Share game FM24 (PC)
Trang thứ 4 trong tổng số 5 trang Trang đầuTrang đầu ... 2345 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 31 tói 40 trong tổng số 43
    Số bài viết
    919
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của earthsnake Bài viết
    Công nhận anh hay thật ấy. Em cũng chơi ở giải thấp nhất của Anh (Tamworth ở Blue Square North) nhưng mà lên tới Blue Square Premier là đuối rồi.
    Về cái vụ chuyển nhượng em có một cách để bỏ bớt cầu thủ là cứ offer $0 cho mấy club khác. Tỉ lệ thành công cũng khá cao.
    Ai chơi giải thấp của anh thì em có vài cầu thủ khá chất lượng, xài đc đến League 2 là:
    DC: Tennant McVea
    DL: Chris Guiney
    AML: Stephan Grant
    DM: Alexis Nikolas
    ST: Tony Clyde (giá 2000)
    Hết mùa đầu, mấy câu lạc bộ ở hạng cao nó release cầu thủ em cũng gom đc mấy em kha khá (đủ sức ở League 1):
    DC: Ben Mee (Manchester City)
    ST: David Ball (MC), Shuan Batt (Peterborough United, pace 17 khá cao so với các đội tầm thấp)
    AMR: Vincent van den Berg (Arsenal)
    DM: Tom Taiwo (Chel).
    Còn về staff thì em biết một thằng scout (ko phải random) có chỉ số khá cao, judge ability 17, judge potential 17. Tên John Richards (sign free). Em toàn dùng để đi đanh giá khả năng cầu thủ.

Thường những cầu thủ này sẽ bị cạnh tranh quyết liệt vì thế nên trang bị cho mình 1 vốn kiến thức kha khá về kỹ năng tìm kiếm cầu thủ để có thể sign được những cầu thủ thích hợp nhất với team của mình

Số bài viết
    2
    Anh có cách nào về tìm kiếm cầu thủ ko? Em chỉ sống nhờ Assistant với scout là chủ yếu

Số bài viết
    919
    Anh có cách nào về tìm kiếm cầu thủ ko? Em chỉ sống nhờ Assistant với scout là chủ yếu
    Kinh nghiệm chơi lâu năm + hack nhiều
    Hack ko phải là để tạo ra super man trong team mà để tìm ra mối liên quan giữa các attributes. Từ đó xác định được những chỉ số ảnh hưởng đến khả năng của mỗi cầu thủ ở từng vị trí

Số bài viết
    1,003
    Cầu thủ hạng dưới thì chỉ mó mấy hàng già thôi , vì cầm hạng dưới thì chơi hẳn nghèo nhất nó mới máu . Đợi lúc nó hết hạn hợp đồng rồi sign free là ok .

Số bài viết
    3
    Chơi hạng thấp thì phải chịu khó mà mò hàng free..Chứ hàng ngon nhưng CLB mình dỏm thì nó cũng ko chịu về.

Số bài viết
    196
    Genie Scout, tìm những thằng PA cao, có thể kí được free thì ký

Số bài viết
    919
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của canabiste Bài viết
    Genie Scout, tìm những thằng PA cao, có thể kí được free thì ký
    Đừng bao h tin tưởng 100% vào Genie.
    Có những thằng 110<PA<130 đá vẫn rất khủng

Ảnh đại diện của mrspecial
    mrspecial đang ngoại tuyến ♥♥♥ Cristiano Ronaldo ♥♥♥ Thành viên danh dự
    Số bài viết
    2,023
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Zant Bài viết
    Đừng bao h tin tưởng 100% vào Genie.
    Có những thằng 110<PA<130 đá vẫn rất khủng
    Ý anh Zant có phải nói đến những thằng PA thấp nhưng thuận thuần 1 chân nên chỉ số vẫn khủng ko
    Thật sự nhiều lúc tìm được những ku như vậy nhưng vẫn không dám dùng vì chưa có kinh nghiệm với những ku như này và nhìn PA, CA của nó lởm quá nên hơi ngại

Good luck, Ronaldo......I'll always love you

Số bài viết
    919
    Ko
    Thuận 3 chân vẫn ngon.
    Đừng nhìn vào chỉ số lèm nhèm mà đánh giá
    Cho scout theo dõi ít nhất 2 trận và đánh giá những chỉ số cần thiết ảnh hưởng đến khả năng của cầu thủ đó
    Lấy ví dụ thằng Ramus Elm mà hiện nay có nhiều thông tin là các đội bóng châu Âu đang quan tâm.
    Thằng này trong FM là hàng random nhưng PA max cũng chỉ là 14x nhưng đá MC cực khỏe.
    Hay một số thằng của Rumani hay Bungari CA và PA cùi nhưng đá lại rất hay...

Số bài viết
    25
    Cho hỏi tý ở hạng thấp như thế thì có dính WP không nhỉ

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới