Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 3 trong tổng số 3
    Số bài viết
    19

Update database cho mọi phiên bản của fm2009

Lý do mình viết bài này là vì mình ko thể update lên 9.3 được nhưng vẫn muốn chơi những database mới. Hầu hết các database cho mùa 2009/2010 đều làm trên nền của 9.3.0 nên các bạn đang chơi từ fm 9.2.0 về trước đành ngậm ngùi khóc hận.
    Bài viết sẽ giúp các bạn chưa update lên 9.3.0 có thể chơi dc tất cả những database mới. Cách làm cũng đơn giản thôi, ko có gì khó khăn hết.
    1) Các bạn chọn lấy 1 database mình ưng ý, download về (có trong forum hết rồi nhé)

2) Giải nén vào thư mục: C:\Documents and Settings\(tên user)\My Documents\Sports Interactive\Football Manager 2009\db

3) Sau khi giải nén xong, các bạn vào trong folder chứa database đó, tìm cái file XML Document (hình trái đất màu xanh xanh) và mở ra.

4) Nó sẽ hiển thị dạng trang web, sẽ thấy 1 dòng có nội dung như sau: "<string id="required_version" value="9.3.0" />" các bạn right click lên nền của trang đó, tìm và nhấp vào dòng "View Source". Một trang notepad sẽ hiện ra, nội dung y như trang web lúc nãy.

5) Các bạn tìm tới dòng "<string id="required_version" value="9.3.0" />", sửa số 3 thành số 2 (nếu như bạn đang chơi 9.2.0; sửa thành số 1 nếu bạn đang chơi 9.1.0). Xong rồi thì save và tắt trang notepad đó đi. Lúc này nếu chọn vào trang XML kia và ấn F5 (refresh) thì các bạn sẽ thấy số 3 đã được đổi thành số 2 hoặc 1.

6) Tắt trang XML đó đi và chơi bản update mới thôi!
    p/s: mình vẫn đang chơi và thấy bình thường, chưa có lỗi gì xuất hiện cả. Chúc mọi người thành công!