Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 3 trang 123 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 23
    Số bài viết
    11

Italia's league - Guide by R.B.

1. Mẹo kiếm tiền dành cho các clb nhỏ (giải ý only!)
    Nếu bạn đã từng chơi các clb italia chắc các bạn từng nghe đến "co-own"- đồng sở hữu? Đây có thể là một lỗi của game nhưng nếu bạn khai thác lỗi này, bạn sẽ có nhiều tiền để chi tiêu cho việc mua thêm cầu thủ mà không hề mất quân!
    Nếu 1 clb đề nghị được co-own cầu thủ của bạn , đừng vội từ chối! Bởi vì CLB đó sẽ đồng ý với bất kì giá nào mà bạn đưa ra! Bạn không tin? nhưng đó là sự thật.R.B có một thủ môn trẻ. Jerris Delle(không nhớ tên chính xác lắm!) có giá là 10k, nhưng khi AC Milan đề nghị co-own, R.B đòi thử 10M. Ai dè đồng ý ngay lập tức. Chỉ tiếc là thằng nhóc thủ môn không chịu kí hợp đồng với AC!
    R.B đã thử và thành công với các cầu thủ như M.Pasqual của Fiorentina, J.Hobbs (DC - Eng- wonderkids sau 1 mùa), R.Montolivo, Aythami....Bạn yêu cầu cầu thủ chơi cho đội mình trong các điều khoản chuyển nhượng (play at your club); cần chú ý đến phí chuyển nhượng trong tương lai (future fee), set lại là not set nếu CLB kia để một giá nào đó để mua đứt cầu thủ của mình.
    Do đặc trưng của Co-own là tiền tươi trao ngay, không được trả chậm nên nếu bạn bán được cầu thủ dạng này, ngân quỹ của bạn sẽ có rủng rỉnh tiền để đi shopping!Mặt khác, cầu thủ vẫn ở lại CLB của bạn nên bạn không lo ngại bị mất quân! Vậy vừa có tiền, vừa không mất quân, tại sao bạn không thử?
    Quên một mẹo nhỏ nữa, khi bạn đã accept 1 tranfer dạng co-own, bạn nên set lại status của cầu thủ đó là not needs by club, giúp tăng khả năng cầu thủ sẽ kí hợp đồng với câu lạc bộ mới. Sau khi chuyển nhượng xong, nhớ lưu ý set status cảu cầu thủ lại như cũ. Thứ 2, trước khi đấu giá cuối mùa (mua lại quyền sở hữu cầu thủ vào ngày 01.07 hằng năm) bạn nên set cầu thủ đó lên tranfer list, asking fee=0, not needs by club. Khi đó, CLB kia sẽ đấu giá =0, chắc chắn bạn sẽ có lại cầu thủ của mình!Hehe vậy là tự nhiên thu được một khoản tiền kha khá rùi???
    Hạn chế của trò này là 1.Bạn không chủ động mời clb khác co-own cầu thủ của mình được! 2.Bạn có thể đòi bất cứ giá nào, máy đều đồng ý, nhưng nếu cái giá đó cao hơn số tiền còn lại trong ngân quỹ đội mua, chắc chắn giao dịch sẽ hủy bỏ. 3.Cầu thủ của bạn quá yêu clb và không chấp nhận kí hợp đồng(bó tay không biết làm sao!). 4. Chỉ cầu thủ u23 mới được đề nghị mua co-own!
    Những đội bóng rất ham mua cầu thủ dạng này là AC, Inter, Rome, Juve, Torino.. nhưng bán cho các CLB lớn thu được nhiều hơn và cũng làm cho nó hết vốn mua cầu thủ<-- khoái

Try your Best and Fun!

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    283
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Roberto Baggio Bài viết
    Bạn có thể đòi bất cứ giá nào, máy đều đồng ý, nhưng nếu cái giá đó cao hơn số tiền còn lại trong ngân quỹ đội mua, chắc chắn giao dịch sẽ hủy bỏ. 3.Cầu thủ của bạn quá yêu clb và không chấp nhận kí hợp đồng(bó tay không biết làm sao!). 4. Chỉ cầu thủ u23 mới được đề nghị mua co-own!
    Bác xem lại cái này! Nghe phét quá:"Bạn có thể đòi bất cứ giá nào". Máy gà quá hay sao mà bất cứ giá nào mình đặt nó đều Accept?
    Tôi cũng chơi giải Ý đã nhiều năm, cũng đã từng Co-Own nhiều thằng, chưa bao giờ máy lại accept với giá gấp đôi giá trị thị trường của cầu thủ chứ chưa nói là "bất cứ giá nào".
    *Cầu thủ trẻ thường ko thích dạng chuyển nhượng co-own nên rất hay reject dù clb hỏi mua rất nổi tiếng như AC,Juve, Inter...

Số bài viết
    1,091
    Nói như bạn thì muốn gì cũng được, lũng đoạn thị trường chuyển nhượng Serie A à ? Mình cũng là người có thâm niên chơi Serie A chẳng lẽ lại không biết tới co-own. Làm gì có chuyện hét giá nào nó cũng chịu >"<

Số bài viết
    16
    chắc game nhà bác cài lỗi đó thôi!Chứ không có chuyện 10k mà hét 10m nó cũng accept đâu!Em đã Udinese có thằng ku Barreto cũng có đứa hỏi co-own nhưng chỉ hét lên 1m là nó từ chối luôn rồi(giá của nó là 1,2m)!

Số bài viết
    57
    uh hét cao quá có lẽ không được,mình cũng chơi đến năm 2014 rồi,lại cầm ngay Juve nên cũng biết,vì Juve rất được bọn AC,Rome,nó gạ kiểu này,nhưng giá cao quá nó cũng out!

Số bài viết
    43
    Cho dù bạn có thể co-own được 10m nữa thì cũng chẳng thấm vào đâu.Những đại gia bên Serie A thường có rất nhiều tiền đầu tư vào mùa chuyển nhượng. mình chơi AC milan, đã có lúc trong túi minh có hơn 600m để đầu tư vào thị trường chuyển nhượng

Số bài viết
    361
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của daichuoi Bài viết
    Cho dù bạn có thể co-own được 10m nữa thì cũng chẳng thấm vào đâu.Những đại gia bên Serie A thường có rất nhiều tiền đầu tư vào mùa chuyển nhượng. mình chơi AC milan, đã có lúc trong túi minh có hơn 600m để đầu tư vào thị trường chuyển nhượng
    600M...yên Nhật rồi ông ơi.làm gì có 600M(kể cả USD)mà chuyển nhượng
    AC cao nhất chỉ 20-30M thôi

Số bài viết
    1,178
    Tui thấy nhiều nhất cũng chỉ thằng AC cho tui khi ký hợp đồng với nó năm 2013 , bây giờ được những 600M để mua sắm thì hết nói

Because The Main One

Số bài viết
    43
    hic.Mùa đầu thì lấy đâu ra 600M USD ~~~>> có mà bán cả CLB đi cũng không đủ 600M.đến năm 2014 mình mới được, chính xác là mình có 672M ( USD đấy ná ). Milan mùa đầu chỉ cần mua thêm 1 thằng ST có khả năng bùng nổ cao là được.không být các bác thấy thế nào chứ em thì đề cử thằng Suazo, đá cực hay ma lại rẻ ( 8.5 ~~>> 9M thôi).

Số bài viết
    1,091
    600M tiền chuyển nhượng ? Sup ? 600M VND thì chắc là tin được chứ 600M...zzz..thì...Có ai tin được không ? ^__^

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới