Share game FM24 (PC)

Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 12
    Số bài viết
    6,093

Mua Laptop - nhờ har và mọi người tư vấn giùm phát

Hiện mình có trong tay 1 số tiền dao động từ 750-1000$ ( 1000 là nếu bán PC cùi đang dùng hiện tại đó ) , nên muốn đổi dùng laptop cho nó... oai

Yêu cầu là :

- Ko đòi hỏi chơi game gì nhiều , có chơi thì cũng vài game nhỏ như FM chứ ko nặng về đồ họa . Tuy nhiên có xu hướng học đồ họa nên hình ảnh phải good
    - Có sử dụng Internet thường xuyên , và có thể phải xách laptop đi nhiều nơi
    - Nhu cầu dữ liệu nhiều , tối thiểu 80GB
    - Dual Core , RAM càng nhiều càng tốt ( ~ 1GB RAM ko biết có thể đc ko ) , đầu DVD có cũng đc ko wan trọng vì dùng Internet mà

Phiền mọi người tư vấn giùm cho :confused:

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    252
    Notebook Toshiba Satellite A100-P530 - Win XP Home: Intel Core Solo T1300 1.66GHz

Số bài viết
    6,093
    Notebook Toshiba Satellite A100-P530 - Win XP Home: Intel Core Solo T1300 1.66GHz/ 256MB Ram/ 128MB VRam/ 60GB HDD/ DVD+CDRW/ FaxModem 56Kbps/ NIC/ 15.4" CSV TFT Display/ Touchpad Mouse/ Weight 2.7Kg/ without FDD/ Wirellss 802.11g - Made in China
    RAM ít quá, còn cao nào ko mọi người ? Chủ yếu là mua máy trâu mà

Ảnh đại diện của tzboy
    tzboy đang ngoại tuyến Thành viên danh dự Thành viên danh dự
    Số bài viết
    1,336
    HP DV 5000(Intel CoreDuo T2050-Centrino Duo 1,6GHZ-60GB-512MB-15.4''XBRITE-DVDRW/DL-XP MCE):
    15.4''WXGA-XBRITE Display ,128MB VGA SHARE -> Ko đòi hỏi chơi game gì nhiều , có chơi thì cũng vài game nhỏ như FM chứ ko nặng về đồ họa . Tuy nhiên có xu hướng học đồ họa nên hình ảnh phải good
    WIRELESS b/g. , 56K Modem , 10/100 NIC -> Có sử dụng Internet thường xuyên , và có thể phải xách laptop đi nhiều nơi
    80 GB HDD -> Nhu cầu dữ liệu nhiều , tối thiểu 80GB
    Centrino Duo 1,6 GHZ ,(Intel Core Duo T 2050-533 Mhz FSB-Intel Express Chipset 945-2 MB L2 Cache), 512 MB RAM -> Dual Core , RAM càng nhiều càng tốt ( ~ 1GB RAM ko biết có thể đc ko ) , đầu DVD có cũng đc ko wan trọng vì dùng Internet mà
    giá cho cấu hình trên là $960
    Nếu lắp thêm thanh RAM 512 nữa vào chắc xấp xỉ hơn ngàn tệ Mẽo 1 tí đóa:biggrin1:

Số bài viết
    119
    Cấu hình cao là 1 chuyện, laptop quan trọng nhất là tính cơ động. bền, nhẹ và pin lâu. Mình recommend SuperFM nếu ko quan tâm về sức mạnh thì có thể chọn :
    IBM Thinkpad T43 Intel Centrino Sonoma 1.86 Ghz /512 DDR2/ 60GB 5400rpm / DVD-CDRW/ VGA ATI X300 (Xem DVD hay làm đồ họa khá ngon nếu so với VGA tích hợp GMA950 của chipset Intel đấy) 64mb up to 256MB/ Wireless Intel 2200 BG/ Finger reader nhận dạng vân tay. Máy mới 100%. Model cuối cùng của T43, Date 27-11-2006 Giá 1050$ (giá thị trường mình tham khảo trên TTVNOL)

Một số laptop dùng Duo Core (Không quá vượt trội về sức mạnh so với dòng cũ CPU Sonoma đâu) của Dell và HP tuy giá rất cạnh tranh nhưng xác suất gặp phải "con" dùng 1 thời gian bị trục trặc là khá cao đấy

Số bài viết
    6,093
    Thank tzboy và har . Vì SuperFM gà trong mấy cái vụ này lắm nên ... thắc mắc hơi nhiều , thông cảm tí ^^

Về cấu hình máy mà tzboy đưa ra thì cũng ổn wá rồi , chỉ cho thắc mắc tí xíu là
    128MB VGA SHARE
    Mình nghe nói card share thì ko mạnh = card rời , ko biết có đúng ko . Nếu đúng vậy thì liệu có laptop nào cấu hình tương đương mà có card rời ?

Cấu hình cao là 1 chuyện, laptop quan trọng nhất là tính cơ động. bền, nhẹ và pin lâu. Mình recommend SuperFM nếu ko quan tâm về sức mạnh thì có thể chọn :
    IBM Thinkpad T43 Intel Centrino Sonoma 1.86 Ghz /512 DDR2/ 60GB 5400rpm / DVD-CDRW/ VGA ATI X300 (Xem DVD hay làm đồ họa khá ngon nếu so với VGA tích hợp GMA950 của chipset Intel đấy) 64mb up to 256MB/ Wireless Intel 2200 BG/ Finger reader nhận dạng vân tay. Máy mới 100%. Model cuối cùng của T43, Date 27-11-2006 Giá 1050$ (giá thị trường mình tham khảo trên TTVNOL)

Một số laptop dùng Duo Core (Không quá vượt trội về sức mạnh so với dòng cũ CPU Sonoma đâu) của Dell và HP tuy giá rất cạnh tranh nhưng xác suất gặp phải "con" dùng 1 thời gian bị trục trặc là khá cao đấy
    Chà, có lẽ phải nhờ har tư vấn thêm lần nữa . Vì trong quá trình làm việc thì mình có thể phải làm rất nhiều việc ( CPU làm việc gần như 100% trong thời gian dài khi sử dụng PC cùi hiện tại ). Do đó tuy ko đòi hỏi về game nhiều nhưng mình cần 1 máy có khả năng làm việc tốt . Được giới thiệu là dòng Dual Core hay Duo Core gì đó ( ko biết có khác nhau ko nữa ) có tính năng vượt trội hơn so với các đời cũ nên... cũng muốn thử hỏi xem .

Ảnh đại diện của tzboy
    Số bài viết
    1,336
    SuperFM nói là học về đồ họa nhiều à. Vậy chắc sẽ cần dùng nhiều phần mềm đồ họa ác liệt đấy. Tui thấy VGA share128 dùng cũng được mà. Như tui đang dùng HP nx6120, cấu hình có thể nói gần giống con tui giới thiệu (nhưng chip tui chỉ là Centrino thui :party: ). Máy có cài Photoshop + Corel (làm đồ họa đơn giản ) có thể chạy cả 2 chương trình trên cùng lúc ko vấn đề gì.
    Còn nếu SuperFM muốn con máy khác có VGA rời + oai:agree: + không thích dùng hàng HP or Dell thì tui giới thiệu con này:
    SONY VAIO FS875P/H(Sonoma 740-Centrino 1,73GHZ-80GB-512MB-15.4''XBRITE-DVDRW/DL-128MB VGA GeForce 6400-XP Pro) Centrino(Sonoma 740) 1,73 GHZ , 80 GB HDD, 512 MB RAM ,15.4''WXGA-XBRITE Display , 128 MB VGA GeForce Go 6400 , DVDRW Double Layer (Doc duoc dia DVD 2 lop),WIRELESS g , 56K Modem , 10/100 NIC , Windows XP Professional License, Weight:2.4 Kg
    Giá $ 1150.00 (đắt hơn con của tui giới thiệu 1 tẹo đóa )

Số bài viết
    6,093
    Để xem xét lại con của tzboy sau , hiện tại vẫn chưa có đủ tiền, đây là vẫn nằm trong dự tính .

Hỏi thêm vài câu : Laptop thì mình có thể gắn thêm ổ cứng, RAM hay thay VGA khác đc ko ?

Số bài viết
    213
    Hê hê, đưa tiền đây mua hộ cho, mua chú TOSIBA bảo hành toàn cầu đi, mua bên Malai rẻ hơn này

:-L

Ảnh đại diện của tzboy
    Số bài viết
    1,336
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của SuperFM Bài viết
    Hỏi thêm vài câu : Laptop thì mình có thể gắn thêm ổ cứng, RAM hay thay VGA khác đc ko ?
    Ổ cứng + RAM có thể gắn thêm vô tư . SuperFM có thể mua thêm 1 ổ cứng ngoài + box ổ cứng cắm cổng usb. Tha hồ mà lưu nhạc + phim:peace: . Chỉ sợ SuperFM ngại tốn xiền thoai 8-X . VGA cũng thay được, nhưng chỉ là khi card VGA của SuperFM bị hỏng phải thay cái khác thôi (nhưng phải thay giống cái card cũ đấy nhé):eyebrows:. Chứ còn thấy cái đấy yếu muốn thay bằng cái khủng hơn thì không được đâu à

Lần sửa bài viết gần nhất bởi tzboy : 14-01-2007 vào lúc 11:53 PM

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới