Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 12
    Số bài viết
    23

Icon5 Cách kiểm tra hiệu quả của chiến thuật ???

Mình muốn hỏi cách kiểm tra các số liệu thống kê xem chiến thuật của mình có hiệu quả không? Mình bít 1 số như là: xem % posession ball để coi mình có kiểm soát đc bóng hay không, xem số lần offside để biết tiền đạo có dâng cao quá không,... Bạn nào bít thêm thì chỉ mình nhá ^_^

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    410
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của lazie Bài viết
    Mình muốn hỏi cách kiểm tra các số liệu thống kê xem chiến thuật của mình có hiệu quả không? Mình bít 1 số như là: xem % posession ball để coi mình có kiểm soát đc bóng hay không, xem số lần offside để biết tiền đạo có dâng cao quá không,... Bạn nào bít thêm thì chỉ mình nhá ^_^
    vào trong trận đấu có đầy đủ hết còn chiến thuật mà nó thu đc nhiều kết quả tốt thì đó là chiến thuật hiệu quả thôi

Lần sửa bài viết gần nhất bởi brutal_death : 17-04-2009 vào lúc 03:49 PM

Số bài viết
    23
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của brutal_death Bài viết
    vào trong trận đấu có đầy đủ hết còn chiến thuật mà nó thu đc nhiều kết quả tốt thì đó là chiến thuật hiệu quả thôi
    vậy nếu nó không hiệu quả thì làm sao mình phát hiện điểm yếu ở chỗ nào? Tiền đạo bị chia cắt? Tiền vệ không hỗ trợ tốt? Hậu vệ kèm lung tung, tackle loạn xạ? 3 tuyến không gần nhau ...

Số bài viết
    115
    vậy nếu nó không hiệu quả thì làm sao mình phát hiện điểm yếu ở chỗ nào? Tiền đạo bị chia cắt? Tiền vệ không hỗ trợ tốt? Hậu vệ kèm lung tung, tackle loạn xạ? 3 tuyến không gần nhau ...
    Cái này bạn có thể xem ở phần báo cáo của ass trong trận đấu

http://www.vietnamorigami.org Thổi Hồn Vào Giấy

Số bài viết
    2,202
    Có thể xem tỉ lệ cầm bóng, tỉ lệ action zone để xem lượng cầu thủ ở từng vị trí của bạn. Hoặc xem highlights nếu các tình huống thường tập trung về các pha bóng của mình nghĩa là mình đang áp đảo.
    Và cách kiểm tra hiệu quả nhất đó là kết quả! Nếu bạn dành chiến thằng thì tac hiệu quả thế thôi

...Legend...

Số bài viết
    410
    bạn ko phải quan tâm mấy cái đó làm j cho nhức đầu đâu..tất cả hiển thị ngay cả bảng tỉ số...nếu đội của bạn đá ghi bàn và dành chiến thắng hoặc có những kết quả khả quan với các đội bóng mạnh thì có nghĩa là bạn đang đi đúng hướng

Số bài viết
    144
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Gunner2012 Bài viết
    Có thể xem tỉ lệ cầm bóng, tỉ lệ action zone để xem lượng cầu thủ ở từng vị trí của bạn. Hoặc xem highlights nếu các tình huống thường tập trung về các pha bóng của mình nghĩa là mình đang áp đảo.
    Và cách kiểm tra hiệu quả nhất đó là kết quả! Nếu bạn dành chiến thằng thì tac hiệu quả thế thôi
    ko đúng, chiến thắng còn nhờ ở sự bùng nổ cá nhân, sai sót của đối phương, phong độ của đối phương , sân đấu, thời tiết ............. Ko có những cái đấy FM kém vui lắm

Số bài viết
    28
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của brutal_death Bài viết
    bạn ko phải quan tâm mấy cái đó làm j cho nhức đầu đâu..tất cả hiển thị ngay cả bảng tỉ số...nếu đội của bạn đá ghi bàn và dành chiến thắng hoặc có những kết quả khả quan với các đội bóng mạnh thì có nghĩa là bạn đang đi đúng hướng
    Vậy nếu đội của bạn không ghi được bàn và thua ? Luôn thắng đội yếu nhưng thua be bét trước các đội bóng lớn ? Tôi nghĩ chủ topic muốn hỏi cách làm sao để biết tac của mình đang yếu ở chỗ nào để có những điều chỉnh hợp lý mà thôi ( trừ việc đi download tac của người khác trên 4rum )
    Ngoài những điều chủ topic nói, tôi nghĩ bạn nên nhìn vào số lần sút bóng của đội, số lần sút trúng cầu môn đối phương để biết tiền đạo của mình có hiệu quả không. Nhìn các chỉ số thống kê trong Rating: tranh cướp bóng, Run.. cũng thấy được nhiều điều về phong độ và điều chỉnh chiến thuật.

Số bài viết
    23
    Mình vừa tìm được một số chiêu trên FM Britain nè:
    - Tight marking/closing down cầu thủ có pass complete cao bên fía đối phương
    - Tiền đạo đối phương Header won cao --> closing down, show weak foot TV cánh
    - MCa đội mình pass complete thấp --> bị kèm chặt --> free role ...

Số bài viết
    491
    Mình vừa tìm được một số chiêu trên FM Britain nè:
    - Tight marking/closing down cầu thủ có pass complete cao bên fía đối phương
    - Tiền đạo đối phương Header won cao --> closing down, show weak foot TV cánh
    - MCa đội mình pass complete thấp --> bị kèm chặt --> free role ...
    cách của lazie hay đấy thấy khá hiệu quả, để thay thế cục diện trận đấu khá ổn

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới