Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 13
    Số bài viết
    42

4-4-2 trường phái 262 của M.Lippi

Mình vừa sử dụng tactic này với Milan mùa 2 (mùa được dự C1- mùa đầu dự UEFA). Kết quả nhìn chung là khả quan.

Ý tưởng của tactic: kiểm soát bóng càng nhiều càng tốt. Một khi bạn đã có quả bóng trong chân tức là khi ấy sự chủ động đang thuộc về bạn, chiến thắng sẽ đến khi bạn biết tận dụng quyền kiểm soát bóng sao cho tốt nhất. Vì vậy, tactic hạn chế sử dụng những đường chuyền bừa lên phía trên, nhịp độ quá nhanh. Do đó, TI được set như sau (dưới đây là ảnh chụp squad của mùa 3, hết mùa 2 mình quên chụp):

Đội hình như sau (lưu ý: duới đây là trong một trận đấu cụ thể, mình muốn gây áp lực tấn công nên mới chỉnh FWR của HV cánh là often, bình thường chỉ là mixed, ảnh này là squad mùa 2)

Đặc điểm của tactic:
    _ Tactic này không phải do mình hoàn toàn tạo ra mà chỉnh sửa từ tactic 262 của một thành viên bên forum fmbritain (nhưng cách đá nhìn chung là khác nhiều).
    _ Như đã nói ở trên, hầu hết các trận đấu ball possession đều cao hơn đối thủ (kể cả khi phải thi đấu ở Nou Camp, Bernabeu đều vậy).
    _ Hiệu quả trong những trận cầu lớn vì làm chủ trận đấu tốt.
    _ Hạn chế tối đa số lần sút off target.
    _ Đội hình 2 tiền đạo đều là fast striker.
    _ Khi cần tấn công, chỉnh FWR lên often cho 2 HV cánh, nâng ment của TI lên (nhiều hay ít tuỳ vào hoàn cảnh) chứ không nên đẩy ML, MR lên thành AML, AMR.
    _ 2 tiền vệ trung tâm cần có chỉ số passing cao.

Kết quả thi đấu và bảng xếp hạng:

Link: http://www.mediafire.com/?sharekey=a...4e75f6e8ebb871

Chủ đề tương tự:
    Lần sửa bài viết gần nhất bởi tienluc_sheva : 08-05-2009 vào lúc 09:30 PM

Số bài viết
    456
    106 bàn ở Seria A để thủng lưỚi 32 bàn hình như là hƠi cao đÓ bạn [ kO wen đá tactic vỚi tempo để slow như thế kia @.@ ]

Cristiano Ronaldo !

Số bài viết
    42
    Bạn có thể thấy là giai đoạn đầu mình sử dụng tactic này, hầu như không hoặc thủng lưới rất ít. Nhưng đến khi tháng 2 (giai đoạn Champions League trở lại), trước những trận C1, mình thay hết 11 cầu thủ dự bị vào đá nên có thủng lưới nhiều hơn. Với cả mình vô địch trước 4 vòng nên 4 vòng cuối Serie A toàn go on holiday, chỉ trở về đá Italian Cup Final và C1 final; vậy nên 4 vòng cuối thủng lưới đến 7 bàn.

Số bài viết
    115
    Bạn có thể cho biết tiền đạo của bạn ghi bao nhiêu bàn 1 mùa ko? Mình cũng đang theo đuổi trường phái Lippi giống bạn. Nhưng tiền đạo của mình ghi bàn hơi ít, khoảng 20 - 25 b/mùa , bàn thắng chủ yếu đến từ hàng tiền vệ & trung vệ (từ phạt góc).

http://www.vietnamorigami.org Thổi Hồn Vào Giấy

Số bài viết
    42
    Mình có 3 tiền đạo thường xuyên đá chính là: Kaka, Pato và Love. Kaka và Love đá nhiều hơn nên khoảng 25 --> 30 bàn, Pato khoảng 20 bàn.

Nói chung trong tac này mình thấy khá cần tiền đạo khủng, những trận knock out C1 mình thấy chủ yếu toàn tiền đạo ghi bàn (trận thắng 6-0 trước Barca năm ngoái Love lập hattrick).

Số bài viết
    155
    2 tiển đạo đều mentality defense à ?

Số bài viết
    205
    đá tấn công biên mà lại để chuyền ngắn và độ rộng min thế kia bạn thử post thêm mấy hình của set cầu thủ xem sao chứ như thế này thì chịu thui ko dám thử.

ManU's No.1!!!

Số bài viết
    320
    Đã test vào giai đoạn cuối của mùa giải.Theo mình cảm nhận là khá tốt.Đặc biệt trong đó là các trận:
    Chealse-A-win 4-2
    Arsenla-A-draw 2-2
    Barcelona-A-win 2-1
    Barcelona-H-win2-0

Số bài viết
    42
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của NeoWilson Bài viết
    2 tiển đạo đều mentality defense à ?
    Đúng vậy, 2 tiền đạo ment đều là defensive, 2 trung vệ ment đều là attacking. Mình chỉnh thế này dựa vào những quan sát khi xem full match thôi, khi chỉnh như thông thường- tức là trung vệ ment defensive và tiền đạo ment attacking thì thấy khoảng cách đội hình quá xa nhau.

Bây giờ mình chỉ còn không ưng ý ở cách set winger. Chỉnh FWR là Mixed thì nó ít băng lên, đội hình tấn công không tốt lắm. Nhưng nếu chỉnh là FWR là Often như hiện giờ thì nhiều lúc nó cứ ở trên mãi, bóng cứ chuyền qua chuyền lại ở 2 tiền vệ trung tâm và 4 hậu vệ.

Số bài viết
    42
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của minhiep Bài viết
    đá tấn công biên mà lại để chuyền ngắn và độ rộng min thế kia bạn thử post thêm mấy hình của set cầu thủ xem sao chứ như thế này thì chịu thui ko dám thử.
    Không nhất thiết tập trung chuyền bóng down both flanks là cần chuyền dài và đá Wide. Lối đá của tac này là tập trung kiểm soát bóng nên tempo slow, width narrow là điều bắt buộc; còn chuyền bóng lúc đầu mình cũng đã thử để là Through the Middle, nhưng lúc ấy lối chơi rất là luẩn quẩn. Còn về hiệu quả, mình thấy tac này ghi bàn cũng không hề ít.

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới