Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 5 trong tổng số 5

Chủ đề: CA và PA ; Rating ?

Số bài viết
    34

CA và PA ; Rating ?

Dùng GScout thấy có mấy cái chưa hiểu lắm nhờ anh em chỉ bảo giúp cho:
    - 1.Chỉ số PA và CA đc tính như thế nào , chỉ số cầu thủ có quyết định CA và PA ko? Nếu có thì như thế nào ?(cộng tất cả vào lấy trung bình ???)
    - 2.Rating là có ý nghĩa gì ?Tai sao Rating ko bao giờ quá 90%(ko tính những cầu thủ hack=FMM)
    - 3.Tại sao nhiều cầu thủ CA+PA rất cao lại đá không hay?Tại sao có những cầu thủ CA chỉ là 170 lại đá hay hơn 1 cầu thủ khác CA là 185 (trường hợp cả hai đều ko có PPM ,set giông nhau,đá cùng vị trí)

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    6,093
    Theo mình thì
    1- CA và PA được tính bằng cách cộng toàn bộ điểm tất cả các cột lại .
    2- Rating tức đánh giá cầu thủ chơi trên 1 vị trí nào đó, rate càng cao chứng tỏ càng đá vị trí đó tốt. Rating không quá 90% có lẽ là mỗi cầu thủ đều có thể chơi trên 1 vị trí ( trừ GK ) (?).
    3- CA và PA chỉ là chỉ số. Chất lượng của 1 cầu thủ được đánh giá trên nhiều yếu tố: chỉ số thích hợp, cân nặng, chiều cao, PPM, vị trí, và có thể kể thêm phong độ và các chỉ số ẩn. Trường hợp kể trên có thể kể đến 2 yếu tố chỉ số thích hợp và phong độ.

Số bài viết
    34
    mình chưa rõ lắm CA PA max chỉ có 200 thì cộng thế nào?
    bạn làm mẫu 1 thằng dc ko?
    lấy cầu thủ vô danh chỉ số kém cộng cho dễ ha

Số bài viết
    5,684
    ko phải là tổng các chỉ số đâu, đây là do lập trình của FM, tính thế nào thì chỉ có hỏi SI thôi, à, mỗi điểm Ca sẽ tương ứng với 1 điểm cho 1 chỉ số, nhưng hình như, có chỉ số lại vài điểm CA mới bằng được 1 điểm chỉ số đó cơ

Lần sửa bài viết gần nhất bởi Jose Mourinho : 20-09-2009 vào lúc 04:50 PM

Số bài viết
    60
    Bạn tham khảo bài này xem sao nhé http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=7844

El Níño

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới