Share game FM24 (PC)
Trang thứ 9 trong tổng số 30 trang Trang đầuTrang đầu ... 789101119 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 81 tói 90 trong tổng số 301

Hybrid View

Số bài viết
    203

Icon14 Ghê gớm thật!!

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Diệt Môn Bài viết
    cho hỏi đây có phải trường hợp đặc biệt không.
    lên 4 đ trong 1 mùa.
    Đó đâu phải là 4 điểm đâu, 6 điểm đấy!!!! Tăng khiếp thật! Ngay cả mình luyện cũng có lúc thấy lên 4-5 điểm những tăng nhiều thế này thì hình như chưa có, mà có có chắc cũng không biết đến nữa. Sự tăng trưởng này là do chương trình huấn luyên + phát triển tự nhiên mới được thế mà nên cái ngưỡng 3 đâu còn giá trị nữa, phải lấy cụm "phát triển hết mức" thì chuẩn xác hơn.

Số bài viết
    179
    Cho em hỏi chút về cái câu này với: "Hãy đào tạo cầu thủ tới những vị trí xa nhất mà không bao giờ chơi đến, nhưng vẫn huấn luyện cầu thủ theo chương trình mà vị trí cầu thủ sẽ được sắp xếp chơi thường xuyên (DC --> ST và ST --> DC)". Nghĩa là ví dụ em muốn luyện gà nòi thằng Sakho (DC) chẳng hạn, em sẽ phải:
    - cho nó tập New Position là ST
    - còn schedule thì vẫn là DC (chẳng hạn là TT Defenders của Tugs - cái schedule này em biết bác chê dở nhưng mà nó nổi tiếng nên lấy làm ví dụ thôi nhé)
    Có đúng như vậy không ạ? Hay phải có một chương trình huấn luyện đặc biết là DC -> ST nữa dành cho nó (Sakho ấy mà)? Nếu phải có cái schedule này thì đại loại nó như thế nào?
    Một yêu cầu nho nhỏ nữa là bác cho em xem cái hình thằng Javi Garcia sau khi bác luyện nó được không? Không phải để kiểm chứng vì em không tin bác đâu, mà vì tò mò thôi, vì theo những gì bác nói thì thằng cu này (quá đa năng) có khả năng sẽ có vài chỉ số trên 20 luôn quá , cho em nghía phát để em có quyết tâm luyện gà nòi.
    Cảm ơn bác một lần nữa.

Số bài viết
    203

Icon3 Quick reply

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của thehellfire Bài viết
    Cho em hỏi chút về cái câu này với: "Hãy đào tạo cầu thủ tới những vị trí xa nhất mà không bao giờ chơi đến, nhưng vẫn huấn luyện cầu thủ theo chương trình mà vị trí cầu thủ sẽ được sắp xếp chơi thường xuyên (DC --> ST và ST --> DC)". Nghĩa là ví dụ em muốn luyện gà nòi thằng Sakho (DC) chẳng hạn, em sẽ phải:
    - cho nó tập New Position là ST
    - còn schedule thì vẫn là DC (chẳng hạn là TT Defenders của Tugs - cái schedule này em biết bác chê dở nhưng mà nó nổi tiếng nên lấy làm ví dụ thôi nhé)
    Có đúng như vậy không ạ? Hay phải có một chương trình huấn luyện đặc biết là DC -> ST nữa dành cho nó (Sakho ấy mà)? Nếu phải có cái schedule này thì đại loại nó như thế nào?
    Một yêu cầu nho nhỏ nữa là bác cho em xem cái hình thằng Javi Garcia sau khi bác luyện nó được không? Không phải để kiểm chứng vì em không tin bác đâu, mà vì tò mò thôi, vì theo những gì bác nói thì thằng cu này (quá đa năng) có khả năng sẽ có vài chỉ số trên 20 luôn quá , cho em nghía phát để em có quyết tâm luyện gà nòi.
    Cảm ơn bác một lần nữa.
    Chính xác rồi đấy, tức là cứ luyện cho DC thêm vị trí ST theo chương trình Tug Defenders để gần như không luyện các chỉ số tấn công gì mấy. Chú ý, lúc cầu thủ còn trẻ và còn phát triển thì chưa nên cho luyện vị trí mới vội, hãy chờ cho cầu thủ cứng cáp gần đạt năng lực đỉnh cao rồi hẵng áp dụng mẹo này (sớm thì 25, bắt đầu từ 26 ) để kích các chỉ số lên. Nếu ta làm sớm quá, các cầu thủ có thể tăng những chỉ số không cần thiết.

Khuyến mại thêm Javi Garcia theo yêu cầu.

Số bài viết
    18
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của gadongta Bài viết
    CChú ý, lúc cầu thủ còn trẻ và còn phát triển thì chưa nên cho luyện vị trí mới vội, hãy chờ cho cầu thủ cứng cáp gần đạt năng lực đỉnh cao rồi hẵng áp dụng mẹo này (sớm thì 25, bắt đầu từ 26 ) để kích các chỉ số lên. Nếu ta làm sớm quá, các cầu thủ có thể tăng những chỉ số không cần thiết.
    Chỗ này mình chưa hiểu rõ lắm. Ý mình lại là thế này.
    Ví dụ nhé, Saivet ban đầu có chỉ số miễn phí là marking. Nếu Saivet đã học DC ở mức accomplished, marking k còn là miễn phí nữa. Do đó, marking sẽ không tăng, vì mức defend training bạn luyện cho tiền đạo thường rất thấp. Vậy là bạn sẽ có nhiều điểm hơn để tăng cho những chỉ số chính chứ?

Nếu bạn không ấn thanks thì tớ thề bạn là người không có trái timReal mùa này thua Barca 12 điểm rồi. Mỗi lần ấn thanks, bạn sẽ góp 200đ vào Transfer Budget cho Real.Thiện nam tín nữ ơi

Số bài viết
    203

Icon9 Chỉ là mẹo!!

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của ronaldocruxo Bài viết
    Chỗ này mình chưa hiểu rõ lắm. Ý mình lại là thế này.
    Ví dụ nhé, Saivet ban đầu có chỉ số miễn phí là marking. Nếu Saivet đã học DC ở mức accomplished, marking k còn là miễn phí nữa. Do đó, marking sẽ không tăng, vì mức defend training bạn luyện cho tiền đạo thường rất thấp. Vậy là bạn sẽ có nhiều điểm hơn để tăng cho những chỉ số chính chứ?

Không phải đâu, nếu tiền đạo có điểm mrk có sẵn từ đầu và được coi là free không tính vào công thức tính CA. Với 1 ngưỡng CA cố định của tiền đạo, các bạn nếu có dùng editor chăng nữa để đặt mrk=1 hay mrk=20 sẽ không làm ảnh hưởng gì đến các lực khác.

TUy nhiên, khi nếu luyện tiền đạo kiêm hậu vệ, dẫu ta có cho luyện tối thiểu, sẽ có sự phát triển TỰ NHIÊN của vị trí nên điểm tăng về Def sẽ được tính vào trong phần thành phần tỷ lệ CA. Đó là tại sao phải chờ cho cầu thủ trưởng thành có vẻ khó nâng điểm thêm nữa để kích thích các chỉ số lên mà thôi. Nếu thay đổi vị trí sớm trong thời gian còn phát triển, các chỉ số không cần thiết sẽ có thời gian để tăng, ảnh hưởng tới các chỉ số cần thiết phải tăng.

Mình xin khẳng định lại: Đây là MẸO để KÍCH THÍCH chỉ số chứ KHÔNG PHẢI MẸO để huấn luyện.

Số bài viết
    18
    Quá có ích. Cảm ơn gadongta. Thêm vài chữ nữa cho đủ 30 kí tự

Nếu bạn không ấn thanks thì tớ thề bạn là người không có trái timReal mùa này thua Barca 12 điểm rồi. Mỗi lần ấn thanks, bạn sẽ góp 200đ vào Transfer Budget cho Real.Thiện nam tín nữ ơi

Số bài viết
    175
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của ronaldocruxo Bài viết
    Quá có ích. Cảm ơn gadongta. Thêm vài chữ nữa cho đủ 30 kí tự
    nhìn vào chữ ký đê. Cảm ơn thì ấn thankss là được rồi mà

The man who practices virtue never has intention to injure another
    And if the harmony can be ontained with retreat, he withdraws

Số bài viết
    23
    Gadongta mất bao lâu để train DC đá được ST accomplished vậy? Mình thấy cách train này không khả thi lắm. Muốn đc accomplished thì phải cho đá nhiều, mà DC cho lên đá ST thì tịt ngòi, điểm thấp tè, ảnh hưởng thành tích

Số bài viết
    203

Icon14 Xin đừng quá tham lam và phải thật kiên nhẫn.

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của lazie Bài viết
    Gadongta mất bao lâu để train DC đá được ST accomplished vậy? Mình thấy cách train này không khả thi lắm. Muốn đc accomplished thì phải cho đá nhiều, mà DC cho lên đá ST thì tịt ngòi, điểm thấp tè, ảnh hưởng thành tích
    Mọi người KHÔNG THỂ KIÊN NHẪN được hay sao???? Muốn luyện 1 DC lên ST (hoặc ngược lại), thời gian huấn luyện KHÔNG THỂ ÍT HƠN 1 năm (thậm chí THƯỜNG XUYÊN là NHIỀU HƠN THẾ NỮA). Muốn thay đổi vị trí huấn luyện nhanh, chỉ số versatile của cầu thủ phải cao mà hầu hết các DC chỉ số này là thấp lè tè, luyện ST về làm DC thì nhanh hơn vì nhiều tiền đạo có chỉ số này cao. Điều quan trọng nhất là kết quả cuối cùng sẽ là phần thưởng bõ công cho những người có kiên nhẫn.

1 điểm nữa, từ lúc nào mình khuyên các bạn chơi DC ở vị trí ST??????? XIn hãy chỉ ra cho tôi??? Mình hoàn toàn đồng ý là chúng ta phải tìm mọi cách để cầu thủ có thể thay đổi vị trí 1 cách nhanh nhất. Đúng là cho cầu thủ chơi ở vị trí huấn luyện sẽ thay đổi vị trí nhanh hơn nhưng cho các cầu thủ này chơi ở vị trí đó thì CHẮC CHĂN thành tích sẽ thấp rồi. Huấn luyện vị trí mới mình chỉ thực hiện ở SÂN TẬP HUẤN LUYỆN. Tất nhiên đó là do mình CŨNG KHÔNG CÓ ĐỦ KIÊN NHẪN. Nếu làm như bạn thì CHẮC CHẮN cầu thủ sẽ thay đổi vị trí nhanh hơn MÌNH huấn luyện, vậy thì thành tích rất tồi là CÁI GIÁ PHẢI TRẢ MÀ THÔI.

Số bài viết
    23
    "Cầu thủ có versatile cao thì không cần đá mà vẫn quen vị trí mới" - Tối wa mới nhận ra cái này khi đọc FM tip + check thằng ku mình đang train. Trước đây chỉ nghĩ là versatile cao thì mau wen thôi nhưng vẫn cần fải cho ra sân ở vị trí mới.

Thằng ku DC đá ST của mình là Ivan Fatic (sign free, age: 24/ CA=13x/PA=188) có versatile=14, cho đá tiền đạo đc 4-5 trận (0 goal :a28: ) sau 3 tháng thì ST từ Ineffectual lên được Awkward rồi. Tình hình có khả wan hem ta ?

Như vậy nếu muốn tránh ảnh hưởng xấu đến thành tích mà kết quả training vẫn tốt thì mình nghĩ có lẽ chỉ nên thử phương pháp này ở những ku có versatile cao (có lẽ >=13).

Thật kiên nhẫn ư? Uhm, luôn nhắc nhở mình vậy.

Thẻ cho chủ đề

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới