Share game FM24 (PC)
Trang thứ 3 trong tổng số 31 trang Trang đầuTrang đầu 1234513 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 21 tói 30 trong tổng số 301
    Số bài viết
    203
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của sw33t.blue Bài viết
    Ê, tớ không có hỏi móc họng gì ai đâu nhé bro gadongta.
    Xét cho cùng thì tớ cũng chẳng tâm huyết cái vụ đào tạo thủ môn lắm, vì đây là vị trí rất ít khi xoay vòng, khó mà train được một Saint Iker thứ hai. Còn về vụ Reflex có cần > 15 hay không thì tớ vẫn giữ nguyên ý kiến là thằng nào Reflex < 16 thì tớ đuổi cổ đi hết. May lắm thì để lại bắt cho đội Reserve
    Ngoài Reflex, do tớ khoái dùng tac có backline cao và play off-side nên tớ cũng rất kết các em có Rushing out và pace, accell tốt, có điều reflex vẫn là ưu tiên hàng đầu
    Thân
    Mình cũng đồng quan điểm với bạn ở điểm chọn cầu thủ tùy theo tiêu chí và phong cách chơi. Mình nghĩ cả 2 đều hiểu nhầm ý người kia rồi. Mình thực chất chỉ muốn nói là nếu chỉ lấy 1 tiêu chí duy nhất, như trong trườn hợp này là reflex phản xạ thì 15-20 sẽ có sự khác biệt nhưng nếu ta xét 15-17 thì cũng chẳng khác mấy đâu, có thể dựa vào các phẩm chất khác để bù trừ. Nó giống như là thiếu 1 điểm ở đây để có 2,3 điểm thêm ở chỗ khác để tổng điểm phải đạt được cao nhất có thể. Đó là lý do mình lấy ví dụ Given với Van der Sar. À, mà thú thật mình ngẫm nghĩ vì sao mình rất bức xúc với post trước của sw33t.blue vì có lẽ khi nhắc đến phản xạ và Phan Van Santos, mình lại sôi máu linh tưởng đến QBV VN bắt như hạch toàn được các tay viết bóng đá bệnh hoạn nâng bi, thổi đít "xuất sắc nhất 10 năm" rồi cái lò "Gừng là số 1" trong khi đúng ra phải là lò Nghiện Mafia rồi Vẫn Quê, Cave, Quốc Hại, Hủy Hoại.......

À thôi, qua lại vấn đề chính, mình thìrất tâm huyết với việc huấn luyện và đào tạo cầu thủ trong FM, huấn luyện mọi vị trí chứ không chỉ riêng thủ môn. Kết quả cũng không tồi thì mới chia sẻ được với mọi người chứ!

Số bài viết
    11
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của gadongta Bài viết
    Mình cũng đồng quan điểm với bạn ở điểm chọn cầu thủ tùy theo tiêu chí và phong cách chơi. Mình nghĩ cả 2 đều hiểu nhầm ý người kia rồi. Mình thực chất chỉ muốn nói là nếu chỉ lấy 1 tiêu chí duy nhất, như trong trườn hợp này là reflex phản xạ thì 15-20 sẽ có sự khác biệt nhưng nếu ta xét 15-17 thì cũng chẳng khác mấy đâu, có thể dựa vào các phẩm chất khác để bù trừ. Nó giống như là thiếu 1 điểm ở đây để có 2,3 điểm thêm ở chỗ khác để tổng điểm phải đạt được cao nhất có thể. Đó là lý do mình lấy ví dụ Given với Van der Sar. À, mà thú thật mình ngẫm nghĩ vì sao mình rất bức xúc với post trước của sw33t.blue vì có lẽ khi nhắc đến phản xạ và Phan Van Santos, mình lại sôi máu linh tưởng đến QBV VN bắt như hạch toàn được các tay viết bóng đá bệnh hoạn nâng bi, thổi đít "xuất sắc nhất 10 năm" rồi cái lò "Gừng là số 1" trong khi đúng ra phải là lò Nghiện Mafia rồi Vẫn Quê, Cave, Quốc Hại, Hủy Hoại.......

À thôi, qua lại vấn đề chính, mình thìrất tâm huyết với việc huấn luyện và đào tạo cầu thủ trong FM, huấn luyện mọi vị trí chứ không chỉ riêng thủ môn. Kết quả cũng không tồi thì mới chia sẻ được với mọi người chứ!
    hì mình cũng đông quan điểm với gadongta là thà xấu dều còn hơn tốt lỏi.

Mội cầu thủ khá (k kể đến trương hợp đặt biệt)thì phải đồng đều các bộ môn.
    Mình áp dụng một cách traning gần giống gadongta nhưng giảm phần setpiece và tăng earobic, sau 2 năm 6 tháng đùng LEED thang hạng lên ngoại hạng ở năm thứ 3.
    Neil parker thủ môn trẻ 17 đã tăng CA từ 98/183 lên 149/183 chỉ số relex lên 2 điểm từ 11-13. Handling từ 16-19. jumping 0 tăng điểm nào.

Rất tiếc do không chú ký hợp đồng tiếp tục nên đến 1/1 này mình rất có thể mất Worldkid này theo dạng BOSSMAN.
    Về cá nhân mình nhận thấy nên thay đổi kiểu tập luyện trong năm thì kết quả sẽ tốt hơn nữa.

Số bài viết
    82
    các bác cho hỏi ở mỗi huấn luyện viên thì cái "Mental" là j vậy? huấn luyện viên có "Mental" cao thì nên dùng làm j?

Số bài viết
    203

Icon7

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của huylong_90 Bài viết
    các bác cho hỏi ở mỗi huấn luyện viên thì cái "Mental" là j vậy? huấn luyện viên có "Mental" cao thì nên dùng làm j?
    Mental là tâm lý của coach huấn luyện viên. Nếu mình không nhầm thì mental cao thì huấn luyện viên nếu được dẫn dắt 1 đội bóng sẽ ham phong cách tấn công hơn. Mental từ bản 9.3.0 CỰC KỲ quan trọng vì gộp với Determination (Quyết tâm) và Level of Discipline (nghiêm khắc) mới tạo khác biệt ra các coach 5* tới 7* được.

Số bài viết
    668
    Mình vẫn ko hiểu ,tại sao thủ môn lại cần thiết luyện Att mới Set pieces

Số bài viết
    669
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của nminhtuan Bài viết
    Mình vẫn ko hiểu ,tại sao thủ môn lại cần thiết luyện Att mới Set pieces
    cái này theo mình nghĩ chắc là liên quan đến những quả phát bóng tấn công nhanh từ GK như Van der sar ấy trong fm phát bóng tấn công rất khinh hoàng

[̲̅ə̲̅٨̲̅٥̲̅٦̲̅] FM-VNDOTCOM

Số bài viết
    5,684
    mình đồng ý với gadongta việc tập nặng phần nào hơn thì chỉ số tăng nhanh hơn chứ ko thể vượt quá khả năng của cầu thủ được, nhưng có 2 ý kiến thế này
    1:khả năng của cầu thủ còn phụ thuộc vào cách mình train nữa, muốn VD như baloteli,walcot có nguời muốn dùng làm tiền đạo, có nguời muốn dùng làm tiền vệ cánh, cơ bản cách train cho 2 vị trí đó là khác nhau nên khi CA của cả 2 cùng đạt max thì chỉ số cũng khác nhau, nguời train làm tiền vệ cánh finish có thể chỉ 15 nhưng nguời kia lại đạt đến 18-19 chẳng hạn
    2:tư tuởng train của mình cũng khác, mình chấp nhận hi sinh, cho phép những cái gì cầu thủ ko cần thì giảm cũng đuợc để đẩy nhanh các chỉ số khác lên,nói chung cầu thủ ở bị trí nào, cần cái gì thì tập trung train cái đấy thôi, còn các khác mặc xác, giảm cũng ko vấn đề gì(dạng như GK mà giảm penalty taking, freekick, finish, hậu vệ giảm freekick, longshot chẳng hạn)

Số bài viết
    87
    bạn gadongta có vẻ khoái luyện thủ môn nhỉ? bạn thử post tranning các vị trí khác xem có đạt đc overral max ko?

Số bài viết
    203

Icon8

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của saycaphe Bài viết
    bạn gadongta có vẻ khoái luyện thủ môn nhỉ? bạn thử post tranning các vị trí khác xem có đạt đc overral max ko?
    Bạn "say" rồi, hãy xem lại ai là người mở topic thảo luận này rồi hẵng nói mình KHOÁI cái gì nhé! "Đừng có thách đĩ vén váy chứ"!!! Không lẽ cái phương pháp huân luyện chỉ là nói xuông thôi à???

Xem ở đây này

Số bài viết
    549
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của gadongta Bài viết
    Bạn "say" rồi, hãy xem lại ai là người mở topic thảo luận này rồi hẵng nói mình KHOÁI cái gì nhé! "Đừng có thách đĩ vén váy chứ"!!! Không lẽ cái phương pháp huân luyện chỉ là nói xuông thôi à???

Xem ở đây này
    ko bạn thì ai mở topic
    training thì che hết ko cho nhìn ...

FIFA12

Thẻ cho chủ đề

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới