1 nỗi buồn.

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    94
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Arsenal Bài viết
    Quá shock và buồn, chưa bao h hi vọng VN vô địch nhiều đến thế và chưa bao h thất vọng đến thế. theo các pro thì nguyên nhân nào? theo e là do hàng tiền vệ ko chịu về hỗ trợ phòng ngự và việc Tấn Trường bị thương mà ko chịu rời sân gây tâm lý hoang mang, các cầu thủ muốn nhanh chóng ghi bàn vì sợ penalty???????????????
    Chán vkl, bao nhiêu trận CK đã xem đều mang lại 1 nỗi buồn.
    Haizzz...

Tấn Trường ích kỷ ah??? Thế bác có biết là nếu bị thay ra thì tâm lý toàn đội sẽ như thế nào không??? Trong khi Khoa Điền chưa tạo được niềm tin cho đồng đội việc một thủ môn nén đau để thi đấu tiếp sẽ là niềm động lực lớn cho toàn đội. Thay ra rồi để tan tác ah???

Người xưa nói "Uốn lưỡi bảy lần trước khi nói" em thấy thích hợp cho bác đấy.

Bàn thua là Tấn Trường chạy đón bóng rất hợp lý nhưng do Xuân Hợp chạy vào bóng chạy vào người và đổi hướng thôi. Xem kỹ tình huống đó mà phát biểu nhé.

Số bài viết
    94
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của thinh217 Bài viết
    mình nghĩ có những nguyên nhân sau gây nên trận thua của VN
    1. Các cầu thủ đúng như mọi ng` thấy và HLV Calisto đã nói , họ thật sự bị căng cứng về tâm lý => ảnh hưởng đến nền tảng thể lực => dễ thấy trong h2 , các cầu thủ chúng ta thua trong những pha đấu tay đôi với Malaysia

2. Đối thủ của chúng ta - Malaysia đã thi đấu tốt , mình sẽ ko nói họ đá hay , có thể nhìu bạn sẽ đồng ý với mình điều này , hqua chúng ta thua vì các cầu thủ u.23 VN có cảm giác như ko thể chiến thắng được chính mình , xem trận CK mình cứ nghĩ sau trận đấu với u.23 Singapore , u.23 VN đã đạt ngưỡng phong độ và đang đi xuống

3. Sự bất hợp lí của chiến thuật : nếu quan sát kĩ , trong h.2 , mỗi pha lên bóng của u.23 Malaysia , luôn luôn có ít nhất 3 HV đã đứng sẵn ở phần sân nhà + 2 cầu thủ kèm ng` đang dẫn bóng của Malay .
    Thế nhưng sang h.2 , việc dâng cao đội hình lên hơn 3/4 phần sân nhà + dường như chỉ còn 1 mình Long Giang ở phía dưới , 2 HV cánh dâng quá cao mà ko thể phối hợp với các đồng đội phía trên , X.Hợp tuy đá DC nhưng vẫn phải dâng lên để hỗ trợ Q.Sửu trong các pha tranh chấp => đội hình mất cân bằng nên bị Malay ép sân là phải , dù ko trách nhưng cũng thật khó hiểu khi HLV Calisto ko thể điều chỉnh lại vấn đề này !

4. Sự bất công của trọng tài : ko dưới 5 lần những pha vào bóng thô bạo , nguy hiểm của các cầu thủ Malay mà trọng tài ko thổi , vd như tình huống va chạm của T.Trường ,lẽ ra phải có tiếng còi thổi phạt cầu thủ của Malay nhưng ko có . Những pha dung túng cho lối chơi đầy bạo lực đó của vị trọng tài này gây ức chế cho các cầu thủ , khiến cho họ đã căng thẳng tâm lí lại còn căng thêm

5. Các trụ cột bị kèm quá chặt => ko gây dc sự đột biến trong lối chơi . Cuối trận , ta lại càng thấy nhiều pha sút bóng lên thẳng trời " rất nghiệp dư " của các cầu thủ , thể hiện sự nóng vội , càng làm cho lối chơi u.23 thêm " tối "

6. Tối qua khi xem bình luận sau trận đấu , nhiều ng`đã nói chúng ta thua vì thiếu may mắn . Mình ko đồng ý với quan điểm này ! Nếu như chúng ta ko thể tạo ra cơ hội trước cầu môn của Malay , liệu có may mắn nào giúp ta ghi bàn vào lưới họ ???

7 . Về thủ môn T.Trường , theo mình anh ấy đã có 1 hành động dũng cảm dù có thể gây nguy hiểm cho sự nghiệp của mình sau này . Việc quyết định ko rời sân đã giúp cho các đồng đội của anh thoải mái về tâm lý hơn , thế nhưng , bàn thua lại đến vào giai đoạn nhạy cảm đó , nên tinh thần cầu thủ vừa lên rồi lại xuống , chẳng ai trách được . Về bàn thua , theo mình , T.Trường đã làm tốt nhiệm vụ của mình trong pha bóng đầu tiên ( lao ra khép góc ) , pha tạt bóng vào dẫn đến bàn thắng của Malay hoàn toàn ko có lỗi của 1 ai trong hàng phòng ngự VN . Bên bongda.com.vn , có 1 bài bình luận nói rằng nếu T.Trường chịu thay ra cho K.Điển vào sân , tính huống đó chắc chắn K.Điển sẽ có đủ thể lực để cản phá . Thử hỏi , trong 1 khoảng cách gần như vậy , việc cái chân của X.Hợp đưa ra cản phá bóng ( theo bản năng của 1 hậu vệ ) thì có thủ môn nào trên TG phản xạ kịp , cho dù là Buffon , Cech , Casillas ... với 1 thể trạng sung sức nhất !!!
    Ít ra cũng có người hiểu trận đấu hôm qua là như thế nào.

Pha thua Tấn Trường hoàn toàn không có lỗi.

Số bài viết
    468
    Thôi vấn đề này war ở nhiều diễn đàn quá rồi, em chỉ xin đưa ra 1 nhận định bản thân.

Lúc TT đau, ông Calisto ko mún thay anh ấy ra trừ trường hợp bất khả kháng. Ông ấy còn 1 lần thay ng trong khi đó có thể VN sẽ phải đá hiệp phụ, sự thay đổi ng đó có thể mang lại cho VN đôi chút lợi thế. Tuy vậy, chưa kịp đá Extra time thì VN lủng lưới...

Số bài viết
    1,194
    Quả cuối ông Mai Tiến Thành đá ra ngoài là đen rồi. Sút ra ngoài còn khó hơn đá vào trong

MAN UTD NO.1

Số bài viết
    2,864
    Mình thấy điểm sáng nhất hum wa là đội trưởng Thành Lương. Dù bị 2,3 HV Malay truy cản nhưng vẫn rướn người đi bóng. Thôi thì đợi 2 năm tiếp vậy

Số bài viết
    27
    Mình nghỉ đội VN đa` như thê` thua l`a đung` tâm ly` wá yếu kém ben 6 cạnh thằng DÌNh Đông` thi đấu vô cung` tồi tệ .ko hiẻu sao HLV ko thay thằng chó đó ra

Ảnh đại diện của DNV
    DNV đang ngoại tuyến Em tên là Hồng. Hãy gọi em là sịp hồng Moderator
    Số bài viết
    6,748
    chúng ta thua vì chiến thuật đã bị bắt bài , hàng phòng ngự chơi thiếu tập trung , 2 hv biên lên tấn công nhưng k thèm chạy về , bên cạnh đó tinh thần của 1 số cầu thủ quá tệ , mã áp sát thì chuyền hỏng , rê dắt chẳng đâu vào đâu

còn chú nào nói tấn trường ích kỷ , thua do lỗi của TT thì làm ơn câm cái mỏ lại

Số bài viết
    2,470
    nên nhìn vào sự thật là VN đá kém vela,các chú ấy nghĩ hạ Sing 4-1 là thành sao rồi,thành CV9 hết mịa rồi.Đá thì khống chế quả bóng văng ra cách người 2->3m mà có phải chuyền mạnh đâu,chuyền nhẹ như đá tập.chuyền thì miss 50% .mịa nó,bọn đá hay thì bán độ,bọn ko bán độ lại đá ngu vela. Calisto cũng hồ đồ bỏ mịa,Trọng Hoàng ko đá dc thì cũng đừng bắt thằng Ngọc Anh thế vào,19t ,thấy ghi bàn thứ 4 trong trận Sing mà nghĩ nó làm dc à ( thằng này cùng quê Nghệ An với mình)
    người Mã đá ko thèm tắm 2 lần trên 1 dòng sông,nhưng VN đã tắm trên dòng sông "bạc" ko biết bao nhiều lần. Năm nay mà ko vô địch thì chẳng bao giờ có cơ hội nữa. Thailand nó để thằng HLV gà HL nên ko mang đi đội hình mạnh nhất.chiến thuật cũng lủng củng nên thua.chắc 2 năm nữa VN loại vòng bảng quá
    chán bóng đá nước nhà quá,mãi ko thấy đẻ ra thêm thằng như Văn Quyến

...COME ON YOU RED...

Số bài viết
    949
    Ng Việt Nam mình hay thật, thắng thì tâng lên trời, dùng bao nhiêu mĩ từ ca ngợi. Thua 1 cái thì
    thằng DÌNh Đông` thi đấu vô cung` tồi tệ .ko hiẻu sao HLV ko thay thằng chó đó ra
    Sao ko thử đặt mình vào vị trí của các cầu thủ cũng như BHL đi . Toàn đội đã cố gắng hết sức rồi. Nhưng bóng đá là vậy mà...

GLORY GLORY MAN UTD

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới