Hì, cũng xin fep share cái training schedule của Chelsea cho các bạn xem, có gì sai thì bảo để mình thay đổi thử ...

Đầu tiên là GK, mình để GoalKeeping ở thấp nhất của intensive vì nó là yếu tố quan trọng nhất của 1 GK ^^ . Strength và Aerobic để ớ mức thấp nhất của high. Tactic để ở thấp nhất của high để tăng khả năng phán đoán và di chuyển ... có 1 cái ko hiểu là sao các bạn để ball control cao quá nhỉ ? GK của mình ko chơi dâng cao mà luôn thủ ở sân nhà và luôn chọn quickthrow + passing short

Thứ 2 là DC, mình chơi Chelsea, thường chơi 3-1-4-2 với 3 DC, ko DL DR trừ khi đấu trên sân khách của những đội như Liv/Ars thì chơi 5-3-2 với 2 WB 1 SW. Nếu như bạn victim nói thì DC phải có composure cao .. nhưng composure thuộc shooting ... ? Vì chơi 3 DC nên các chỉ số tấn công cũng ko cần thiết, có điểu heading thuộc cái nào nhỉ ?

Tiếp đến dĩ nhiên là DMC (hik, Ballack sau 3months injury thì giờ mỗi chỉ số giảm 1 điểm nên cho nó luyện AMC luôn :mad: ). DMC thì workrate và strength rất quan trọng, tackling và ballcontrol củng ko thể thiếu, DM mình chỉnh thường xuyên chọc khe nên đa số ít lên tham gia tấn công nên 3 chỉ số cuối ko cần thiết lắm

Thường thì cái này của bà con là MC nhưng mà mình chơi tấn công nên thường chỉnh MC lên vị trí AMC. ball control và attacking là 2 yếu tố hàng đầu (dribling,technique, creative, pasing), shooting cũng quan trọng vì AMC nên cũng thường xuyên dâng cao đế dứt điểm, Lampard và Ballack có Long Shot siêu cao . AM có chỉ số set piece cao nên cho bọn nó tập luôn

Tiếp theo là winger. Aerobic, Ball control thỉ khỏi nói cũng sẽ là 2 chỉ sô quan trọng nhất của winger rồi, tăng agility, dribling. ngoài ra cũng nên tập shooting nếu bạn chỉnh WG forward ở những trường hợp Defending free kick/corner, cụ thể là khi bóng văng ra khỏi vòng cấm địa và vào chân WG thì nó sẽ rê bóng cực nhanh về hướng khung thành đối thủ và dứt điểm, nhưng mình chỉnh thêm 1 ST forward luôn nên ko tập nhiều

Tiếp đến là những máy săn bàn. Như đã nói mình chỉnh through ball often nên 2 yếu tố acceleration và movement khá quan trọng => tập aerobic và tactics. Shooting thì khỏi bàn nhá. Ball control thì cũng quan trọng vì nó ảnh hưởng khá năng rê bóng của tiền đạo để vượt wa hàng hậu vệ đối phuơng ... strength ko cần thiết lắm .. 2 lý do : 1 là bọn này chỉ cần chờ bóng đến và chạy như bay và dứt điẻm thôi, cũng ít cho nó xuống sâu lấy bóng, lý do thứ 2 là .. mình thường xuyên thay tiền đạo cho nó đá 70' là thay ra ngay, WG cũng thế để hạn chế chấn thương vì bọn nì yếu vãi tè :cc_rip:

Cuối cùng là target man, bọn này có nhiệm vụ thu hút hàng thủ đối phuơng để tạo cơ hội cho đồng bọn làm việc :bolt: 1 TG tốt thì các chỉ số như heading, bravery và các physical là quan trọng. Vì bọn này thường xuyên cắm giữa rừng hậu vệ nên heading rất quan trọng (nhớ chỉnh ít nhất 2 cầu thủ tuyến trên chuyền bóng cho thằng này nhá, chỉnh to head luôn), bravery cũng qun trọng vì nhưng trận mình chỉ cho cắm 1 TM ở tuyến trên thì nhiều khả năng nó sẽ bị marking, thằng nào yếu bóng vía sẽ bị bọn hậu về hù => miễn ghi bàn :locked: :bump2:, nếu TM ko có heading cao thì chỉnh chuyển bóng kiểu run onto ball nhưng cái này bắt buộc phải có 1 ST vì nếu nó run onto ball rồi thì .. thằng nào ở khu vực penalty để ghi bàn trời . yếu tố physical quan trọng vì bọn này thường xuyên bay nhảy và bị bao vây nên yếu thì dễ bỏ mạng. Aerobic ko cần vì bọn này chỉ cắm ở trên, nhận và chuyền, nhận và chuyền, ball control cũng nằm chung category. tactic và attacking cũng cần bì bọn này thường xuyên chuyền bóng và movement mà ko đúng thì dễ bị chặn

mời mọi người vào cãi nhau nào :banplease: Bạn nào rảnh thì liệt kê dùm category nào sẽ train cái nào cho ACE dễ nhìn ^^

@Victim: bạn tìm cái skin ở đâu mà đẹp quá vậy ?? share với