Share game FM24 (PC)
Trang thứ 3 trong tổng số 11 trang Trang đầuTrang đầu 12345 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 21 tói 30 trong tổng số 110
    Số bài viết
    57
    đề nghị các bác không command lung tung, để bạn chủ thớt viết tiếp nào

Thấy hay thì [you] nhớ thanks mình nha !!!

Số bài viết
    25
    thú vị thật. mình cũng chơi theo cách của bạn nhưng chưa bao giờ kiên trì được như thế.quả này lạinewgame thội

Số bài viết
    283

Phần 5: Die at Heaven door.

Mùa 2013-2014: Chết ở ngưỡng cửa thiên đường.
    ---------------------------

Sau thất bại trong việc giúp Empoli trụ lại Serie A, mình đã nhiều lần tính đến chuyện ra đi. Thực ra ko phải mình cảm thấy xứng đáng với những đồng lương mà ban lãnh đạo tín nhiệm trả cho mình hàng tuần. Cũng ko phải vì fans chán ghét, cầu thủ bất tin. Mà đơn giản là mình cảm thấy bất lực với bản thân. Mình tệ thật.
    Nhưng sau cú vấp ấy.Ko những ban lãnh đạo ko đuổi mình, ko mất niềm tin vào mình, mà họ còn động viên mình và hy vọng mình sẽ cùng clb vượt qua khó khăn để thăng hạng mùa tới. Mình rất xúc động trước tình cảm của ban lãnh đạo. Các CĐV cũng răng biểu ngữ trước cửa sân nhà mình" XIN HLV ở lại với chúng em" . Cầu thủ thì dọa HLV mà ra đi là em treo giầy đấy...huhu. Chẳng còn cách nào khác, mình đành tiếp tục bắt tay vào công việc phục hồi cho CLB đã gắn bó với mình 2 năm trời, clb đã cưu mang mình khi sự nghiệp đang lơ thơ trước gió.
    Bắt đầu mùa giải 2013/2014 ở Serie B, Empoli đang hừng hực khí thế thăng hạng. Vẫn còn đó những trụ cột, những cầu thủ chất lượng. Nhưng sai lầm đến bây h mình còn nhớ mãi khi để tài năng trẻ Mikel Vera đã ra đi khi tham vọng của cậu ta đã ở lại Serie A mất rồi. Ko sao cả. Với danh tiếng của một clb Serie A mùa trước, trước khi xuống hạng mình đã kịp Sign Free một vài cầu thủ chất lượng mà trong đó nổi tiếng nhất Salvato Foti, cầu thủ mà một fan FM bất kì nào cũng biết. Anh là một cầu thủ khỏe mạnh có khả năng không chiến tuyệt vời. Bên cạnh đó có sự bổ sung đáng giá như: Edga Cani, Pasquale Foggia, Mudingayi và Dossena. Với ko nhiều xáo trộn như vậy, Empoli khởi đầu mùa giải mà ko có một chút nao núng.

Asymmetric ko còn là chiến thuật được mình ưa thích do khủng hoảng mùa trước. Mùa này mình quyết định đá 4-2-3-1 tấn công trung lộ. Ý tưởng là dùng những đường ban ngắn, chậm, cự li nhỏ để có đưa bóng cho Poacher băng lên dứt điểm. Nhưng Foti lẫn Cani đều là những cầu thủ to cao, không chiến tốt chứ ko có khả năng bứt tốc tốt. Nửa mùa giải đầu tiên quả là một thất vọng to lớn cho bản thân mình. Nhưng dẫu sao ko quá tệ vì chỉ cách nhóm đá Playoff 5điểm.

4-2-3-1 ko còn thích hợp nữa. Mình lại loay hoay, chỉnh chỉnh sửa sửa. Cuối cùng mình dùng cố địch 4-4-2 trong đó có sử dụng 1 Target man là Foti. Còn lại là Deepplaying Cani. Đội hình hoạt động rất hiệu quả, và có miếng đánh rất sắc chính là khả năng ko chiến cực tốt của Foti. Anh có thể tự mình dứt điểm đầu hoặc head back cho tuyến 2 dứt điểm.
    Nhưng cũng chính thời điểm thăng hoa đó. Một quyết định sai lầm của ban lãnh đạo clb khi quyết định "THAM BÁT BỎ MÂM" khi để Foti ra đi với cái giá 10M bèo bọt của Sharkhta.

Ngày 25/2/2014 chứng kiến sự ra đi của cầu thủ to cao thân yêu Foti. Trước khi ra đi, anh đã kịp ghi 12 bàn và kiến thiết 11 bàn. Đứng trên phương diện kinh doanh thì đây quả là bản hợp đồng có lãi (mua Free bán 10M sau 6 tháng) nhưng đứng trên phương diện thành tích thì đây chính là quyết định dẫn đến việc Empoli lại một lần nữa ko tự quyết định được số phận của mình khi phải đá Playoff, kém đội thứ 2 là Ascoli chỉ 1 điểm. Nhìn vào hiệu số bàn thắng thua, bạn mới thấy tiếc cho tôi.huhu.
    Trong tháng 2, Ghana sa thải HLV và mời mình làm HLV. Mình đã nhận lời dù ko mặn mà lắm vì đang dồn sức vào Empoli.
    Đến vòng thứ 30, cuộc chiến thăng hạng đã cực kì căng thẳng:

Nhưng với phong độ trồi sụt sau sự ra đi của Foti, Empoli đã để cho Ascoli vượt lên ở những vòng đấu cuối cùng. Ở vòng đấu cuối cùng, chỉ cần một trận thắng là Empoli đàng hoàng thăng hạng. Vì lúc này hơn Ascoli 1 điểm. Nhưng chuyến đi bão táp trên sân của AlbinoLeffe đã làm Empoli ko lành lặn trở về. Mình chi có đc trận hòa. Trong trận đấu cùng giờ, Ascoli đã có một chiến thắng đầy may mắn trên sân nhà. Thôi xong, mình gục đầu xuống bàn. (DKM-đen ơi là đen-trời ơi là trời..sorry, nhưng quả thế thật). Bực tức lên đến đỉnh đầu, mình nhấn Space liên tục cho đến loạt Play Off. Bây h muốn gì ông cũng chơi.
    Loạt Playoff đầu tiên mình gặp Parma, đối thủ mình ngán nhất trong 3 đội. Nhưng khác với dự đoán của mình. Trận đấu trên sân Parma thuận lợi quá, mình có 2 bàn thắng dẫn trước. Thời gian còn lại bị gỡ 1 bàn. Tỷ số 2-1 nghiêng về Empoli. Lượt về chỉ cần hòa là vào vòng 2. Quả đúng vậy, 1-1 nhẹ nhàng đưa Empoli gặp Brescia ở vòng Playoff cuối. Vẫn trung thành với chiến thuật đã rất thành công với Parma, lượt đi trên sân Bresica Empoli thủ hòa thành công với tỉ số 3-3. Với lợi thế sân nhà ở loạt cuối, bạn hỏi người dân bất kì ở Empoli có tin là CLB sẽ thăng hạng ko. 101% họ sẽ trả lời có.^^.
    Trận đấu quyết định bắt đầu. Và thật bất ngờ, khi khán giả chưa kịp ấm ***, đội chủ nhà đã có bàn thắng vượt lên dẫn trước ngay phút thứ 3 với người lập công quen thuộc là Edgar Cani. Nhưng ngay lập tức, Empoli bị dội gáo nước lạnh, Rodriguez đã kết thúc hoàn hảo đợt dàn trận chớp nhoáng từ vạch giữa sân gỡ hòa 1-1 cho Brescia ở phút thứ 4. 2 bàn thắng trong vòng 4 phút đầu tiên báo hiệu 1 trận đấu đầy chất "ảo". Tiếp phút 19, Rodriguez lại dội gáo nước lạnh thứ 2 vào mặt mình cùng toàn bộ khán giả yêu mến Empoli trên sân Carlo Castellani. 2-1 cho Brescia. Ngay lập tức Empoli dồn lên tấn công nhằm san hòa nhưng hiệp 1 kết thúc mà ko có bàn thắng nào đc ghi thêm. Nỗi lo lắng bắt đầu lăn trên trán của mình qua những hạt mồ hôi. Phút 55, sau một pha phạt góc, Pulido - DC- Jumping 18 đã bật cao đánh đầu vào góc cao. Niềm vui đã trở lại với fans. Mình nhẹ lòng dần. Nhưng cuộc dượt đuổi tỉ số ko dừng lại ở đó. Phút 66, Albertini lại giúp Brescia vượt lên 3-2 sau 1 cú nã đại bác tầm xa. Sao thế này? Mình ngồi thụp xuống ghế, mồ hôi lại rịn ra. Nhưng 1 lần nữa Pulido lại kết thúc chuẩn xác cú phạt góc của đồng đội phút 71: 3-3 cho 2 đội, tuyệt vời. Xem ra việc xếp Challeging GK cho Pulido ko phải ko có tác dụng. Nhịp tim mình bắt đầu tăng dần. Sau khi tỉ số đc quân bình chỉ 3 phút, Cani đã làm cả sân Castellani vỡ òa trong niềm vui sau bàn thắng bằng đầu nâng tỉ số lên 4-3. Mình nhẩy cẫng trên đường pitch, độ điên cũng chẳng kém Mourinho ăn mừng là mấy. ^^. Thời gian trôi dần về cuối trận. Người dân Empoli đã chuẩn bị đổ ra đường ăn mừng. Nhưng chính lúc trọng tài dơ biển hiệu còn 3 phút bù giờ thì bàn thắng thứ 4 của Brescia do công La Rocca đã làm những con tim Empoli đau nhói. Trận đấu buộc phải bước vào đá hiệp phụ do ko qui định luật bàn thắng sân khách( Lúc đầu mình tưởng thua luôn rồi^^). Ở 2 hiệp phụ, do sai lầm chiến thuật của mình - quyết dâng cao đội hình để tìm kiếm bàn thắng, Empoli đã nhận 2 trái đắng. 1 của Volpe phút 107, 1 do Dossena đốt nhà phút 115 sau những lần counter attack mẫu mực của Brescia. Đến lúc này, gương mặt thẫn thờ của mình đã nói lên tất cả. Khán giả cũng đã ngừng ăn mừng, ngừng đổ ra đường. Họ buồn bã đứng dậy ra về. Mọi điều chỉnh chiến thuật trong phút cuối chỉ giúp Cani kiếm được bàn thắng thứ 3 nhưng tất cả giờ đã vô nghĩa. Trọng tài đã nổi hồi còi kết thúc trận đấu kịch tính như 1 tấn bi kịch vậy.

Tại sao? Tại sao phút 90 lại bị ghi bàn để giờ ra nông nỗi này? Tại sao????Mình gục đầu xuống thảm cỏ kêu gào( thực ra là xuống bàn ^^)..nhưng "bỗng nhìn lại, chẳng còn ai đứng bên ta" mình thấy cô đơn thật sự. Hết rồi. Chẳng còn gì nữa rồi. "Mày là thằng bất tài, mày ko xứng đáng làm HLV của Empoli nữa, mày đã làm tất cả nhưng ai yêu quí, tin tưởng mày thất vọng" mình tự nhủ vậy. Sáng hôm sau, người ta phát hiện trong căn trọ thuê của HLV Quang Trung tại thành phố Empoli.............đơn xin từ chức của HLV Quang Trung. Một sự ra đi trong danh dự, ko cờ ko trống chẳng gà quay. huhu...

Tạm biệt Empoli, chúc cho các bạn thành công, mình hạnh phục vì quãng thời gian mình vật lộn Serie A-B bên nhau..hix hix.

Hết phần 5.

Số bài viết
    15
    Vote cho bài viết hay nhất diễn đàn FM từ trước đến nay.Khâm phục tâm trí của bạn dành cho trò chơi này.
    TB : Khả năng viết của bạn rất hay,sao bạn không thử viết bài cho các báo Bóng đá nhỉ? tớ sẽ tiến cử cho, nếu cần.

Số bài viết
    31
    Ông này viết bài buồn cười quá ,cứ như thật ấy nhở

Thôi del bỏ cái mình đang chơi,chơi như ông này sướng hơn

Lần sửa bài viết gần nhất bởi tieubao11a1 : 09-12-2009 vào lúc 11:54 PM

Số bài viết
    40
    haha. Lại còn tự từ chức gì không thấy xứng đáng với sự kì vọng nữa chứ. Tất cả đang chờ đợi những bước đi thần thành tiếp theo của bạn

Số bài viết
    2,864
    Cứ như đọc truyện do nhà văn viết ấy. Nhiều cảm xúc và tâm huyết thật

Số bài viết
    302
    bác kiên nhẫn kinh khủng
    mà công nhận là bác chỉnh đá ngon thật

Tình yêu của tôi
    :lac:

Số bài viết
    308
    Cách chơi của chủ topic rất giống mình (không ngại thất bại quyết chí tiến lên ) nhưng mình chưa bao giờ chơi kiểu này (máy yếu quá) chỉ chơi có 1 giải trong 1 nước và chỉ cầm mấy đội xuống hạng. Cảm xúc là điều hứng thú nhất khi chơi kiểu này ( lúc đầu khi cầm đội, phát biểu trước fan ! mình luôn tự hào được trở thành một phần của đội bóng, cùng đội bóng trải qua bao thăng trầm, có lúc sung sướng tột cùng, cũng có lúc đau đớn tột độ rồi lại nhen nhóm hy vọng nhưng rồi lại đau đớn vô cùng.

Lần sửa bài viết gần nhất bởi UchihaSasuke : 10-12-2009 vào lúc 11:00 AM

Số bài viết
    283

Icon14

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Dr.Dungle Bài viết
    Vote cho bài viết hay nhất diễn đàn FM từ trước đến nay.Khâm phục tâm trí của bạn dành cho trò chơi này.
    TB : Khả năng viết của bạn rất hay,sao bạn không thử viết bài cho các báo Bóng đá nhỉ? tớ sẽ tiến cử cho, nếu cần.
    Trời ơi. khả năng gì mà khả năng. Mình nói cái này ko biết bạn có tin ko chứ suốt những năm học phổ thông chưa có bài văn nào quá điểm 6.
    ^^ Mình chỉ viết theo cảm xúc và thêm tí hài hài cho các bạn đọc vui thôi.

@ALL: cảm ơn tất cả các bạn đã rõi theo bước chân tới Worldclass của mình. Chiều nay mình sẽ viết phần 6: Bước ngoặt lịch sử. Thân!

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới