Share game FM24 (PC)
Trang thứ 14 trong tổng số 31 trang Trang đầuTrang đầu ... 4121314151624 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 131 tói 140 trong tổng số 301
    Số bài viết
    777
    Cảm ơn bác gadongta lắm lắm

Đã chỉ dẫn tận tình lại có hình minh hoạ

hí hí để em làm luôn

quamuop1 off -> Ngao The Cuong Sinh on

Số bài viết
    26
    Rất bổ ích, cám ơn kiến thức của gadongta !

Số bài viết
    24
    E có set đc các vị trí rồ:a31::a31:i. Chỉ có vị trí Tm là e ko set đc như bác gadongta. E có thử làm như kiểu cảu bác ở trang 1 nhưng cũng ko đc.2 thằng Gordon với Asenjo, chả thằng nào đc cả. Bác chỉ jup e cái

Số bài viết
    203

Icon14

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của bryant Bài viết
    E có set đc các vị trí rồ:a31::a31:i. Chỉ có vị trí Tm là e ko set đc như bác gadongta. E có thử làm như kiểu cảu bác ở trang 1 nhưng cũng ko đc.2 thằng Gordon với Asenjo, chả thằng nào đc cả. Bác chỉ jup e cái
    Kiểu đó bây giờ mình....bỏ rồi vì đã tìm được cách set khác ngon hơn. Ngoài ra, đừng quên kết quả của mình ở phần thủ môn đạt được như vậy vì cơ sở hạ tầng là MAX và coach huấn luyện thủ môn cũng là 7*, ngoài ra thủ môn được chơi THƯỜNG XUYÊN mới được kết quả như vậy. Nếu thiếu 1 trong 3 yếu tố trên, dù set giống hệt nhưng kết quả sẽ không đạt được như vậy đâu.

Số bài viết
    339
    gadongta cho mình hỏi 1 chút:

Ở mấy trang trước bạn có nói về việc, các cầu thủ trẻ hoặc dự bị ít được thi đấu thì cần phải duy trì trạng thái "Match Fit" bằng cách tăng luyện tập Str lên. Thế thì khi ấy Str+Arb bằng bao nhiêu??
    Nếu mình ko làm theo cách đó mà làm theo cách: đẩy hết bọn trẻ tài năng xuống đội Reserve rồi cho đá giao hữu liên tục( 4ngày/trận) thì có ổn ko.

Số bài viết
    339
    Cho mình hỏi thêm câu nữa : Gadongta có thể cho mình gợi ý về training 1 thằng tiền vệ trung tâm công thủ toàn diện ( kiểu Veloso ) đc ko. Ko biết xếp nó vào Att-mid hay Def-mid vì sợ đc cái này thì phí cái kia

Số bài viết
    203

Icon1

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của bboyallright Bài viết
    gadongta cho mình hỏi 1 chút:

Ở mấy trang trước bạn có nói về việc, các cầu thủ trẻ hoặc dự bị ít được thi đấu thì cần phải duy trì trạng thái "Match Fit" bằng cách tăng luyện tập Str lên. Thế thì khi ấy Str+Arb bằng bao nhiêu??
    Nếu mình ko làm theo cách đó mà làm theo cách: đẩy hết bọn trẻ tài năng xuống đội Reserve rồi cho đá giao hữu liên tục( 4ngày/trận) thì có ổn ko.
    Để giữ tình trạng match fit tốt nhất, mình thường xuyên ép các chú "lack match fitness" xuống chơi các trận reserves và giao hữu. Nếu các bạn nghĩ 4 ngày/trận là nhiều thì mình còn ép 5 ngày 5 trận giao hữu thì đã sao đâu. (Trước các trận đấu đó Trợ lý Asst.Man đều hỏi các cầu thủ available for reserve match)

Còn cách huấn luyện cầu thủ TRẺ và ÍT THI ĐẤU thì mình mới sắp xếp Strength cao hơn các cầu thủ thi đấu thường xuyên, lúc đó thì tùy thích, mình hay sắp xếp Physical training sẽ dao động từ 26 tới 29.

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của bboyallright Bài viết
    Cho mình hỏi thêm câu nữa : Gadongta có thể cho mình gợi ý về training 1 thằng tiền vệ trung tâm công thủ toàn diện ( kiểu Veloso ) đc ko. Ko biết xếp nó vào Att-mid hay Def-mid vì sợ đc cái này thì phí cái kia
    Cái này thì luyện cho nó theo cách làm MC chứ có vấn đề gì đâu. Nếu thật sự cần gợi ý thì hãy thư nghiệm chương trình đơn giản hóa này xem:

Str=Aer=Set=11
    Ball=Shoot=13
    Tac=Def=Att=15

Trong năm luyện nó thế này thì cứ ăn no ngủ kỹ thôi. Tất nhiên cách này không phải là tối ưu nhất, bb có thể tham khảo theo các cách của lazie, vnt, quamuop... và các bạn khác cũng đã luyện MC khá thành công.

Lần sửa bài viết gần nhất bởi gadongta : 29-06-2009 vào lúc 09:18 PM

Số bài viết
    339
    A hay quá gà trả lời nhanh thật, mình cũng khá OK rồi, nhưng lại có 1 vấn đề thế này. Mình có 1 thằng tiên đạo random lực cực khủng,cao 1m94, các chỉ số Finish, Heading, Technique, Dribl, Jumping, Str đều ngon. Mỗi tội Accleration, Agility, Pace đều chỉ 9 điểm. Mà thằng này 22 tuổi rồi, đá ở ngoại hạng mà chậm thế thì sao đá nổi. Có cách nào cứu cho nó lên dc khoảng 12-13 ko??

Số bài viết
    203
    Acc, Agil, Pace đều thuộc phần luyện Aerobic, cho nó luyện Str=10, Aer=19, các môn khác cân đối sao cho Workload đạt vạch CUỐI CÙNG của HEAVY phần training workload khối lượng luyện tập, hy vọng chú này có thể phát triển những yếu tố BB cần. Với những trường hợp "đặc biệt" thế này, workload không thể đặt ở trạng thái "bình thưởng" được.

Số bài viết
    339
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của gadongta Bài viết
    Acc, Agil, Pace đều thuộc phần luyện Aerobic, cho nó luyện Str=10, Aer=19, các môn khác cân đối sao cho Workload đạt vạch CUỐI CÙNG của HEAVY phần training workload khối lượng luyện tập, hy vọng chú này có thể phát triển những yếu tố BB cần. Với những trường hợp "đặc biệt" thế này, workload không thể đặt ở trạng thái "bình thưởng" được.
    Ừa nhưng mà lại có vấn đề này nưã. Thằng ôn này để training ở vạch cuối medium đã unhappy rồi. H đẩy lên thêm thì có ảnh hưởng gì ko. Để mình thử làm theo cách của gà rồi report lại sau. Thanks

Thẻ cho chủ đề

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới