Share game FM24 (PC)

Hiển thị kết quả từ 1 tói 6 trong tổng số 6
    Số bài viết
    92

Bán cầu thủ ko thu đủ tiền // Mua cầu thì trả nhiều hơn số tiền đồng ý

Anh em cho hỏi với.

Tại sao mình bán cầu thủ ko bao giờ thu đủ tiền về.

Vd1: mình đang chơi bản 9.3, có 10M trong tranfer budget, bán cu F24 giá 30M sau đó thì trong tranfer budget chỉ có 32.5M, mất toi 7,5M

Vd2: mình mua Veloso, trả trước 3M, trả sau 24 tháng 12M, mua về, mất toi 6M trong tranfer budget trong khi đó vẫn phải trả 0,5M mỗi tháng

Ai giải thích đc cho mình ko

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    269
    Cái này đúng là trong Fm09 tôi mới thấy . Theo tôi nghi~ thì số tiền đó có thể cho một bộ phận trung gian nào đó ví dụ như môi giới chẳng hạn . Hj` ko biết có đúng không???

Số bài viết
    13
    đọc kỹ lại trong Transfer History đi còn điều khoản mua nó lúc nhỏ bán đi phải cho thằng lúc trước bro mua 1 khoản tiền. Cái này la điều khoản thoả thuận lúc mua cầu thủ

Số bài viết
    92
    Ko đc cậu ạ, cậu có khi nào bán cầu thủ mà thu đủ tiền chưa. Mình bán Fletcher mà bị mất 7M đấy. Trong khi cu này là đào tạo từ MU mà.

Còn vụ mà mua Veloso, điều khoản là trả trước 3M, trả sau 12M thì tại sao trong tranfer budget lại mất hơn 3M, hoặc mua Balotelli, mình có 10M trong budget mua nó 24M trả trong 24 months. Confirm xong, ktra lại, mất sạch 10M trong tranfer budget

Ảnh đại diện của mrspecial
    mrspecial đang ngoại tuyến ♥♥♥ Cristiano Ronaldo ♥♥♥ Thành viên danh dự
    Số bài viết
    2,023
    Vd1: mình đang chơi bản 9.3, có 10M trong tranfer budget, bán cu F24 giá 30M sau đó thì trong tranfer budget chỉ có 32.5M, mất toi 7,5M
    Cái này là do chairman đã lấy bớt để cân đối thu chi cho CLB

Vd2: mình mua Veloso, trả trước 3M, trả sau 24 tháng 12M, mua về, mất toi 6M trong tranfer budget trong khi đó vẫn phải trả 0,5M mỗi tháng
    Không phải là bạn phải trả thêm tiền, mà là số tiền trả trước đó chỉ trừ trước vào quỹ chuyển nhượng thôi.Nói nôm na cho dễ hiểu là bạn trả sau 12M trong 24 tháng thì chairman sẽ lấy 12M đó trong quỹ chuyển nhượng để đưa dần cho clb kia mỗi tháng 0.5M.Cái này là để tránh tình trạng, trong quỹ chuyển nhượng chỉ có 1M nhưng có thể trả sau 99M để mua Kaka

Good luck, Ronaldo......I'll always love you

Số bài viết
    43
    Còn 1 cách giải thích đơn giản hơn, đó là khoản tiền lót tay khi kí hợp đồng clb sẽ trả cho cầu thủ. Thông thường thì mọi người ko để ý đến khoản đó, theo mình nguyên nhân chính là vậy. Còn về bán cầu thủ đông ý với ý kiến của mrspecial.

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới