1. Mẹo kiếm tiền dành cho các clb nhỏ (giải ý only!)
Nếu bạn đã từng chơi các clb italia chắc các bạn từng nghe đến "co-own"- đồng sở hữu? Đây có thể là một lỗi của game nhưng nếu bạn khai thác lỗi này, bạn sẽ có nhiều tiền để chi tiêu cho việc mua thêm cầu thủ mà không hề mất quân!
Nếu 1 clb đề nghị được co-own cầu thủ của bạn , đừng vội từ chối! Bởi vì CLB đó sẽ đồng ý với bất kì giá nào mà bạn đưa ra! Bạn không tin? nhưng đó là sự thật.R.B có một thủ môn trẻ. Jerris Delle(không nhớ tên chính xác lắm!) có giá là 10k, nhưng khi AC Milan đề nghị co-own, R.B đòi thử 10M. Ai dè đồng ý ngay lập tức. Chỉ tiếc là thằng nhóc thủ môn không chịu kí hợp đồng với AC!
R.B đã thử và thành công với các cầu thủ như M.Pasqual của Fiorentina, J.Hobbs (DC - Eng- wonderkids sau 1 mùa), R.Montolivo, Aythami....Bạn yêu cầu cầu thủ chơi cho đội mình trong các điều khoản chuyển nhượng (play at your club); cần chú ý đến phí chuyển nhượng trong tương lai (future fee), set lại là not set nếu CLB kia để một giá nào đó để mua đứt cầu thủ của mình.
Do đặc trưng của Co-own là tiền tươi trao ngay, không được trả chậm nên nếu bạn bán được cầu thủ dạng này, ngân quỹ của bạn sẽ có rủng rỉnh tiền để đi shopping!Mặt khác, cầu thủ vẫn ở lại CLB của bạn nên bạn không lo ngại bị mất quân! Vậy vừa có tiền, vừa không mất quân, tại sao bạn không thử?
Quên một mẹo nhỏ nữa, khi bạn đã accept 1 tranfer dạng co-own, bạn nên set lại status của cầu thủ đó là not needs by club, giúp tăng khả năng cầu thủ sẽ kí hợp đồng với câu lạc bộ mới. Sau khi chuyển nhượng xong, nhớ lưu ý set status cảu cầu thủ lại như cũ. Thứ 2, trước khi đấu giá cuối mùa (mua lại quyền sở hữu cầu thủ vào ngày 01.07 hằng năm) bạn nên set cầu thủ đó lên tranfer list, asking fee=0, not needs by club. Khi đó, CLB kia sẽ đấu giá =0, chắc chắn bạn sẽ có lại cầu thủ của mình!Hehe vậy là tự nhiên thu được một khoản tiền kha khá rùi???
Hạn chế của trò này là 1.Bạn không chủ động mời clb khác co-own cầu thủ của mình được! 2.Bạn có thể đòi bất cứ giá nào, máy đều đồng ý, nhưng nếu cái giá đó cao hơn số tiền còn lại trong ngân quỹ đội mua, chắc chắn giao dịch sẽ hủy bỏ. 3.Cầu thủ của bạn quá yêu clb và không chấp nhận kí hợp đồng(bó tay không biết làm sao!). 4. Chỉ cầu thủ u23 mới được đề nghị mua co-own!
Những đội bóng rất ham mua cầu thủ dạng này là AC, Inter, Rome, Juve, Torino.. nhưng bán cho các CLB lớn thu được nhiều hơn và cũng làm cho nó hết vốn mua cầu thủ<-- khoái

Try your Best and Fun!