Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 12
    Số bài viết
    41

Kết quả trận đấu phụ thuộc vào cái gì??

Tớ nghĩ đây là 1 điều rất quan trọng đối với người chơi mà chúng ta nên bàn luận.
    Với kinh nghiệm của tớ thì ket quả trận đấu đã được định sẵn 1 phần (nếu ta chơi đàng hoàng).
    _Thứ nhất: Chẳng hạn, trong 1 mùa giải, nếu bạn đã vô địch 1 giải rồi, thì giải khác sẽ trở nên khó khăn hơn bội phần và gần như là ko thể. Ví dụ, nếu bạn bị loại sớm tại C1 thì giải trong nước tự nhiên dễ dàng, và ngược lại, khi tớ vào sâu tại C1 hoặc vô địch năm trước đó. Thì ở giải trong nước, dù tớ hơn thằng nhì bảng cả chục điểm, vẫn bị nó vượt mặt. Đội hình khủng nhưng vẫn thua mấy thằng Cagliari, Atalanta, Genoa. Cái điểm này theo tớ thì chiếm 60% tác động tới kết quả trận đấu.
    _Thu 2: Lời phát biểu trước mùa giải và trước trận đấu. Điểm này chiếm 30%.
    _Thu 3: Tactic: Sơ đồ chiến thuật: 4-4-4. 4-3-3,... Cái này chiếm 55%.
    _Thu 4: Chỉ đạo khắc chế đối thủ: Cái này theo tớ chỉ chiếm 1 phần nhỏ. 5%.
    Chỉ sử dụng được với những đội chỉ có 1, 2 cầu thủ ngôi sao.
    _Thu 5: Câu giờ ko đúng lúc. Nếu câu giờ quá sớm thì chắc chắn sẽ bị lọt lưới.
    Các mục này đều riêng biệt hoặc có thể kết hợp nên cộng lại ko phải 100%.
    Qua bài này tớ cũng xin dẫn chứng với các bác những trận kinh điển mà tớ đã chơi.
    _ Roma (Fiorillo, Mexes, Zapata, Rafinha, DeRossi, Veloso, Dzagoev, Guiherme, Quaresma, Menez) của tớ gặp Arsenal (Frey, Walcott, Silva, Joaquin, Vela, Benner, Adebayor). Lượt đi sân khách, Roma thắng 3-2 nhé. Đến lượt về, chỉ cần thua 0-1 cũng đủ đi tiếp, thế mà... Lúc đó Roma của tớ lại đang có phong độ cao (vô địch sớm Serie A). Đội hình cực mạnh, thế mà mới vào hiệp 1 đã bị thằng Arsenal dẫn 0-3 ngay sân nhà. Sau đó bên Arsenal bị đuổi 1 người. Bên tớ ghi liền 2 quả rút ngắn 2-3. Tưởng đâu đá Penalty. Cả trận thằng Arsenal sút đúng 5 quả thì 3 quả vào. Bên tớ sút hơn 20 quả. Đến khi gần hết giờ, tự nhiên thằng Mexes, từ gần nửa sân đưa bóng về, Fiorillo chụp hụt và thua luôn 2-4 bị loại. Các bác thấy có vô lí ko cơ chứ. 1 thằng như Mexes và Fiorillo mà nó cũng phản lưới để mình bị loại như thế thì có thể thắng được ko.
    _ Còn trong những trận cầu đinh nữa. Chỉnh chiến thuật kiểu gì cũng bị nó gỡ hoà, hoặc thua. Đội tớ rất hay dẫn trước. Có khi dẫn thằng Juve 3-0, Phút 75 đổ bê tông toàn hàng xịn (4 tiền vệ thủ De Rossi, Veloso, Mascherano, Sankhare). Thế mà tự nhiên nó được quả Penalty, rồi 1 quả phạt góc vào, rồi thêm 1 cú sút xa nữa là 3-3. Trong khi đội nó toàn mấy thằng trung bình như Kiebling, Molinaro, Arouca. Thể thì chiến thuật có tác dụng bao nhiêu đây.

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    420
    Thế bạn giải thích sao về hiện tượng ăn 3 cả mùa giải 1 cách ko quá khó khăn

Số bài viết
    697
    _Thu 4: Chỉ đạo khắc chế đối thủ: Cái này theo tớ chỉ chiếm 1 phần nhỏ. 5%.
    Cái này+với bác quá nhát thì bị lội ngược dòng là chuyện thường tình, ai đời đang chiếm ưu thế tuyệt đối lại đi đổ bê tông:a42:
    Còn về GS thì 1 trận có thể đổi hai ba tac bắt bài ấy chứ

Ảnh đại diện của mrspecial
    mrspecial đang ngoại tuyến ♥♥♥ Cristiano Ronaldo ♥♥♥ Thành viên danh dự
    Số bài viết
    2,023
    Về vấn đề thứ nhất, mình cũng đã nhận ra lâu rồi nhưng do nó có phần hơi khó xác định nên cũng không nói ra.
    Mình để ý nhiều và thấy rằng, mỗi năm ở cup C1 bạn sẽ "gặp khó" ở 1 vòng đấu, hay nói cho dễ hiểu hơn thì máy sẽ "giăng bẫy" bạn ở một vòng mà ở vòng đó, bạn sẽ rất rất khó để vượt qua.
    Ví dụ, mình thường thấy sau khi bạn vô địch C1 năm nay thì năm sau bạn sẽ gặp khó ở vòng knock-out thứ nhất.Sẽ rất khó để qua vòng này nhưng nếu sau khi thua, bạn save/load thì cơ hội vượt qua sẽ cao hơn nhiều dù ko đổi tac.
    Sau nhiều năm ăn C1 liên tiếp, bạn sẽ gặp khó ở trận chung kết. Mình thực sự ngạc nhiên khi năm đó mình gặp Ars ở trận chung kết C1, và khi đã bị giăng bẫy ở chung kết, dù có save/load cũng không thể thắng được. Sau khi save/load vài lần mà không ăn thua, mình tò mò dùng Fmrte làm chấn thương vài ku chủ lực của Ars ===> vẫn thua Sau đó làm cả đội chính của Ars thể lực về 10%, Ars buộc phải ra sân với toàn cầu thủ trẻ, vậy mà M.U thiện chiến của mình cũng chỉ ăn được 2-1
    Bên cạnh đó ở giải ngoại hạng, mình nhận thấy Newcastle thường xuyên là đội chấm dứt mạch bất bại của người chơi mà không phải là 1 đội nào đó trong Big-four ( phải chăng New là đặc phái viên của SI )

Good luck, Ronaldo......I'll always love you

Số bài viết
    420
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của mrspecial Bài viết
    Về vấn đề thứ nhất, mình cũng đã nhận ra lâu rồi nhưng do nó có phần hơi khó xác định nên cũng không nói ra.
    Mình để ý nhiều và thấy rằng, mỗi năm ở cup C1 bạn sẽ "gặp khó" ở 1 vòng đấu, hay nói cho dễ hiểu hơn thì máy sẽ "giăng bẫy" bạn ở một vòng mà ở vòng đó, bạn sẽ rất rất khó để vượt qua.
    Ví dụ, mình thường thấy sau khi bạn vô địch C1 năm nay thì năm sau bạn sẽ gặp khó ở vòng knock-out thứ nhất.Sẽ rất khó để qua vòng này nhưng nếu sau khi thua, bạn save/load thì cơ hội vượt qua sẽ cao hơn nhiều dù ko đổi tac.
    Sau nhiều năm ăn C1 liên tiếp, bạn sẽ gặp khó ở trận chung kết. Mình thực sự ngạc nhiên khi năm đó mình gặp Ars ở trận chung kết C1, và khi đã bị giăng bẫy ở chung kết, dù có save/load cũng không thể thắng được. Sau khi save/load vài lần mà không ăn thua, mình tò mò dùng Fmrte làm chấn thương vài ku chủ lực của Ars ===> vẫn thua Sau đó làm cả đội chính của Ars thể lực về 10%, Ars buộc phải ra sân với toàn cầu thủ trẻ, vậy mà M.U thiện chiến của mình cũng chỉ ăn được 2-1
    Bên cạnh đó ở giải ngoại hạng, mình nhận thấy Newcastle thường xuyên là đội chấm dứt mạch bất bại của người chơi mà không phải là 1 đội nào đó trong Big-four ( phải chăng New là đặc phái viên của SI )
    Đồng ý với bạn.Mình vô địch C1 mùa thứ 2 xong sang mùa thứ 3 gặp AC MIlan.Dù cả 2 trận lượt đi và về đều ép sân hoàn toàn nhưng đều thua rất chi nhảm nhí.Dường như FM có 1 sự sắp đặt nào đó để người chơi ko thể thắng mãi.Bác nào mà 3 năm liên tiếp ăn 3 cúp thì chắc là save/load mạnh rồi

Số bài viết
    127
    Mình mới chơi Fm nên chưa hết mùa giải bao giờ,nhưng mình nghĩ càng save load trình độ máy càng khó hơn thì fải ,chẳng biết đúng không

Số bài viết
    371
    Chơi FM càng khó càng thú vị chứ sao, thế mới thể hiện được khả năng. Mấy bản trước cứ đến mùa thứ 3 hay 4 là có cú ăn 3, ăn 4, thậm chí ăn 7. Kết quả của trận đấu phụ thuộc vào chính người chơi chứ không phụ thuộc vào cái gì khác.
    Cách đổ bê tông của bạn liệu có vấn đề không? Kể cả khi dẫn trước tôi cũng chỉ để tối đa là 4 hậu vệ và 2 DM, co cụm phòng ngự tôi nghĩ là không hề nên chút nào. Đặc biệt nếu gặp Arsenal, lấy công đối công thôi!!!

Hy vọng là con đường. Chiến thắng là định mệnh

Số bài viết
    41
    Cách đổ bê tông của tớ hiệu quả bấy lâu nay nên tớ mới nói chứ. Kiểu đá 4-4-1-1 này tớ đã chơi rất hiệu quả khi dẫn trước. 4 DM hàng khủng, đố thằng nào ghi bàn nổi. Chơi FM, tớ rất trọng dụng DM, trong đội hình cần có 4,5 DM để khi cần thì chơi thủ hoặc chặt chém. 2 DM thì làm sao kèm nổi mấy thằng chạy cánh kỹ thuật của đối phương. Chỉ để 2 thằng có kỹ thuật ở trên để câu giờ thôi.

Số bài viết
    91
    yếu tố quan trọng nhất bạn không nhắc đến là may mắn may mắn là một phần của bóng đá mà. chuyện mình đổ bê tông nhưng không giữ được thành quả là chuyện hết sức bình thường, thế mới là bóng đá chứ. mình cũng vài lần gặp trường hợp thế này, nhưng lúc đó cũng chỉ nghĩ là trời không cho mình vô địch thôi.

Số bài viết
    112
    edit cái, nvnvbvbvbbcvcvcvcvcvc

Lần sửa bài viết gần nhất bởi quanghai1985 : 26-10-2009 vào lúc 11:12 PM

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới