Share game FM24 (PC)
Trang thứ 3 trong tổng số 5 trang Trang đầuTrang đầu 12345 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 21 tói 30 trong tổng số 46
    Số bài viết
    264
    Ksyvtsov là thằng nào thế?sao trong game mình tìm ko có nhỉ...

A random asian nation with a very very bad internet connection
    Số bài viết
    117
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Nhoccon Bài viết
    Ksyvtsov là thằng nào thế?sao trong game mình tìm ko có nhỉ...
    bạn chỉ cần chọn database: Large là có chú đó.

Số bài viết
    184
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của bangnp Bài viết
    Bạn để 1 vài cầu thủ Stay back là được ( mình không nhớ rõ lắm có gì sai thông cảm)
    Khoảng bao nhiêu thằng phòng thủ thì đủ vậy . Còn mấy thằng còn lại nên set kiểu nào .Mình đã từng thử vài kiểu nhưng lúc thì được công lúc thì được thủ chưa ưng ý lắm

A random asian nation with a very very bad internet connection
    Số bài viết
    117
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của chanchet Bài viết
    Khoảng bao nhiêu thằng phòng thủ thì đủ vậy . Còn mấy thằng còn lại nên set kiểu nào .Mình đã từng thử vài kiểu nhưng lúc thì được công lúc thì được thủ chưa ưng ý lắm
    Chắc ăn nhất làm 8 thằng stay back hết, 1 thằng đá phạt, 1 thằng đánh đầu. :a16:. Thực ra cậu chỉ cần để 2 HV biên ở nhà, 1 thằng TV phòng ngự, Stay back if needed là ok. Vì 2 thằng HV cánh thường có Pace và Accele cao nên nếu bị phản công thì có thể nó dí kịp, thêm 1 DMC bọc lót thì cơ hội bị phản công nhanh sẽ giảm đi.

Số bài viết
    184
    2 HV biên thì mình vẫn để , có trận là 3 thằng , mùa 1, 2 thì ít bị những tình huống phản công , qua mùa 3 thì hình như là bị bắt bài nên bị những tình huống này rất nhiều . Các cầu thủ đối phương ko hiểu sao chọn vị trí và chuyền banh rất khôn

Số bài viết
    50
    2 hậu vệ biên và 1 trung vệ phòng thủ để stay back, 1 trung vệ thì để lurk outside area, bảo đảm hết lo bị phản công

Số bài viết
    7
    cái này thì tac phải convert về classic à
    có cách nào k pai convert k ạ

Số bài viết
    50
    ko nhất thiết phải đổi tac, miễn sao bảo đảm 3 stay back và 1 lurk outside ( long shot cao ) là dc.

Số bài viết
    165
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của quamuop1 Bài viết
    Sau 1 thời gian chơi bàn FM09 và sở hữu những Trung Vệ có thể tranh chấp danh hiệu "vua phá lưới" thì sang bản FM 10 này cách set CK đã ko còn mấy hiệu quả .
    Đang buồn vì tỷ lệ ăn bàn từ các pha phạt góc quá thấp thì lang thang trên mạng tham khảo được cách set này
    Set thử thấy cải thiện hơn tinhg hình kiếm bàn thắng từ phat goc.

Mục tiêu bóng tìm đến: Far Post
    Cầu thủ đá phạt:
    -Thuận chân trái đá phạt bên phải
    -Thuận chân phải đá phạt bên trái

GK: Default
    DL: Stay Back
    DR: Stay Back
    DC: Attack Far (Bóng sẽ tìm đến vị trí cầu thủ này,bàn thắng đội bạn mong đợi cũng từ đây)
    DC Attack Near
    MC: Lurk outside area
    MC: Challenge 'Keeper
    ML: Attack ball from deep
    MR: Attack ball from deep
    ST: Near post flick on
    ST: Near post flick on

Cầu thủ đảm nhận việc ghi bàn từ tình huống phạt góc cần có các phẩm chất sau
    heading, jumping, bravery, strength and anticipation(Khả năng chơi bóng bằng đầu, sức bật,sự dũng cảm, sức mạnh và khả năng phán đoán.

Anh em test thử xem.
    Cách set này công nhận hiệu quar thật đấy, mình mới test thử đc 10 trận mà chú Pepe đã làm đc 4 bàn rồi, chưa kể những tình huống nguy hiểm đc tạo từ những quả phạt góc đc tạo ra rất nhiều. Thank bro nhiều nhé:a26:

Dream come true in FMMặc dù chưa từng mơ làm HLV

Số bài viết
    158
    Cầm MU với Vidic thì 2x bàn/mùa là thường , riêng ở Primier league Vidic đã ghi được 18 bàn/mùa rồi .Nhất là giai đoạn đầu mùa giải Vidic thường ở top 3 vua phá lưới ( sau Rooney cũng của MU ) .Có điều set lurk out side có vẻ ít hiệu quả , hiếm khi bóng bật tới mà nó kịp sút , toàn bị hậu vệ ập vào , có lẽ ngoài long shot còn cần thêm chỉ số agility cao . Ngoài ra set short opinion cũng ko cần thiết phải cross ball cao vì đã set đá phạt góc là 6 six yard box nên nó rất hiếm khi chuyền thằng gần đấy , cầu thủ set short opinion nên là thằng lùn , chậm , yếu v..v... mục đích để thu hút bớt 1 thằng ra cho thoáng bớt khu 16m50 thôi.Và mặc dù đã để 3 cầu thủ nhanh,khoẻ,lì lợm nhất stay back mà thỉnh thoảng vẫn bị phản công khá nguy hiểm , cầu thủ lúc nào cũng đứng gần vạch giữa sân dù set hàng phòng ngự kéo thấp hết cỡ .

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới