Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 7 trong tổng số 7
    Số bài viết
    30

My FM Stories ( FM Dream)

Barcelona,Mùa Giải Đầu Tiên

Mình bắt đầu huấn luyện Barce ở Fm 06 và đã và đag chơi game này cho đến bây giờ.Đó là 1 khoảng thời gian dài để chơi 1 game nào đó…Nhưng mình cũng mún nói thêm mình rất thích game này vì sự thực tế rất giống ngoài đời, cầu thủ, sân đá(bản 09 có 3D) và những vụ chuyển nhượng… Sau đây mình xin bắt đầu
    Barcelona là 1 câu lạc bộ đầy hứa hẹn với các cầu thủ có đẳng cấp thế giới và bề giày lịch sử.Vì vậy mình đã chọn Barcelona để huấn luyện ngay khi vào game.2 tháng (2 tháng trong game tức là tầm 30’ ngoài đời chứ hok phải 2 tháng ngoài đời nhé)là quãng thời gian để mình set tactics, trainning và tậu thêm 1 số hoặc bán 1 số cầu thủ.Và cuối cùng mình đã có lựa chọn là sẽ đá với tactic 4-3-3 (giống như ngoài đời)…
    Các vụ chuyển nhượng trc mùa giải cùa mình:
    Mua: Balotelli (Inter) - $16M,Johny Evans (Manchester United) -$14M, Yury Zhirkov (CSK Moscow) - $16M và Dario Srna (Shahktak) -$13M
    Bán :Puyol (Chelsea) -$15M,Toure(Man City) -$19M, Gudjohnsen (WestHam) -$5M,Sylvinho (Chievo) -$500K và Abidal(Milan) -$10M.
    Ko tham gia thị trường chuyển nhượng mùa đông.
    Khoảng $45 M là mình đã có 1 đội hình như ý.Barcelona cũng hok phải là 1 CLB nghèo (giàu mà keo quá cho có $16M sao mà làm ăn)nhưng số tiền màh chairman cho mình trc mùa giải là ko đủ để mua các cầu thủ mình muốn, nên mình đành phải bán Puyol và 1 số cầu thủ khác.
    Phần chủ yếu của mùa giải này là mình sẽ làm sao để đưa Barcelona vô địch sau 2 năm khuất bóng dưới tay Real.Và mình đã có khởi đầu rất tốt, đặc biệt là Messi, anh đã ghi 20 bàn và 17 đường chuyền dọn cỗ cho đồng đội trong 30 trận.Nhưng điều gì đến cũng đã phải đến, 1 lần nữa Barcelona lại thất bại dưới tay Real ở đấu trường trong nước (La Liga).Và 1 thành tích ko tồi ở đấu trường C1 và đặc biệt là cúp Nhà Vua.
    Kết quả của mùa giải thứ nhất :
    Thành Tích:
    • Về nhì sau Real với khoảng cách 5 điểm ( 1 sự khởi đầu ko tồi)
    • Messi, cầu thủ hay nhất giải và là vua phá lưới.
    • Đã đúng khi mua Srna,Balotelli,Evans và Zhirkov.
    Thất Bại:
    • Thua Liverpool ở tứ kết cúp C1
    • Thua Valencia ở bán kết cúp Nhà Vua
    Barcelona,Mùa Giải Thứ Hai

Sau những thành công ở mùa giải thứ nhất,Barcelona của mình có mục tiêu sẽ phải vô địch La Liga…và tất nhiên mình cũng hi vọng đấu trường Cúp C1 nữa.Mục tiêu của mình sẽ là về nhất La Liga và vào trận chung kết Cúp C1.(vô địch lun càng tốt )
    Chuyển nhượng trước mùa giải:

Bán:
    Keita(Aston) -$7M  ( ko thể hiện dc nhìu), Hleb(Bremen) -$8M, ( liên tục trấn thương…ko trấn thương mình cũng bán )Valdes (Milan) -$10, (phong độ chập chờn…. và tại vì kết Lloris lâu rồi :”> )
    Mua:
    Gago(Real) -$8.5M(phá rival club ), Aquino(Murcia)- $5M( lực nhìn mát lạnh), và Hugo Lloris (Lyon) $ 25M kết ku này lâu rồi)
    Ko có gì thay đổi lớn về sơ đồ chiến thuật, chỉ bán 1 số và mua thêm 1 số cầu thủ ( nói 1 số cho oai chứ bán có 3 và mua có 3 Lloris sẽ thay thế cho Valdes trong khung gỗ, Gago sẽ làm dự bị cho Iniesta và Xavi và Aquino sẽ là cầu thủ chính trong tương lai và có thể làm dự bị cho Zhirkov mỗi khi cần …

Ở cuộc bốc thăm vòng bảng C1 , Barcelona của mình đã nằm cùng bảng với Bayern,Fiorentina và Bordeaux.(bảng này có thể vào dc vòng trong nhưng cũng hơi bị chua đấy )Mình đã có cuộc khởi đầu mùa giải rất thuận lợi với 2 chiến thắng ấn tượng trước Atl và Sevilla.

Và liên tục dẫn đầu mùa giải cho tới tháng 11 và bỏ Real đằng sau với khoảng cách rất xa với 2 điểm.( xa ghê vậy đó 1 trận thua cũng đủ méo mặt rùi )

Ở cúp C1, Barcelona của mình rất khó khăn để vượt qua vòng bảng với chiến thắng sát nút 3-0 ở loạt trận cuối cùng trc Bayern và kết thúc vòng bảng với tư cách đội đầu bảng(hơn nhau bàn thắng cũng là đầu bảng )

Chuyển nhượng mùa đông:
    Mua: Ashley Young (Aston Villa) - $10.75M,(tăng cường thêm tấn công), Curtis Davies (Chelsea) - $19M )bổ sung thêm chất thép )
    Bán: Gabriel Milito (Villarreal )-$15M (Liên tục trấn thương), Samuel Eto'o (Bayern) -$20M (phong độ kém và 1 phần bán đi để Balotelli và Bojan dc đá nhìu hơn )

Mình đã rất khó khăn để có thể mua được Curties Davies, mình đã phải tốn nhiều công và 1 số tiền lớn để có sự phục vụ của Davies, 1 cầu thủ trẻ,khẻo và rất chắc chắn trong khâu phòng ngự để thay thế Milito và tiền vệ trẻ tài năng Ashley Young , tốc độ và chuẩn xác của anh rất cần với Barcelona vì tatics mình đá thiên về 2 cánh.

Quả thật , có lẽ mình ko có duyên với cúp La Liga thì phải…1 lần nữa mình lại thất bại dưới tay Real , 1 thất bại rất tức tưởi khi mà 2 đội đều có cùng 1 số điểm nhưng luật bàn thắng bàn thua đã cướp đi chiếc cúp La Liga mà đáng lẽ ra sẽ phải thuộc về Barcelona.
    [IMG][/IMG]
    Thật may mắn sao, các cầu thủ của mình lại thi đấu rất tốt trên đấu trường C1.Và đây mình tường thuật sơ qua kết quả và 1 số lời bình luận.
    1/8 Arsenal - Barcelona 3:2 It was like Arsenal of the former season in the Real Life. Many moments were missed by Gunners.
    1/8 Barcelona - Arsenal 4:1 Wonderful game by Srna, Messi and Cardozo!
    1/4 Barcelona - Valencia 1:1 Villa was very dangerous and scored bad goal for us.
    1/4 Valencia - Barcelona 1:2 Barcelona showed a fantastic character! Curtis Davies scored once, made many interceptions and tackles.
    1/2 Inter - Barcelona 3:1 We never won games with Inter before. This one did not become an exception.
    1/2 Barcelona - Inter 3:0 Something crazy was happening at Stadio Olimpico! We won thanking to Messi with his hat-trick!!!
    Final Barcelona-Liverpool 3:1 Congratulation to Barcelona and there fans, they won the trophy.
    Kết quả cuối mùa giải :

Thành tích:

• Về nhì sau Real ( thua tỉ số phụ ….về nhì cũng như là nhất vậy )
    • Vô địch Cúp C1( vượt qua cả chỉ tiêu
    • Đã đúng khi mua Curties Davies, Aquino,Lloris.
    • 1 lần nữa Messi lại là cầu thủ hay nhất.

Thất bại.
    • Thất bại trong vũ chuyển nhượng Young và Gago.(không thể hiện được nhiều)
    • Thua Sevilla ở bán kết cúp Nhà Vua.

Mong các bạn ủng hộ bài viết của mình