Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 13
    Số bài viết
    99

Icon5 cho mình hỏi tý về chiến thuật

muốn đá pressing toàn sân phải set thế nào nhĩ, và mình ko muốn tiền vệ cánh tạt bóng nhìu mà muốn nó căng ngang nhiều hơn vì ST mình ko đc cao và đánh đầu tốt lắm, xin các pro chỉ giáo

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    111
    Cái Pressing thì mình ko chắc lắm, bạn vô Team Instructions chỉnh Closing Down lên mức cao nhất, tức là Whole Pitch, chỉnh Mentality lên mức Attacking (cao thế nào tuỳ bạn), Tempo cao 1 chút, Time Wasting thấp, Defensive Line cao, Tackling Hard, tick vào Tight Marking... Tuy nhiên cái này có thành công hay ko theo mình còn phụ thuộc vào đội của bạn nữa, nếu cầu thủ thì cũng thui!

Còn ko muốn Winger tạt bổng thì có 2 cách:
    -Nếu bạn xài Target Man thì vào TI chỗ Target Man Supply chọn là To Feet
    -Nếu ko xài thì vô PI của Winger chỉnh Cross form là Deep, thường thì nó sẽ tạt tầm tầm ko cao
    Goodluck!

Số bài viết
    99
    thanks, cái vụ tạt bóng thì biết rùi, còn pressing chưa hiểu lắm :batngo:

Số bài viết
    135
    Chỉnh Closing Down lên cáo, cầu thủ sẽ áp sát nhiều hơn.
    Chỉnh Tackling lên Hard để cầu thủ tích cực tranh cướp bóng.
    Để Mental cao để toàn đội có xu hướng tấn công nhiều hơn.
    Đương nhiên muốn đá pressing đội bạn cần có dàn cầu thủ tốt.

Số bài viết
    40
    Thực ra muốn đá pressing thì chỉ cần để cả đội Closing down = Whole pitch là ok rồi. Ngoài ra Backline push up và để team là narrow hỗ trợ rất tốt cho lối chơi pressing, tackling hard thì cũng tốt nhưng nên cẩn thận.
    Còn để Winger tạt sệt thì phải để Crossing = rarely, Through ball = often. Vì tạt sệt được tính là through ball mà. Cross from deep có nghĩa là sẽ tạt ở xa đường biên ngang, ngược với byline là tạt ở sát đường biên ngang, chả liên quan j đến sệt hay bổng hết.

Số bài viết
    111
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của sw33t.blue Bài viết
    Thực ra muốn đá pressing thì chỉ cần để cả đội Closing down = Whole pitch là ok rồi. Ngoài ra Backline push up và để team là narrow hỗ trợ rất tốt cho lối chơi pressing, tackling hard thì cũng tốt nhưng nên cẩn thận.
    Còn để Winger tạt sệt thì phải để Crossing = rarely, Through ball = often. Vì tạt sệt được tính là through ball mà. Cross from deep có nghĩa là sẽ tạt ở xa đường biên ngang, ngược với byline là tạt ở sát đường biên ngang, chả liên quan j đến sệt hay bổng hết.
    Theo mình thì Cross from Deep nghĩa là tạt sâu xuống (kiểu căng ngang) cho cầu thủ lao vào dứt điểm, còn Byline là tạt ngang tầm tiền đạo --->chủ yếu là dứt điểm bằng đầu

Số bài viết
    135
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Tinh tinh Bài viết
    Theo mình thì Cross from Deep nghĩa là tạt sâu xuống (kiểu căng ngang) cho cầu thủ lao vào dứt điểm, còn Byline là tạt ngang tầm tiền đạo --->chủ yếu là dứt điểm bằng đầu
    Cross from Deep là cầu thủ sẽ tạt sớm từ xa, còn Cross Byline là cầu thủ sẽ chạy sát đường biên ngang rồi tạt,
    Thực ra nếu để Cross byline mới là căng ngang, để PI Cross Mix, Target men supply là To feet.
    Để Cross rarely thì nó nghỉ khỏe khỏi tạt luôn, lúc đấy nó sẽ cầm bóng đột phá vào trong

Số bài viết
    99
    Ngoài ra Backline push up và để team là narrow hỗ trợ rất tốt cho lối chơi pressing
    chỉnh ở đâu vậy bạn , nhìu ý kiến wá mình có đọc 1 bài nói byline là WG cố vựơt qua đối thủ rùi mới tạt mà

Số bài viết
    6,092
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của xxkinglovexx Bài viết
    Ngoài ra Backline push up và để team là narrow hỗ trợ rất tốt cho lối chơi pressing
    chỉnh ở đâu vậy bạn , nhìu ý kiến wá mình có đọc 1 bài nói byline là WG cố vựơt qua đối thủ rùi mới tạt mà
    push up có lẽ là đẩy thanh Closing Down lên mức cao nhất và cho đội hình đá gần nhau narrow.

Byline tức là leo biên ấy :a27:.

Số bài viết
    99
    sẵn cho mình hỏi lại defênsive line là có tác dụng gì vậy mấy pro

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới