Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 4 trang Trang đầuTrang đầu 1234 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 36

Chủ đề: Gã nhà giàu Chelsea

Số bài viết
    112
    Chel tui đá 4-4-2 kim cương ( ML-MR chứ ko phải 2 MC nhé )

mùa đầu tui mua :
    Cassano , Arda Turan , Ömer Toprak ( thằng này đến CN mùa đông mới cho đá )
    bán : kalou

đội hình như thế này :

GK : Cech
    DR ( fb - defend) : Ivanovic ( thích thằng này )
    DL ( fb - defend): Cole
    DC : Terry - Carvalho
    DMC ( DM thông thg` ) : Essien
    MR-ML ( chủ yếu là wide midfield ) : J.Cole ( form toàn 7.5 trở lên ) , Ballack ( train thêm , đá wide midfield thôi , form cũng khá tb 7 ) , turan ( good ) , malouda ( sub )
    AMC (Trequartista) : Lampard
    ST : Cassano ( Complete ) , Anelka ( DLF ) , Drogba ( Advance or Target )

3/9 là bị cấm CN nhưng mà tui thấy thế là đủ , nên thôi

cái này chơi từ demo , thi đấu khá tốt , kiểm soát trận đấu very good .

còn vài chú dự bị cũng tạm đc như ferreira , Alex , bosingwa ( thằng này cũng ngon nhưng thích Ivanovic hơn ) .

Cassano bản demo ra rất điên , ko biết bản full ra sao vì máy bị khùng chưa đc đụng

Số bài viết
    63
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của DonZeno Bài viết
    Bác chịu khó bỏ chút thời gian tạo quan hệ với manager của CLB mình sắp mua người, sẽ có cơ hội mua với giá rẻ hơn. Ví dụ trước khi mua khoảng 1 tháng bác
    click vào Valencia, click Comment on manager, khen nó mấy câu, nó quý bác rồi thì thích gì chả có
    ặc có cả trò này cơ à bác DonZeno, hix chơi fm từ lâu mà ko để ý mấy trò này. căn bản hồi trc khen HLV đội khắc mấy thằng cầu thủ trong CLB toàn ý kiến

Số bài viết
    53
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của kenlort Bài viết
    ặc có cả trò này cơ à bác DonZeno, hix chơi fm từ lâu mà ko để ý mấy trò này. căn bản hồi trc khen HLV đội khắc mấy thằng cầu thủ trong CLB toàn ý kiến
    híc, bác nói đúng đó, cầu thủ trong đội sẽ phàn nàn nếu bác khen quá lời hoặc khen rival boss. khen mấy thằng ở giải khác với lời lẽ vừa phải thôi, ko tâng bốc thì sẽ đem lại hiệu quả tích cực

Số bài viết
    227
    Bản này công nhận Joe Cole đá hay khủng bố Đá tất cả các vị trí hàng tiền về trừ DM ra đều hay Định bán nhưng mà cứ cho vào sân là lại toả sáng

Đúng là tư tưởng lớn gặp nhau, mùa đầu em cũng mua Rossi về đá, mùa sau nữa thì mua được thêm Aguero. Aguero đá vẫn kinh hoàng. Cho dù 2 em FC bé tẹo ~~~> Rossi và Aguero cả hai toàn hơn 1m7 nhưng mà mỗi em mùa nào cũng phang tầm 40-50 bàn 1 em :x

Em chỉ không đồng tình với bác Don vì bán Carvalho và Anelka đi. 2 em đấy em dùng thêm được 3 năm nữa đá vẫn siêu hay mà lại tiết kiệm được tiền mua thằng khác. Sau khi Carvalho hết hợp đồng em mua Sakho về thay, cu này thì khỏi nói

Mỗi tội tuyến trẻ random của Chelsea toàn hàng lởm Mong ngóng có 1 vài em wonderkid cây nhà lá vườn mà ko bới đâu ra. Toàn phải đi hút máu đội khác

Tóm lại tí: Thủ môn: Cech ~~> ổn định, chả chấn thương bao h, bắt thì khỏi bàn. Delac ~~~> 1 trong những GK wonderkid ngon nhất bản FM10 :x

Hậu vệ: Terry và Sakho trấn thủ ở giữa, mua thêm Shawcross, Terry mới của Anh về làm sub là ổn. A. Cole và Bosingwa không hay tỏa sáng nhưng đá chắc và ổn định.

Tiền vệ: Joe Cole đá cánh phải quá đỉnh Cu này vẫn đá thêm được 5-6 năm nữa. Zirkhov thì khỏi nói, assist liên tục, năm nào cũng Top Assist của Chel. Trung tâm vẫn là Lampard và Essien. Sau này Lampard già về làm Coach thì đã mua em Moutinho về thay, cũng khá hay

Tiền đạo: ~~~> Anelka + Drogba là quá ít, và cả 2 cũng đã già. Tuy 2 cu này đã vẫn khủng hoàng nhưng mỗi mùa em vẫn phải mua thêm 1 FC để bổ sung lực lượng. Mùa đầu Rossi, mùa sau Aguero, mùa thứ 3 là R.Soldado và mùa thứ 4 là Yannis Taffer của Lyon.

Đến năm thứ 5 được xây cho cái SVĐ, đang tính chuyển sang đội khác đổi không khí

Không có người đàn ông xấu, chỉ có người đàn ông không biết làm giàu

Số bài viết
    53

Icon14

đúng là bán carvalho đi hơi tiếc tài năng, nhưng trước khoản kếch xù 22tr bảng thì em bị mờ mắt:rotfl:
    Lý do nữa để bán carv là Alex đá rất hay đấy bác ạ, có carvalho, Alex ko phát huy hết vẻ đẹp tiềm ẩn hidden charm được

Riêng anelka, trông profile xấu quá mất cảm tình. Cũng chưa bao giờ em cho nó đứng trong đội hình chel, đôi khi em bị cảm tính làm lu mờ giá trị thực tiễn

Lần sửa bài viết gần nhất bởi DonZeno : 06-11-2009 vào lúc 02:44 AM

Số bài viết
    14
    Mùa đầu e mua: Di Maria, Luis Suarez, Vucikic, Toprak,
    Joe Mattock... thêm 1 vài ông mini sao mai nữa cho xuống đội trẻ đá.
    Chưa bán thằng nào Đang định cho Malouda + Kalou đi ở
    Cho Luis Suarez đá cặp với Drogba (Anelka sub)
    Hàng tiền vệ: Lampard làm trung tâm, còn mấy đc còn lại cứ thay nhau mà đá. Tiền vệ phòng ngự: Essien (Cho đá Winning ball- defend - Mikel sub)
    Trung vệ: Terry đá cặp Alex hoặc Carvalho(luân phiên)
    2 biên: Asley Cole (Zhirkov đá wingback cũng tởm ko kém), Bosingwa - Ivanovic thay nhau đá, chấn thương sẽ lôi 1 em sao mai lên dự bị

Đội hình e sử dụng suốt cả mùa là 4-3-1-2 và 4-1-2-3
    Drogba luôn là target, tùy theo đá 2 tiền đạo cánh mà sử dụng Suarez, Anelka, JoeCole, Di Maria, Kalou, Malouda.

Các bác nên chú ý 1 điều là phải phân phối sức cho cả mấy mặt trận nên chẳng may đến lúc chúng nó lăn ra chấn thương đồng loạt mà bị vắt kiệt sức mấy ông còn lại là dễ khủng hoảng phết đấy

Số bài viết
    55
    mình mua ruud v nistelrooy(ko nhớ tên) có 1,1 M thôi à,lực vẫn ngon mỗi tội lúc mua nó trấn thương 3 tuần,cho dự bị anelka và drogba,vào sân set là poacher vẫn gi bàn đều,đau thương là vẫn phải trả lương cao cho nó(70k/w lận) nó mới chịu về

Lần sửa bài viết gần nhất bởi ktavpro : 06-11-2009 vào lúc 02:20 PM
    Did i ever tell you the definition of insanity

Số bài viết
    63
    2love1989: joe cole ko biết thế nào nhưng vào đầu giải thấy chấn thương với lại ko thích lắm nên sút nó sang man city, bây giờ nghe bác bảo nó đá hay hơi tiếc.

DonZeno: Alex thấy lực nó thế nào ý nên em cho nó dư bị suốt toàn để cavalho với terry đã chính, đến mùa 2 thì cho nó ra đi theo chuyển nhượng tự do
    chungtv: malouda thì bán đi bác à, còn kalou em thấy đá đc đấy, giữ lại dùng cũng ko sao

Mà cái bản này ức chế cái vụ mấy thằng Coach toàn thích sang CLB khác thôi, làm mất công toàn phải đi tìm Coach ngon khác về thay thế mệt

Số bài viết
    21
    hiện nay tui vẫn giữ nguyên đội hình của Chelsea và chi bán một vài thằng như Kalou (7M), Malouda (12M), Inamovic (10M) và tậu thêm thằng Cassano (17M), Milevsky (8M), De Rossi (35M) và thang Rafinha (12M) về vì tui thích đá đội hình 4-1-3-2 tấn công trung lộ
    thông thường thì để Drogba và Cassano đá chính đá được 22 trận tại giải ngoại hàng thì chưa thua trận nèo, thành tích cũng khá nổi đang đứng nhất trên ManUtd 2 điểm
    Bản này thằng Man xanh và đỏ đá khủng gớm thằng robinho và tevez ghi bàn liên tục

Số bài viết
    227
    thằng Man xanh hoặc Man đỏ mà mua được em Edin Dzeko thì xác định luôn, căn bản em nhìn lực nó không thích nên ko mua về thay Drogba thôi, chứ Dzeko được coi là 1 trong những tiền đạo khủng nhất của FM 10 đấy

Không có người đàn ông xấu, chỉ có người đàn ông không biết làm giàu

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới