Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 10
    Số bài viết
    6

Hướng dẫn cách lập host chơi online.

Vấn đề là mình với thằng em mình thích chơi FM với nhau, nhưng giờ hai anh em mình ko ở gần nhau nên muốn chơi FM online với nhau thôi. Ko biết có bác nào biết cách nào đơn giản, để hai người chơi online với nhau được ko nhỉ?
    Các bác hướng dẫn cụ thể tý, tại năm trước cũng định thử chơi online nhưng mà thử hoài mấy cách trên mạng ko được. Thanks in advance.

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    3,734
    Bác này hình như ở bên Nhật đúng ko

Happi Liu Dia Dương Lịch 2016

Số bài viết
    6
    Sorry, ko phải bên Nhật . Bác nào biết thì bảo hộ cái nhé, hi.

Số bài viết
    2,470
    1-tắt Firewall của win và chương trình antivirus
    2-vào config modem mở port 10093 và 10094
    ở trong tag Advance của mục WAN ấy .lưu lại chỉnh sửa này
    3-vào game,chọn Run as sever trong phần chỉnh sửa Network ấy.bỏ đánh dấu mấy cái match TV...v.v.v gì gì đấy lâu ko vào mình ko nhớ rõ.
    4 vào game bình thường,chọn General chỗ dưới tên game có dòng IP .xem và gửi số IP cho bạn của mình.chọn Join another sever trong phần chơi online rồi nhập IP đó vào là chơi dc.ai host thì người đó phải mở cổng .
    chi tiết bạn có thể quay lại box Fm08 hoặc 09 để xem rõ hơn cách mở port với từng loại modem.

...COME ON YOU RED...

Số bài viết
    6
    Để chơi online thì có cần down bản khác không hay vẫn dùng bản chơi offline mình vẫn chơi nhỉ? Tại vì mình có nghe nói dùng cái gì đó mà cài vào thì chơi online như kiểu game online đó?
    Mà máy của mình dùng Mac, máy của thằng em mình dùng Win liệu có chơi được với nhau ko?

Số bài viết
    2,470
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của tienhm Bài viết
    Để chơi online thì có cần down bản khác không hay vẫn dùng bản chơi offline mình vẫn chơi nhỉ? Tại vì mình có nghe nói dùng cái gì đó mà cài vào thì chơi online như kiểu game online đó?
    Mà máy của mình dùng Mac, máy của thằng em mình dùng Win liệu có chơi được với nhau ko?
    bản FM cùng phiên bản là dc,ko cần cài thêm cái gì .ví dụ : cả 2 cùng bản Fm2010 chưa up patch hoặc cả 2 cùng up lên patch 1.0 thì mới chơi dc cùng.
    còn cái Mac và Win mình chưa dùng thử Mac,và chưa thử nhưng mình nghĩ là ổn,chẳng qua nó là cái hệ điều hành.Nhưng nếu Fm sản suất 2 phiên bản FM dành riêng cho Mac dành riềng cho PC thì có lẽ là ko đc.:a42:

...COME ON YOU RED...

Số bài viết
    491
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của tienhm Bài viết
    Vấn đề là mình với thằng em mình thích chơi FM với nhau, nhưng giờ hai anh em mình ko ở gần nhau nên muốn chơi FM online với nhau thôi. Ko biết có bác nào biết cách nào đơn giản, để hai người chơi online với nhau được ko nhỉ?
    Các bác hướng dẫn cụ thể tý, tại năm trước cũng định thử chơi online nhưng mà thử hoài mấy cách trên mạng ko được. Thanks in advance.
    chi tiết bạn có thể xem ở đây
    http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=13543

Số bài viết
    161
    Mình đã test online thành công đã lập được host và chơi với bạn mình. Ai có vần đề gì cứ bảo mình nhé. nick yahoo: where_is_the_love_1619

Số bài viết
    6
    Thanks cả nhà, để hôm nào mình thử xem, có gì hỏi anh em sau .

Số bài viết
    60
    híc,mấy bác chỉ rõ xem mở cổng thế nào đi,e mới vào nghề,chưa biết j cả,mong chỉ bảo tận tình

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới