Share game FM24 (PC)
Trang thứ 13 trong tổng số 21 trang Trang đầuTrang đầu ... 31112131415 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 121 tói 130 trong tổng số 205
    Số bài viết
    40
    mấy cái training của vic mình đã thử.... rất hiệu quả nhưng nên giảm phần strength và erobic đi 1 chút để bù vào tập luyện các phần chuyên môn....

strength và erobic tập nhiều quá có thể gây chấn thương.... đội mình... đá xoay vòng rất giữ sức nhưng khi sử dụng training của vic... 1 số câu thủ trấn thương liên tục

Số bài viết
    1
    để đạt hiệu quả nhất thì chúng ta nên cho các cầu thủ tập mức độ ntn là tốt nhất: Medium, High, Heavy, veryHeavy...???

Số bài viết
    40
    tất nhiên là medium....... còn các chỉ số kia thì bạn phải chỉnh làm sao phù thuộc vào từng vị trí cầu thủ của bạn

Số bài viết
    72

Icon5 anh oi giup em training cua may thang` chay. canh

bọn hậu vệ của em em cho training theo các anh nhưng thế còn bọn chạy cánh thì sao hả anh giúp em ti' nhé
    em cảm ơn các anh

Số bài viết
    199
    bạn có thể vào đây để tham khảo nè http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=2612
    Có sẵn cả bộ train cho tất cả mọi vị trí luôn, khỏi mất công chỉnh sửa

Số bài viết
    203
    hok biết do mấy thèng ở ac milan già quá hay sao ấy. thể lực chúng nó yếu quá đá liên tục không ham nổi. bác nào có giảii pháp share em với.

Số bài viết
    199
    Đá liên tục thì cầu thủ xuống sức là chuyện tất nhiên (trừ thủ môn ), trẻ khỏe như kaka đá liên tục còn không chịu nỗi nữa là các cựu binh. Nên áp dụng chiến thuật xoay vòng hợp lí, gặp đội bóng yếu nên cho các trụ cột nghỉ ngơi, các cầu thủ trẻ đươc ra sân cọ sát và thể hiện.Sau khi chấn thương thì lực cầu thủ giản rất nhanh.Bạn cho cầu thủ đó xuống đá ở U18, hoặc cho cầu thủ đó vào thay người ở khoảng 25' cuổi trận đấu.Ngoài ra cần xem xét lại lịch tập có quá nặng hay không ?

Số bài viết
    3
    gk mà k tập def thì sao đc,cộng thêm k tập set pie thi sẽ giảm chỉ số 1on1 mất

Số bài viết
    27

Icon10

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của victim4 Bài viết
    1. Hậu vệ nào cần Pace ? Nếu hỏi ai la DC hay nhất hiên nay thì mọi người sẽ đồng loạt nhắc đến Terry , Nesta 2 thằng này đều pace 13 .

2. Thủ môn dùng Pace để chạy lên làm tiền đạo à ?

3. Henry qua dễ dàng là vì Henry nó quá hay. Cho dù DC co pace 20+ đi nữa thì cũng không ngăn nổi nó ghi bàn. Không đồng thình thì có thể check . Henry mua nào chả đứng trong top 5 thằng ghi bàn nhiều nhất. Chẳng lẽ cả cái giải ngoại hạng không thằng DC nào có Pace cao à ^^.

Lại sai rùi , Physics ngon thì là gì ma giảm chấn thương không đáng có ? Chẳng lẽ có chân thương thì ông này ra lãng dùm à ^^! . Đọc kỹ Hint and Tip trong "Hướng dẫn chơi" di bạn . Nếu Vic tui nhớ không nhầm thì Physics tốt thì có khả năng chẩn đoán chấn thương của cầu thủ và là chấn thương mau lành , chứ chưa thấy chỗ nào bảo là làm giảm chân thương cho cầu thủ cả .

Chuyển đề tai sang các chỉ số cần thiết của các vị trí . Qua tham khảo TIp và mấy cái Tutorial của Remi, Vic post lên đây cho các bạn cùng xem.

GK
    Handling
    Reflect
    Positioning
    Comnand the area
    Communication
    Concentration
    Agility

DC
    Tackling
    Heading
    Positioning
    Jumping
    Compusure
    Concentration
    Stamina

DL/DR

Acceleration
    Tackling
    Stamina
    Passing

DMC
    Tackling
    Stamina
    Workrate
    Teamwork
    Bravery

AML/AMR
    Pace
    Cross
    Accelebration
    Dribling

AMC
    Creating
    Decision
    Passing
    Shooting
    Technique

ST
    Fininsing
    Heading
    Pace
    Composure

Một cầu thủ đá tốt ở giải cao nhất thì những chỉ số này phải từ 14 trở lên , ở giải hạng 2 thì từ 11 trở lên .
    để latan tra lời bạn mấy câu này
    1/ Không những hậu vệ, mà bất cứ vị trí nào cũng cần có pace ; pace của DC thường chỉ cần 11 là đủ, pace 13 đối với 1 hậu vệ là khá rồi. Điều khác biệt giữa chỉ số pace cao va thấp là khi hậu vệ đeo bám những thằng gắn mark exploisive.
    2/ Thủ môn không cần pace quá cao và đôi khi phạt góc cũng chạy lên như tiền đạo . Nhưng nếu bạn dùng offside trap và có một SG có pace kha khá thì là nhất
    3/ Không cần phải pace 20, M. Richards của em pace có 17 thôi mà cũng băt chết nó rồi.
    -------------

Cuối cùng hỏi các bạn một chút, Ball control là để luyện drib,tech,flair... những cái này không hiện lên trong bảng GK, trái lại mình thấy các bạn thường để Def rất thấp, trong mục này có concentration, cũng khá quan trọng với GK.

Số bài viết
    7

Icon10

Tôi lấy ACMilan chơi đội hình 4-4-2. Mới mua thằng viviano của Bressia, mấy trận đầu ở C1 bắt rất tốt nhưng không hiểu sao về Seria thì như thủ môn tập sự.
    Không hiểu có phải là do training ko?

Rossoneri!
    Việt Nam

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới