Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 3 trang 123 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 28

Chủ đề: Tackling ?

Số bài viết
    16

Tackling ?

Trong phần tactics có mục tackling :easy, normal, hard
    Thường trong các tac , mình thấy 1 số bạn set tackling cho MC , AMC la easy
    Ai có thể cho mình bít tác dụng trong phần này nếu set easy, normal, hard la sao ko. Hiệu quả của việc set la thế nào

Ảnh đại diện của mrspecial
    mrspecial đang ngoại tuyến ♥♥♥ Cristiano Ronaldo ♥♥♥ Thành viên danh dự
    Số bài viết
    2,023
    Tackling có nghĩa là xoạc bóng, chuồi bóng Set tacklinh easy thì cầu thủ ít xoạc bóng còn hard thì sẽ đá kiểu "chém đinh chặt sắt"

Good luck, Ronaldo......I'll always love you

Số bài viết
    410
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của HoaXuongRong Bài viết
    Trong phần tactics có mục tackling :easy, normal, hard
    Thường trong các tac , mình thấy 1 số bạn set tackling cho MC , AMC la easy
    Ai có thể cho mình bít tác dụng trong phần này nếu set easy, normal, hard la sao ko. Hiệu quả của việc set la thế nào
    mình đá làm j có thấy ao để tackling là easy nhỉ?thấp nhất cũng phải là normal

Số bài viết
    16
    Thấy 1 số tac có set tackling easy cho MC tấn công...Mà mình thấy co set easy thì xem vẫn thấy MC tackling cũng bình thường, nên mới hỏi...sự khác biệt giữa 3 chế độ. Liệu có phải la tranh chấp bóng quyết liệt hơn ko, hay còn có ý nghĩa khác

Số bài viết
    109
    có 3 loại tackling: easy, normal và hard. chế độ tackling tăng theo chiều từ easy đến hard
    và các MC hay AMC nên để ở normal thôi.
    tackling nghĩa là chặn bóng và cắt bóng
    otay:

Số bài viết
    410
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của HoaXuongRong Bài viết
    Thấy 1 số tac có set tackling easy cho MC tấn công...Mà mình thấy co set easy thì xem vẫn thấy MC tackling cũng bình thường, nên mới hỏi...sự khác biệt giữa 3 chế độ. Liệu có phải la tranh chấp bóng quyết liệt hơn ko, hay còn có ý nghĩa khác
    tackling ngoài là chặn bóng thì còn có nghĩa là sức hoạt động của cầu thủ
    nếu như vậy bạn xem xem ngoài mc ra thì các vị trí còn lại để tackling như thế nào?vì nếu ở giữa mà mc easy thì có nghĩa là ( theo mình đoán) thì các vị trí khác phải hard...tuy nhiên việc để easy cũng rất là mạo hiểm
    còn ý nghĩa khác thì theo mình thì vị trí mc này có lẽ không quan trọng quá nhiều trong đội hình nên mới để easy( có thể chỉ là để lượn qua lượn lại rồi bùng 1 phát làm 1 qủa sút xa giống như lampard trong sự ngỡ ngàng của đội bạn

Số bài viết
    16
    thanks all vì đã đóng góp ý kiến

Số bài viết
    338
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của brutal_death Bài viết
    tackling ngoài là chặn bóng thì còn có nghĩa là sức hoạt động của cầu thủ
    nếu như vậy bạn xem xem ngoài mc ra thì các vị trí còn lại để tackling như thế nào?vì nếu ở giữa mà mc easy thì có nghĩa là ( theo mình đoán) thì các vị trí khác phải hard...tuy nhiên việc để easy cũng rất là mạo hiểm
    còn ý nghĩa khác thì theo mình thì vị trí mc này có lẽ không quan trọng quá nhiều trong đội hình nên mới để easy( có thể chỉ là để lượn qua lượn lại rồi bùng 1 phát làm 1 qủa sút xa giống như lampard trong sự ngỡ ngàng của đội bạn
    Mình nghĩ tacking chỉ đơn thuần là xoạc bóng, rộng hơn là lao vào tranh chấp chứ không liên quan gì đến việc tấn công đâu. Thực sự thì để tacking easy sẽ chắc chắn hơn, hard mới là mạo hiểm vì tranh bóng kém mà hay lao vào sẽ rất dễ bị vượt qua, cứ tưởng tượng Kaka cứ lao vào xoạc bóng với những con trâu như Palombo, nên với Am và MC để easy sẽ tốt hơn, trung vệ thì để hard để hạn chế sự thoải mái của tiền đạo nó. Với đối phương yếu hơn hoặc nếu đội có nhiều cầu thủ tacking cao thì cho tacking hard để ép sân, nhưng không nên với đối phương mạnh nhất là trên sân khách, hầu hết là câu thủ mình xoạc như điên còn nó vẫn chạy băng băng Tóm lại là dùng hard với trung vệ và trong trường hợp ép sân, dùng easy trong trường hợp phòng ngự.

Số bài viết
    410
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Megalive Bài viết
    Mình nghĩ tacking chỉ đơn thuần là xoạc bóng, rộng hơn là lao vào tranh chấp chứ không liên quan gì đến việc tấn công đâu. Thực sự thì để tacking easy sẽ chắc chắn hơn, hard mới là mạo hiểm vì tranh bóng kém mà hay lao vào sẽ rất dễ bị vượt qua, cứ tưởng tượng Kaka cứ lao vào xoạc bóng với những con trâu như Palombo, nên với Am và MC để easy sẽ tốt hơn, trung vệ thì để hard để hạn chế sự thoải mái của tiền đạo nó. Với đối phương yếu hơn hoặc nếu đội có nhiều cầu thủ tacking cao thì cho tacking hard để ép sân, nhưng không nên với đối phương mạnh nhất là trên sân khách, hầu hết là câu thủ mình xoạc như điên còn nó vẫn chạy băng băng Tóm lại là dùng hard với trung vệ và trong trường hợp ép sân, dùng easy trong trường hợp phòng ngự.
    tuỳ bạn thích nói j thì nói...với mh ko có khái niệm easy...tất nhiên không phải tackling là liên quan đến tấn công...mình đâu có nói vậy...mình nói rất rõ ràng là sức hoạt động của cầu thủ...còn bạn bảo cứ tưởng tượng Kaka cứ lao vào xoạc bóng với những con trâu như Palombo vậy tức là ý bạn là cầu thủ kém tì đè thì nêu tránh cầu thủ giỏi tì đè à? nếu như vậy chỉ có cách là cho kaka ra đá cánh

Số bài viết
    16
    Mình đồng ý với bạn Megalive 1 phần nào đó, tại thấy chỉnh easy, thì mấy thằng Mc kèm người tốt hơn hard, nhưng ngược lại gặp đối thủ ma kĩ thuật cao thì cũng khó kèm nếu chỉnh easy

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới