Share game FM24 (PC)
Trang thứ 3 trong tổng số 21 trang Trang đầuTrang đầu 1234513 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 21 tói 30 trong tổng số 205
    Số bài viết
    155
    Hì, cũng xin fep share cái training schedule của Chelsea cho các bạn xem, có gì sai thì bảo để mình thay đổi thử ...

Đầu tiên là GK, mình để GoalKeeping ở thấp nhất của intensive vì nó là yếu tố quan trọng nhất của 1 GK ^^ . Strength và Aerobic để ớ mức thấp nhất của high. Tactic để ở thấp nhất của high để tăng khả năng phán đoán và di chuyển ... có 1 cái ko hiểu là sao các bạn để ball control cao quá nhỉ ? GK của mình ko chơi dâng cao mà luôn thủ ở sân nhà và luôn chọn quickthrow + passing short

Thứ 2 là DC, mình chơi Chelsea, thường chơi 3-1-4-2 với 3 DC, ko DL DR trừ khi đấu trên sân khách của những đội như Liv/Ars thì chơi 5-3-2 với 2 WB 1 SW. Nếu như bạn victim nói thì DC phải có composure cao .. nhưng composure thuộc shooting ... ? Vì chơi 3 DC nên các chỉ số tấn công cũng ko cần thiết, có điểu heading thuộc cái nào nhỉ ?

Tiếp đến dĩ nhiên là DMC (hik, Ballack sau 3months injury thì giờ mỗi chỉ số giảm 1 điểm nên cho nó luyện AMC luôn :mad: ). DMC thì workrate và strength rất quan trọng, tackling và ballcontrol củng ko thể thiếu, DM mình chỉnh thường xuyên chọc khe nên đa số ít lên tham gia tấn công nên 3 chỉ số cuối ko cần thiết lắm

Thường thì cái này của bà con là MC nhưng mà mình chơi tấn công nên thường chỉnh MC lên vị trí AMC. ball control và attacking là 2 yếu tố hàng đầu (dribling,technique, creative, pasing), shooting cũng quan trọng vì AMC nên cũng thường xuyên dâng cao đế dứt điểm, Lampard và Ballack có Long Shot siêu cao . AM có chỉ số set piece cao nên cho bọn nó tập luôn

Tiếp theo là winger. Aerobic, Ball control thỉ khỏi nói cũng sẽ là 2 chỉ sô quan trọng nhất của winger rồi, tăng agility, dribling. ngoài ra cũng nên tập shooting nếu bạn chỉnh WG forward ở những trường hợp Defending free kick/corner, cụ thể là khi bóng văng ra khỏi vòng cấm địa và vào chân WG thì nó sẽ rê bóng cực nhanh về hướng khung thành đối thủ và dứt điểm, nhưng mình chỉnh thêm 1 ST forward luôn nên ko tập nhiều

Tiếp đến là những máy săn bàn. Như đã nói mình chỉnh through ball often nên 2 yếu tố acceleration và movement khá quan trọng => tập aerobic và tactics. Shooting thì khỏi bàn nhá. Ball control thì cũng quan trọng vì nó ảnh hưởng khá năng rê bóng của tiền đạo để vượt wa hàng hậu vệ đối phuơng ... strength ko cần thiết lắm .. 2 lý do : 1 là bọn này chỉ cần chờ bóng đến và chạy như bay và dứt điẻm thôi, cũng ít cho nó xuống sâu lấy bóng, lý do thứ 2 là .. mình thường xuyên thay tiền đạo cho nó đá 70' là thay ra ngay, WG cũng thế để hạn chế chấn thương vì bọn nì yếu vãi tè :cc_rip:

Cuối cùng là target man, bọn này có nhiệm vụ thu hút hàng thủ đối phuơng để tạo cơ hội cho đồng bọn làm việc :bolt: 1 TG tốt thì các chỉ số như heading, bravery và các physical là quan trọng. Vì bọn này thường xuyên cắm giữa rừng hậu vệ nên heading rất quan trọng (nhớ chỉnh ít nhất 2 cầu thủ tuyến trên chuyền bóng cho thằng này nhá, chỉnh to head luôn), bravery cũng qun trọng vì nhưng trận mình chỉ cho cắm 1 TM ở tuyến trên thì nhiều khả năng nó sẽ bị marking, thằng nào yếu bóng vía sẽ bị bọn hậu về hù => miễn ghi bàn :locked: :bump2:, nếu TM ko có heading cao thì chỉnh chuyển bóng kiểu run onto ball nhưng cái này bắt buộc phải có 1 ST vì nếu nó run onto ball rồi thì .. thằng nào ở khu vực penalty để ghi bàn trời . yếu tố physical quan trọng vì bọn này thường xuyên bay nhảy và bị bao vây nên yếu thì dễ bỏ mạng. Aerobic ko cần vì bọn này chỉ cắm ở trên, nhận và chuyền, nhận và chuyền, ball control cũng nằm chung category. tactic và attacking cũng cần bì bọn này thường xuyên chuyền bóng và movement mà ko đúng thì dễ bị chặn

mời mọi người vào cãi nhau nào :banplease: Bạn nào rảnh thì liệt kê dùm category nào sẽ train cái nào cho ACE dễ nhìn ^^

@Victim: bạn tìm cái skin ở đâu mà đẹp quá vậy ?? share với

Số bài viết
    1,091
    Mình thấy train của bạn lộn xộn quá, và nhất là bạn để những bài tập cho từng vị trí quá nhiều cái LIGHT, làm thế sẽ khiến cho chỉ số của các cầu thủ giảm chóng mặt. Với lại bạn quá chú tâm vào những cái như ATK hay DEF gần như là MAX hết, để rồi không còn đủ điểm cho vào các thứ khác nữa. Tôi cam đoan các cầu thủ của bạn sẽ giảm chỉ số triền miên nếu bạn áp dụng cách này : Hậu vệ sẽ tịt luôn các chỉ số hàng 1 (Trừ 3 cái quan trọng). Tiền đạo sẽ tịt luôn Tacking, Marking, và một số thứ khác, tôi cũng không biết nói thế nào, nhưng theo tôi thì không nên một bài tập và 3 cái LIGHT như vậy, 1 cái đã là quá lắm rồi.

Số bài viết
    155
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Omnislash Bài viết
    Mình thấy train của bạn lộn xộn quá, và nhất là bạn để những bài tập cho từng vị trí quá nhiều cái LIGHT, làm thế sẽ khiến cho chỉ số của các cầu thủ giảm chóng mặt. Với lại bạn quá chú tâm vào những cái như ATK hay DEF gần như là MAX hết, để rồi không còn đủ điểm cho vào các thứ khác nữa. Tôi cam đoan các cầu thủ của bạn sẽ giảm chỉ số triền miên nếu bạn áp dụng cách này : Hậu vệ sẽ tịt luôn các chỉ số hàng 1 (Trừ 3 cái quan trọng). Tiền đạo sẽ tịt luôn Tacking, Marking, và một số thứ khác, tôi cũng không biết nói thế nào, nhưng theo tôi thì không nên một bài tập và 3 cái LIGHT như vậy, 1 cái đã là quá lắm rồi.
    tiền đạo mình thường cho cắm ở tuyến trên, kèm thủ môn nên cũng ko khó lắm còn tackling thì cũng chỉnh easy thôi vì đăng nào tới sân bên em thì bónh cũng về chân cầu thủ đội em thôi ( ^^ lol )
    Còn về chỉnh light thì cầu thủ nào làm nhiệm vụ ấy thôi, ko dây dưa bon chen :assassin: tập trung vào những điểm mạnh, cái nào yếu rồi thì tập ít

còn nếu bác bảo cái training này của em rắc rồi thì .. chắk bác chưa xem cái save hồi trc của em, dựa vào các chỉ số, personal, preferred moves, etc... mà em chỉnh training í ạ ... nhưng cái save bị mất nên oải nghiên cứu lại quá với lại tốn rất nhiều thơi gian

Số bài viết
    16
    Victim sao không viết nốt đi ? Mấy bài train cua Vic tui bắt chước về , chỉnh sửa chút chút nhất là giảm tập Aerobic và strength và tăng những cái light hoặc không cho tập lên 1 chút thì thấy chỉ số lên khá đều . Nhưng tóm lại mình không biết những chỉ số nào cần thiết cho 1 vị trí . Victim có thể nói rõ không ?

Số bài viết
    16
    Tôi cũng thấy vậy , tui cũng thử xài cái train của bạn kia , chả hiểu sao mũi tên kia vẫn đỏ lòm . Còn những chổ cho tập Intesive thì chả thấy lên gì . Thằng trợ lý hàng tháng chả báo cáo có thằng nào tập tốt mà chỉ tòan báo thằng không tập tốt . Đến tháng thứ 3 , sợ quá đổi luôn .

Số bài viết
    104
    Còn mình thì khi training, lúc đầu thì tăng ầm ầm, về sau lại giảm thê thảm, chẳng bít bị làm sao nữa.Có ai bít lí do hok??

Số bài viết
    196
    Cái đấy còn tùy theo giai đoạn nữa. Giai đoạn đầu mùa giải cầu thủ tăng chỉ số khiếp lắm, nhưng đến đoạn căng thẳng hoặc do chấn thương chỉ số sẽ thấp dần. Đề hạn chế cái đấy, kiếm 1 thằng physics với 1 thằng coach về physics tốt tốt vào. Tìm cách ký magath (cựu HLV bayer) của chelsea ấy, chỉ số tốt lắm, lương lại không quá cao.

Số bài viết
    1,091
    Bạn có biết vì sao đầu mùa cầu thủ tăng chỉ số ầm ầm không ? Vì 2 tháng hè đã làm cho các chỉ số của các cầu thủ giảm từ 1-2 điểm, cá biệt có thể giảm 3-4 điểm. Sau khi tập trung trở lại, các cầu thủ sẽ cần khoảng 1-2 tháng để lấy lại được các chỉ số của mình, và khi đã phục hồi được chỉ số, thì sẽ không tăng nữa. Mà tùy từng cầu thủ sẽ tăng các chỉ số được luyện tập. Giờ thì bạn hiểu vì sao vào đầu mùa tăng chỉ số khiếp mà khi đá căng thẳng chỉ số không tăng chưa ?

Số bài viết
    196
    Khổ quá, mình có bảo là không hiểu đâu, những cái hiển nhiên đó thì ai cũng biết mà. Quan trọng là làm thế nào cho nó không giảm quá nhanh thôi. Và cách tốt nhất là hạn chế chấn thương không đáng có và có 1 ông physics, 1 ông coach physics thật ngon.

Số bài viết
    155
    Bạn có biết vì sao đầu mùa cầu thủ tăng chỉ số ầm ầm không ? Vì 2 tháng hè đã làm cho các chỉ số của các cầu thủ giảm từ 1-2 điểm, cá biệt có thể giảm 3-4 điểm. Sau khi tập trung trở lại, các cầu thủ sẽ cần khoảng 1-2 tháng để lấy lại được các chỉ số của mình, và khi đã phục hồi được chỉ số, thì sẽ không tăng nữa. Mà tùy từng cầu thủ sẽ tăng các chỉ số được luyện tập. Giờ thì bạn hiểu vì sao vào đầu mùa tăng chỉ số khiếp mà khi đá căng thẳng chỉ số không tăng chưa ?
    Chỉ số sẽ tăng mà ko giảm nếu 2 tháng đó bạn arrange friendly matches 1 cách điều độ (6-7 ngày gì cho đấu 1 trận giao hữu, ko có ai thì đấu với reserve và u18 cho đỡ chán ) tốt nhất là làm cái tour đấu với bọn italy dễ kiến tiền và dễ đc chấp nhận

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới