Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 12 trang 12311 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 113
    Số bài viết
    67

Cheat & Nghệ thuật cheat: Tài hoa của FMer

( Hihi tiêu đề hơi ..phiêu tí )

Chơi FM nói riêng & game nói chung luôn tồn tại tính cách muốn đè bẹp đối phương trong mọi trường hợp, & nhiều lúc gặp đội thấp cổ bé họng thì không thể không cheat.

Tình hình là có nhiều tuyệt chiêu đang ẩn hiện trong thiên hạ ---> nên topic này hi vọng anh em vào chia sẽ những thành quả sao bao ngày nghiên cứu bí kiếp ...cheat ---> để nâng cheat lên 1 tầm cao mới & để các Manager hậu bối ...kém tài năng ( như spy nè ) có đất dụng võ

Cheat ở đây được định nghĩa là : can thiệp 1 cách thô bạo vào database để làm thay đổi thông số 1 cách bất hợp pháp có lợi cho FMer. Còn những trò khác như : mua rẻ bán đắt, quấy rối đối phương bằng cách trả giá cao rùi cuối cùng không chịu mua ...thì gọi là thủ thuật game (ko liên quan đến database ) không phải cheat, thì miễn bàn ở đây nhé!

Mục đích của cheat là :
    - Manc, Totenham, Aston Villa, Alt.Madrid, Sevilla, Espanol, Napoli, Palermo, Chievo, .... nhanh chóng gặt hái thành công, đè bẹp đối phương & vô địch trên mọi mặt trận.
    - Giúp những đội vô cùng yếu : Plymouth, QPR, Aachen, Cadiz .... vô địch championship ....
    .......

P.s : Các FMer tài năng không muốn cheat hay những ai thiếu tham vọng, chỉ muốn sunderland trụ hạng thì xin không chỉ trích nhé hì..hì...

Xin mở hàng đầu tiên :

Cheat profile của mình :

Mục đích : tăng profile của mình lên max, trở thành worldclass
    Kinh nghiệm đạt được : chỉ số của cầu thủ sẽ nhanh chóng max khi kết hợp với đội ngũ staff tốt. Chỉ đạo chiến thuật, thay người thường được khen ngợi là quá hợp lí.
    Phương thức : dùng FM Modifier (FMM)

Cheat profile của cầu thủ :

Mục đích : tăng chỉ số cầu thủ lên max có thể, để làm gì thì biết rùi

Cách 1 :
    Dùng chính Data Editot của FM.
    Kinh nghiệm : nên chọn 1 đội nào đó search rùi chỉnh lại theo ý mình, sau đó mới new game, sau khi vào game thì thấy chỉ số cầu thủ cũng bèo như con mèo nhưng khi đá thì giống như chỉ số mình đã thay đổi (hãy thưởng thức Acc 20 Pace 20 )

Cách 2 :
    Dùng FMM hay bây giờ FM09 hay dùng là FM Real Time Editor.
    Không nên chỉnh từng chỉ số của cầu thủ, vì sau 1, 2 tháng thì chỉ số sẽ trở về như ngày xưa tắm mưa àh.:a31:
    Nên chỉnh 1 thông số duy nhất CA=PA của cầu thủ, đội ngũ coach tốt, + cho ra sân thường xuyên ( cũng ko cần trận nào cũng cho ra sân) thì sau 1, 2 tháng là các chỉ số đỏ lờm ngay, dĩ nhiên là có nhiều thông số không phù hợp với vị trí của anh ta, nhưng chả sao cả vì cầu thủ của mình lúc đó khủng lắm rùi. Chỉ số sẽ tăng & tốc độ tăng nhanh/chậm tùy thuộc vào số lần ra sân, tùy vào training chedule.

Không nên tăng PA của cầu thủ, vì sau đó bạn sẽ thấy giá trị chuyễn nhượng sẽ rẻ như bánh bèo. Matias Fernades mà chỉ 4.5 M Pound, nó lại đi năn nỉ mình mua ấy chứ. Còn mình sẽ rất khó thanh lí những món hàng thải.

Ngoài ra có thể cheat thêm quỹ chuyễn nhượng, Quỹ lương.

Ai còn nghệ thuật gì khác xin mời vào, hỡi các nghệ sĩ cheat!!!!!

Chủ đề tương tự:
    Lần sửa bài viết gần nhất bởi spydark : 02-01-2009 vào lúc 03:38 PM

Số bài viết
    1,194
    Tớ thấy cách cheat trong sáng và đơn giản nhất là save/load đó

MAN UTD NO.1

Số bài viết
    919
    Cách 2 :
    Dùng FMM hay bây giờ FM09 hay dùng là FM Real Time Editor.
    Không nên chỉnh từng chỉ số của cầu thủ, vì sau 1, 2 tháng thì chỉ số sẽ trở về như ngày xưa tắm mưa àh.
    Nên chỉnh 1 thông số duy nhất CA=PA của cầu thủ, đội ngũ coach tốt, + cho ra sân thường xuyên ( cũng ko cần trận nào cũng cho ra sân) thì sau 1, 2 tháng là các chỉ số đỏ lờm ngay, dĩ nhiên là có nhiều thông số không phù hợp với vị trí của anh ta, nhưng chả sao cả vì cầu thủ của mình lúc đó khủng lắm rùi. Chỉ số sẽ tăng & tốc độ tăng nhanh/chậm tùy thuộc vào số lần ra sân, tùy vào training chedule.
    Không nên tăng PA của cầu thủ, vì sau đó bạn sẽ thấy giá trị chuyễn nhượng sẽ rẻ như bánh bèo. Matias Fernades mà chỉ 4.5 M Pound, nó lại đi năn nỉ mình mua ấy chứ. Còn mình sẽ rất khó thanh lí những món hàng thải.
    Bạn sẽ mãi mãi chẳng thể nào là 1 Pro Cheater nếu ôm nguyên quan điểm này

Số bài viết
    67
    Tớ thấy cách cheat trong sáng và đơn giản nhất là save/load đó
    àh nếu như thế thì Plymouth không thể nào đánh bại MU & vô địch Premier league được bạn ơi!

Mà dùng save/load sẽ không cảm nhận được cảm giác tức tối khi đội hình khủng của mình mà bị thua Hull city & phải ráng chuẩn bị vòng sau đá bại Chelsea.
    Hic lời khuyên : không dùng save/load, vì bạn sẽ phải chuẩn bị kĩ lưỡng đội hình, cầu thủ, chiến thuật, phương án khi thắng/thua ---thú vị đấy. Chuyện bạn bị thua vòng đấu cuối cùng & bị mất chức vô địch cũng hay đấy nhỉ.

áh load/save bạn sẽ bị mất nhiều thởi gian hơn để chơi game đấy

Số bài viết
    67
    Bạn sẽ mãi mãi chẳng thể nào là 1 Pro Cheater nếu ôm nguyên quan điểm này
    trời! gì đây

Đấy là 1 cách để cheat, không phải là quan điểm gì đây

Cheat ở đây là làm thay đổi các thông số có lợi cho mình, còn những cái khác làm sao càng ít thay đổi nhất là càng tốt nhất. --->mình nghĩ đây mới là đẳng cấp pro của cheater hehheee

Nếu nói cheater đẳng cấp pro thì đây là đẳng cấp : can thiệp ít nhất, game ít thay đổi nhất, mình có lợi nhiều nhất để đạt các mục đích (như đã nói ở đầu topic)

Bạn làm thế nào để 1 cầu thủ có CA=PA= 150 mà giá của cầu thủ đó xấp xỉ 10M+ đấy là chưa nói có những cầu thủ CA< PA= 140 mà vẫn có giá cao + đá hay ^^
    Chúng ta chỉ cố gắng thay đổi làm sao CA ~ PA nhất là tốt còn cầu thủ đá hay dở, rating cao/thấp thì tùy tình hình trong game mà chơi

Vậy chắc bạn chưa bao h thấy 1 cầu thủ có chỉ số tất cả các chỉ số chả có cái nào đỏ mà vẫn đá hay đúng ko
    Gặp rồi bạn, nhưng ko nhiều, & hình như ko bao giờ anh ta lên worldclass, ko nhớ rõ lắm.
    Mà sao bạn hay la lối này nọ thế?. Có cheat nào hay xin mời bàn ra cho anh em thưởng lảm nèo!!! kakakaka

mà hem tranh cãi nữa, ở đây mọi người cùng chia sẽ cách cheat hiệu quả nhất đối với mình mà

nhào vô, nhào vô, nhào vô ......

Lần sửa bài viết gần nhất bởi spydark : 02-01-2009 vào lúc 12:00 PM

Số bài viết
    919
    bạn nên edit bài thay vì viết 2 bài riêng lẻ
    Can thiệp ít nhất để đạt hiệu quả cao nhất là đúng nhưng cách can thiệp của bạn chả đúng chút nào ^^
    Bạn làm thế nào để 1 cầu thủ có CA=PA= 150 mà giá của cầu thủ đó xấp xỉ 10M+ đấy là chưa nói có những cầu thủ CA< PA= 140 mà vẫn có giá cao + đá hay ^^
    Theo như bạn nói thì có vẻ với bạn chỉ số càng nhiều cái đỏ thì đá càng hay đúng ko ??? Vậy chắc bạn chưa bao h thấy 1 cầu thủ có chỉ số tất cả các chỉ số chả có cái nào đỏ mà vẫn đá hay đúng ko

Số bài viết
    3,080
    Theo mình thì cheat có nhiều cách, nhưng hiện giờ mình thấy khả thi nhất vẫn là dùng FM Real Time Editor.:a31:

Số bài viết
    2,202
    Một cách để 1 đội như Plymouth, QPR, ... có thể thắng Mu, Arsenal, Chelsea, Liv với tỉ số cách biệt trên 20 bàn đó là add manger

...Legend...

Số bài viết
    177
    Chà !!! CHeat thì Chỉ Có Cheat chỉ số mấy thằng Coach Là Trong sáng nhất chứ cheat cầu thủ xong là ko muốn chơi nữa ---> nản vì vậy mình khuyên bạn nên cheat chỉ số PA của mấy thằng coach chỉ sau 1 thắng là bạn thấy khác biệt liền

Số bài viết
    67
    He chúng ta cùng thảo luận & chia sẻ cách cheat nên các bạn nên nói rõ cách thức, mục đích, mình có được điều gì sau khi cheat nha (bản thân mình, cầu thủ, coach, ...) Để mọi người còn bắt chước chứ hì..hì...

mà đã hack database thì đen tối rồi, nên không kể tính trong sáng ở đây. Đã "phạm tội" thì bạn đã là tội phạm rùi, nên không kể bạn pham tội ít hay nhiều kakakakaka....

Lần sửa bài viết gần nhất bởi spydark : 02-01-2009 vào lúc 12:45 PM

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới