Share game FM24 (PC)
Trang thứ 3 trong tổng số 3 trang Trang đầuTrang đầu 123
Hiển thị kết quả từ 21 tói 22 trong tổng số 22
    Số bài viết
    170
    Bài viết rất tốt vì chủ topic đã cố gắng tìm tòi.Mình góp ý thêm là:Tries tricks là động tác giả,trick là lừa nhưng trong đá bóng thì nó có nghĩa khác.Có ý bảo đó là tiểu xảo nhưng mình không đồng ý vì thường tiểu xảo chỉ hậu vệ dùng thôi. Các bạn có thể vào phần thư viện và đọc thêm 1 bài tương đối đầy đủ của hiru

Số bài viết
    3

placed shots: đôi điều cần cân nhắc...

Bài của bác ronaldocruxo rất bổ ích, mình chỉ góp ý thêm về phần PM Plcae shots Placed shots Cầu thủ có cái này sẽ có sự chính xác cao trong những cú sút. Tuyệt vời cho mọi tiền đạo. Ưu điểm của cái PM này là sút hiểm, sút chính xác là điều mọi người đều biết, nhưng kèm theo thì cái PM này cũng có nhược điểm là mất thời gian cho việc NHẮM. Mình đã có kinh nghiệm như sau: - Mình dùng Man City có 3 tiền đạo là: Kun Aguero, Gignac, Hulk. Theo dõi trận đấu thì thấy như sau: + Kun: mặc dù các chỉ số Finishing, composure là cao nhất trong 3 tiền đạo nhưng lại ghi bàn kém nhất (thường dứt điểm vào thủ môn hay bị hậu vệ phá đi). Có thể là do strength thấp nên khi NHẮM để Placed shots thì thủ môn ra nhanh hay hậu vệ đè (đây là đặc trưng của giải ngoại hạng) + Gignac và Hulk: có Finishing, Composure, Strength khá cao, Gignac (có placed shot) thường ghi những bàn thắng sệt vào góc lưới khi đối diện thủ môn (thủ môn hiếm khi chặn đuọc), Hulk (có shoot with power) lại ghi những bàn thắng từ sút xa và sút mạnh ở tất cả các vị trí => Gignac có hiệu suất cao hơn khi đối diện thủ môn, Hulk lại sút nhiều hơn, ở nhiều vị trí hơn. + Trong mục Player interaction có phần yêu cầu cầu thủ ko nên để mất nhiều thời gian cho việc NHẮM đối với nhựng cầu thủ có PM Placed shots. Tóm lại, Placed shot ko hẳn là tuyệt chiêu "cần phải có" hay là "tốt hơn" cho việc dứt điểm. Nó có ưu điểm là cầu thủ sút hiểm, nhược điểm là mất thời gian cho việc NHẮM. Trong trường hợp cầu thủ có chỉ số Strength thấp + đá giải ngoại hạng thì Placed shots có hại hơn là có lợi. Do mình ko co 1 điều kiện kiểm tra trên các trường hợp khác, chỉ mong post lên để anh em test trên phần chơi của mình.

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới