Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 3 trang 123 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 24
    Số bài viết
    18

Icon14 4-4-2 Chắc chắn và hiệu quả !!

- Mình sử dụng 1 mức Mentality cho toàn đội nên lối đá rất mềm mại , nhịp nhàng trong cả tấn công và phòng ngự .
    - Tactics này sử dụng lối tấn công biên không tạt bóng nhiều mà chủ yếu dê thẳng vào trong đối mặt thủ môn ( nếu bạn có những tiền vệ cánh dê dắt tốt ở đây mình sử dụng Nasri , Theo walcott , Marquinhos , arshavil ) hoặc chuyền lại cho tuyến 2 dứt điểm . Nếu bạn có 2 tiền vệ trung tâm chuyền tốt , dứt điểm từ xa tuyệt thì không phải bàn ( mình thì mùa đầu sử dụng kuzmanovic và Fàbregas , mùa gần nhất mua Hamsik về từ Man xanh 60m nhưng tiền nào của ấy mà ) .
    - Tiền đạo thì như nhau , không có gì khác biệt giữa 2 vị trí tiền đạo , nhưng không vì vậy mà không hiệu quả nhé , ví dụ như ngay mùa đầu tiên chú Adebayor đã đóng góp tới hơn 70 bàn cho đội ( nhưng các mùa sau giảm dần nên thay bằng Vagner love = cách đổi adebayor lấy Love ) và bắt đầu ghi bàn đều đặn hơn .
    - Đối với tiền vệ trung tâm các bạn nên " khuyên " nó : Try killer balls whenever possible , Try to get forward whenever possible
    Tiền đạo thì : Move to channel , Try to Dribble through the centre of the park , Try to beat the offside trap , Play short simple passes .
    Tiền vệ cánh thì tất nhiên là : Run with ball down Left\Right , Play short simple passes .
    Hậu vệ cánh : Run with ball down Left\Right , Try to get forward whenever possible
    - Kết quả sau 3 mùa :

Lịch sử 73 bàn của Adebayor trong 1 mùa

Thành tích gần đây nhất :

- Và đây là tactics :
    Link

Chú ý : Đặc biệt quan trọng
    - Nên sử dụng Trainning đi kèm để cho hiệu quả tốt nhất Link
    - Đặc biệt chú ý đến Feedback của Assistant Manager trước và trong trận đấu để có cách khắc chế đối thủ tốt nhất ( Đặc biệt là với những Trợ lý chất lượng ) . Chú ý tới các dòng ở phần Tactics Trong Feedback , nó giúp bạn sử dụng phần OI 1 cách hiệu quả .

Trận đấu mình thót tim nhất , hạnh phúc nhất Sau trận này Fabiaski Praise Team-Talk mình . Link
    Sau khi tham khảo cách set tac của CR7 mình cho ra Tactics V7 có 2 thay đổi mới :
    - Set lại vị trí tiền đạo tăng hiệu quả làm bàn .
    - Set lại đá phạt góc để tối đa hiệu quả ghi bàn bằng phạt góc .

Link
    Thành tích sau 3 trận set Tactics mới , không có dấu hiệu giảm thể lực như nhiều bạn nói .

2 trận cuối mùa :

Đội hình cuối mùa :

Các bạn down vè test thử rồi Reply cho mình nhé . Mong nhận được nhiều lời nhận xét từ các bạn .

Lần sửa bài viết gần nhất bởi dongchung : 28-06-2009 vào lúc 09:24 PM

Số bài viết
    1,003
    Hi hi đúng lúc mấy bác tvb tạt chuẩn inj hàng loạt , đợi mình down về xài thử rồi feedback lại . Thank for share .

Số bài viết
    1,003
    Tacs xài được đây , 2 TVB với Tốc độ của Walcott và Messi thì 2 cánh của ARS thật sự nguy hiểm với những pha bó trung lộ tuyệt nhưng dứt điểm toàn vào người thủ thành >.< . Test qua 5 trận thì có 3 trận cách biệt 2 bàn , 1 trận cách biệt 1 bàn , 1 trận thua ( toàn dự bị ^^ ) .
    Góp ý cho tacs , chuyển wide thành narrow bật tường sẽ nhanh và đẹp mắt , 2 TVB đẩy Foward lên offten , và sáng tạo nhiều , through ball often . TVGiữa để through offten , TI tấn công để downbolt flanks ( như trên là chuẩn ) , lúc đó 2 tiền vệ biên sẽ chạy lên khi đội có bóng , set TVG là play maker sẽ được cầm bóng nhiều hơn , và khi thấy 2 TV biên dâng cao , thì không có lí do gì 1 tiền vệ sáng tạo lại ko chọc khe cho TVB đua tốc độ . Lúc đó tiền vệ biên sẽ bó vào trung lô , ( Thường thì ở VT này , finish kô được tốt mà thay vào đó là pace nên để thourgh ball often để khi đối mặt với khung thành thì sẽ căn ngang cho ST ở trong đứng chờ . Đó là góp ý của riêng mình có gì sai sót xin bỏ qua .

Số bài viết
    18
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của baophongne Bài viết
    Tacs xài được đây , 2 TVB với Tốc độ của Walcott và Messi thì 2 cánh của ARS thật sự nguy hiểm với những pha bó trung lộ tuyệt nhưng dứt điểm toàn vào người thủ thành >.< . Test qua 5 trận thì có 3 trận cách biệt 2 bàn , 1 trận cách biệt 1 bàn , 1 trận thua ( toàn dự bị ^^ ) .
    Góp ý cho tacs , chuyển wide thành narrow bật tường sẽ nhanh và đẹp mắt , 2 TVB đẩy Foward lên offten , và sáng tạo nhiều , through ball often . TVGiữa để through offten , TI tấn công để downbolt flanks ( như trên là chuẩn ) , lúc đó 2 tiền vệ biên sẽ chạy lên khi đội có bóng , set TVG là play maker sẽ được cầm bóng nhiều hơn , và khi thấy 2 TV biên dâng cao , thì không có lí do gì 1 tiền vệ sáng tạo lại ko chọc khe cho TVB đua tốc độ . Lúc đó tiền vệ biên sẽ bó vào trung lô , ( Thường thì ở VT này , finish kô được tốt mà thay vào đó là pace nên để thourgh ball often để khi đối mặt với khung thành thì sẽ căn ngang cho ST ở trong đứng chờ . Đó là góp ý của riêng mình có gì sai sót xin bỏ qua .
    Cám ơn những góp ý của bạn . Theo mình :
    - Mình để Width>>>Wide để cự ly đội hình rộng , phát huy khả năng chuyền bóng của 2 Tiền vệ trung tâm kể cả chuyền gần lẫn chuyền dài ra 2 cánh , kéo giãn hàng phòng ngự của đối phương tạo điều kiện cho các quả chọc khe phát huy tác dụng . Mà 2 TVB minh` Forward Often mà . Với lại theo mình khi sử dụng Width>>Narrow rất dễ bắt bà hoặc gặp đối phương sử dụng lối đá ép sát hoặc kèm chặt thì sẽ bị bế tắc .
    - Lý do minh` không sử dụng PlayerMaker là do khi đặt 1 TV trung tâm làm Maker sẽ dẫn đến TV này cầm bóng nhiều >>> khi đối phương bắt bài gần như sẽ vô hiệu cầu thủ này >>> mất bóng nhiều , và câuf thủ này có thiên hướng lùi , không tham gia tấn công nhiều mà chỉ tập trung kiến tạo . Nhưng dụng ý của mình là lối chơi biến hoa >>> bàn thắng từ mọi vị trí mà việc tham gia tấn công của tuyến 2 là cực kỳ quan trọng , gây bất ngờ cho đối phương . Nếu bạn test lâu cùng với Training mình đưa kèm sẽ thấy 2 TVG có nhưng pha băng lên dứt điểm sệt , ít khi bay lên trời và cũng vì vậy mình không dùng Through Often vì 2 TVG này đã có Tries killer balls often nên nó chỉ chọc khe những đường nguy hiểm , tạo cơ hội ghi bàn cao . Đồng thời mình cho 2 TVG này Run with ball Often để 2 TVG này cầm bóng di chuyển để có những đường chuyền nguy hiểm , xáo trộn đội hình đối phương .
    - 2 Tiền vệ cánh mình để Cross ballThrough Ball đều Mixed như mình đã nói sẽ có thiên hướng thọc vào nách đối phương dứt điểm , và chuyền lại cho TVG băng lên , Test nhiều bạn sẽ thấy . Còn TV cánh bắn thẳng vào người đối phương có thể do Training Winger của bạn >> TV cánh dứt điểm kém .
    Đội hình này của mình kết hợp với Feedback sẽ có hiệu quả trong việc kiểm soát trận đấu , tạo lợi thế từ sớm và vấn đề Team-Talk cũng rất quan trọng . Mình sử dụng đã lâu mà chưa thấy bị máy bắt bài , có lẽ do kiểm soát trận đấu khá tốt . Bạn Test thêm lâu lâu cùng Training của mình xem sao nhé . Mong lại nhận được FeedBack của bạn
    Đội hình :

Các trận đấu gần đây :

Lần sửa bài viết gần nhất bởi dongchung : 27-06-2009 vào lúc 04:49 PM

Số bài viết
    777
    Tac này sử dụng tight marking hao tốn thể lực cầu thủ quá
    Kiểm soát bóng cũng tàm tạm ( nhưng nếu so sánh thì thua xa tac 2 6 2 )

dùng được 2 trận 6 ông chấn thương ( đang cầm Ars mùa đầu)

quamuop1 off -> Ngao The Cuong Sinh on

Số bài viết
    18
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của quamuop1 Bài viết

Tight Marking nhưng cự ly đội hình hợp lý , nhịp nhàng sao lại hao tổn thể lực . Tôi dùng mà trong trận cứ đến phút ~70 mới phải thay người . Kiểm soát bóng còn do cả OI đối thủ chứ đâu mình tactics . Ông muốn cầm bóng nhiều chỉ càn Hold up ball là được . Vấn đề có hiệu quả hay không . Để test 1 tac xem hay hay dở cần có thời gian , để cầu thủ quen tactics . Chấn thương là do Physio hoặc Training chứ Tac này Tackling Normal là vừa đâu phải Hard đâu .

Số bài viết
    820
    Trong feedback nó bảo going in strong .... là tackling hard phải ko

sao ko bao giờ thấy trong feedback nó bảo kèm chặt nhỉ ???

Số bài viết
    18
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Hardcore Holly Bài viết
    Trong feedback nó bảo going in strong .... là tackling hard phải ko

sao ko bao giờ thấy trong feedback nó bảo kèm chặt nhỉ ???
    Cái này dịch thì như là áp sát hoặc lao vào bằng sức mạnh ( mình ko giỏi tiếng anh lắm ) . Trong Feedback ko thấy kèm chặt thật , mình cũng ko hiểu tại sao nữa . Hix !!

Số bài viết
    38
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của quamuop1 Bài viết

đúng như bạn test.
    Mình test 5 trận kết quả như sau:
    +trận đầu thắng 2-0 (2 hậu vệ ghi bàn vì mình set cả 2 CK, 6 lần offsides, 1 trấn thương)
    +Trận thứ 2 thắng 3-0 đội yếu( 1 hậu vệ ghi bàn, 1 tiền đạo phải ghi 2 bàn, 8 offsides, 1 trấn thương)
    * sau 2 trận mình co nhận sét: Hậu vệ trung tâm 1 chơi hay 8 điểm, 1 chơi 6 điểm. 2 tiền vệ trung tâm hay dê bóng, tiền vệ cánh cung vậy nhưng có xỉa bóng ra ngoài cho tiền vệ trung tâm hay de dat, tiền đạo 1 choi tốt 1 chơi tệ hay offsides và cầu thủ mất sức + trấn thương. Cầu thủ tiền vệ sút sệt vì tac set Creative thấp.
    Đến trận thứ 3 mình set lai 1 số vị trí
    1 hậu vệ mình set mentality 8
    1 cm ment 8, hold ball, run ball. 1 cm Creative 18, run ball=rarely, through ball=often bỏ hold ball
    2 tien ve cánh creative max + free role
    1 tien dao mentality=6, creative=16, run ball, through ball=often
    1 tien dao mentality=8, creative=team, forward ball, though ball=offten.
    kết quả 4-0( 1 hau ve, 1 tien ve, 2 tien dao) team choi tren 7 diem cầu thủ ghi bàn chơi trên 8 điem, 2 hau ve va tien dao choi an y va dut diem nhieu hon bot de dat ko co tran thuong va ko mat suc. 1 offsides
    tran thu 4 thang 3-1
    tran thu 5 thang 5-0(doi yeu).
    Minh dan dat sunderland mùa thứ 4.

]CR7[

Số bài viết
    177
    dịch 1 số câu tiêu biêu Feedback xem nào!!!

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới