Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 2 trang Trang đầuTrang đầu 12
Hiển thị kết quả từ 11 tói 13 trong tổng số 13
    Số bài viết
    1,696
    defensive line push up thì hàng phòng ngự của mình sẽ dâng cao lên, deep là lúc nào cũng lùi sâu xuống !

retired ... !!

Số bài viết
    338
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của kamelot88 Bài viết
    defensive line push up thì hàng phòng ngự của mình sẽ dâng cao lên, deep là lúc nào cũng lùi sâu xuống !
    Defendsive line là độ cao hàng phòng ngự khi mất bóng, còn khi đội hình triển khai tấn công thì phụ thuộc vào mentality, nếu mentality cao thì khi tấn công hàng hậu vệ vẫn dâng lên như thường, thậm chí quá giữa sân.
    Defendsive line push up thì thích hợp với lối chơi tấn công và áp đặt, pressing cao, khi đó hàng hậu vệ sẽ hỗ trợ cho tuyến giữa tốt hơn, ít khoảng trống cho đối phương triển khai tấn công, đội hình của mình cũng ít phải di chuyển khi chyển từ phòng ngự sang tấn công.
    Defendsive line Deep thích hợp với chiến thuật phản công vì sẽ có nhiều khoảng trống cho tiền đạo mình hoạt động mỗi khi cướp được bóng, hậu vệ tập trung bo gôn cũng nhiều hơn, nhưng mình không ưa kiểu này lắm vì đông mấy thì đông nó làm 1 quả tạt bóng hay phạt góc cũng chết, dù sao kiểm soát được bóng vẫn tốt hơn.
    Muốn nó căng ngang thì để crossing thấp thôi tuy nhiên nên để mix để nó tuỳ trường hợp mà xử lý, nhiều khi thằng tiền đạo mình đứng 1 mình bên trong không chịu tạt mà chuyền vào để nó cắt được bóng ức chế lắm, theo mình thì căng ngang với bọn máy không hiệu quả lắm vì chúng nó thường phòng ngự đông, chơi cù nhầy nên bên trong rất đông, cứ kiếm 1 ông to con rồi tạt vào đánh đầu là hiệu quả hơn.
    Tạt bóng from deep là tạt luôn mà không cần đột phá xuống biên, ngược lại với byline, nếu cầu thủ chạy cánh có khả năng đột phá thì để byline để tạt chính xác hơn, tạt from deep thích hợp với những tiền đạo cao to, hậu vệ cánh tạt xong cũng dễ lui về phòng ngự hơn.

Số bài viết
    28
    Theo mình nghĩ lối chơi pressing chính là chỉnh cái Closing down đó nhưng cộng với Mảking của toàn đội là kèm người Man marking,chỉnh thế này mấy thằng áp sat bám chặt cầu thủ,nhìu khi vị trí khá lộn xộn khi mình view trận,nhưng đó là cái hay của lối chơi Pressing..Mấy bác hay nói nhìu vấn đề gặp Arsenal khó thắng,mình đá kiểu này cho 2 ku AMR/AML áp sát hai cậu hậu vệ biên còn non kinh nghiệm thể nào cũng kiếm được sai lầm.(Mình cầm Mu)Nhưng công nhận hình như Arsenal đá Premier L kinh hơn C1,ko biết mấy pa editor game có cố ý ko

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới