Share game FM24 (PC)
Trang thứ 12 trong tổng số 31 trang Trang đầuTrang đầu ... 2101112131422 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 111 tói 120 trong tổng số 301
    Số bài viết
    203
    2 vị trí CB và ST luyện physical hơi cao nên cột phát triển chưa chạm max (như các vị trí khác), muốn train kiểu này thì chắc chắn phải tăng workload lên tới heavy rồi!! MC, MG, WB kết quả rất khả quan vì đã chạm trần khi Str+Aer=22.

Số bài viết
    17
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của gadongta Bài viết
    2 vị trí CB và ST luyện physical hơi cao nên cột phát triển chưa chạm max (như các vị trí khác), muốn train kiểu này thì chắc chắn phải tăng workload lên tới heavy rồi!! MC, MG, WB kết quả rất khả quan vì đã chạm trần khi Str+Aer=22.
    cảm ơn bạn đã góp ý nha mình sẽ thay đổi bài tập lại

Số bài viết
    777
    GK

DC

DR-DL-FB

ST-FC

Moij người góp ý giúp
    .
    Tiện thể hỏi bác gadongta cách thức tự đào tạo cầu thủ trẻ để sử dụng
    - tuyenr Coach
    - Thiết lập cơ bản cho đội trẻ :a45:

..... và

quamuop1 off -> Ngao The Cuong Sinh on

Số bài viết
    777
    Lựa địa ngục luyện khéo nhỉ! Hy vọng mọi người thời gian gần đây đã tìm được các chương trình luyện tập thích hợp cho các cầu thủ của chính mình.

Bây giờ các bạn đã nắm được các ngưỡng luyện tập trong huấn luyện FM sao cho chúng ta có thể xếp các chương trình cân đối, mình xin nhắc lại:

7 - Ngưỡng tối thiểu
    9 - Ngưỡng tự nhiên
    11- Ngưỡng duy trì
    13 - Ngưỡng phát triển
    19 - Ngưỡng tối đa

Có 1 vấn đề mới nảy sinh từ FM2009, đó là khi chúng ta luyện tập vị trí mới cho cầu thủ sẽ tốn khối lượng luyện tập training workload là 10%, ngoài ra từ bản FM mới, chúng ta có thể yêu cầu các cầu thủ luyện các ngón đánh PPM và tốn khối lượng luyện tập training workload là 20% và các ngưỡng trên không còn chuẩn xác nữa, vậy chúng ta phải thay đổi làm sao???

Sau khi thử nghiệm, mình nhận thấy với 10% khối lượng luyện tập tương đương với việc đẩy tất cả các ngưỡng trên lên 2 nấc.

Đây là trưởng hợp luyện tập cơ bản cho 1 tiền đạo.

Và đây là 1 tiền đạo khác có luyện thêm vị trí mới nhưng được đào tạo theo cùng 1 chương trình.

Các bạn có thể xem lại hình và thấy rằng hiệu quả và các ngưỡng đã được thay đổi nhưng kết quả cuối cùng lại giống hệt nhau. (Tất nhiên 1 số môn như Def và Set Pieces mình không thay đổi vì tự nhận thấy thay đổi không phải là quá quan trọng cho vị trí, hơn nữa vì khối lượng luyện tập đã cao nên giảm được điểm nào hay điểm nấy)

Vậy với 10% khối lượng luyện tập mất đi cho vị trí mới, ngưỡng luyện tập mới sẽ là 9 - 11 - 13 - 15 - 21.

Tương tự, với 20% khối lượng mất đi cho PPM, ngưỡng luyện tập sẽ là 11 - 13 - 15 - 17 - 23

Và không có gì ngạc nhiên, nếu 1 cầu thủ luyện cả vị trí mới lẫn PPM cùng 1 lúc, ngưỡng luyện tập phải là : 13 - 15 - 17 - 19 - 25 (ngưỡng cuối cùng của các bộ môn)

Vấn đề cuối cùng mình muốn trình bày hôm nay, đó là việc huấn luyện các cầu thủ trẻ U18.

Chắc không ít bạn đã sắp xếp các chương trình huấn luyện khá thành công cho các cầu thủ đã ký hợp đồng chuyên nghiệp. Vậy, đã bao giờ các bạn tự hỏi, làm sao có thể áp dụng chương trình đó cho các cầu thủ trẻ U18 chưa ?Các bạn có thấy ngán ngẩm khi khối lượng luyện tập của các cầu thủ chuyên nghiệp và các cầu thủ trẻ U18 là khác nhau ? Các bạn có thấy mệt mỏi, có đau đớn và tức giận vì điều này không??? BÂY GIỜ THÌ KHÁC RỒI!!!!

Bây giờ mình sẽ lấy chương trình huấn luyện tiền đạo trên kia làm chuẩn. Để các cầu thủ trẻ U18 có thể luyện 1 chương trình tương tự như trên, chúng ta chỉ cần giảm 2 môn Strength và Aerobic đi 4 nấc và các môn còn lại 3 nấc là chúng ta sẽ tái hiện được chương trình huấn luyện tương tự như các cầu thủ chuyên nghiệp cho các cầu thủ trẻ U18 như ví dụ này.

Giờ đây các bạn còn chờ gì nữa????

Đây rồi
    Để em thử cho cách cầu thủ trẻ tập luyện xem sao
    thank bác gadongta nhiều

Số bài viết
    203

Icon14 Toàn kết quả ấn tượng

Các cách chương trình huấn luyện của mọi người đều khá hay đấy chứ. Chúc mừng tất cả mọi người. Đấy chính là lý do mình chỉ góp ý thêm về "lý thuyết" còn "thực hành" ra sao thì tùy vào phong cách của từng người mà thôi về kết quả cho thấy hoàn toàn có thể kết hợp khác nhau để đem lại hiệu quả tương đương. Tạm thời thì đã có lazie, quamuop, vnt...đã tự sắp xếp các chương trình thành công cho chính mình rồi còn gì. Nói chung thìluyện các cầu thủ trên sân (8 môn) thì sẽ ít khó khăn, vị trí "khoai lang" nhất chỉ là thủ môn.

Nếu còn ai có vấn đề việc tìm hlv coach thích hợp cho đội tuyển mà không dùng scout hoặc editor thì 1 cách "tránh rủi ro" nhất là tìm coach đã có sẵn max môn mình cần tìm, vd như kiếm HLV tactic thì cứ nhắm chú nào tactic=20 thì tối thiểu cũng được 5* rồi, lọc trong đống kết quả (thường đếm trên đốt 1 vài ngón tay) thì hy vọng sẽ có cơ hội tìm được coach 6* còn 7* lúc đầu game thì gần như là "quái vật hồ Lochness".

Ngoài ra mình tham khảo 1 bảng excel để hỗ trợ lọc coach cũng tương đối hữu hiệu cho ai có muốn thử, nếu không thì cũng đối chiếu để.....edit chỉnh sửa những lực chúng ta cần.

Số bài viết
    179
    Đừng hy vọng Coach 7 sao. Mình đang chơi đến 2021 rồi mà số lượng Coach 7 sao vẫn như lá mùa thu. Chỉ có trength và aerobic là kha khá Coach 7 sao, còn các môn khác thì gần như không có, nếu có thì sau khi làm Coach cho mình 1 - 2 năm là bị CLB khác cướp về làm Manager mất.

Số bài viết
    777
    Cứu em vỡi cả nhà ơi
    Tình hình em đang cầm Barcelona bọn cầu thủ toàn những thằng yếu đuối động 1 chút là chấn thương ( điển hình là Messi , iniesta đá 1 trận nghỉ 1-2-3-4 tháng )

Ai có cách nào cải thiện thể trạng bọn nó ko ?

Em chơi chiến thuật bóng nhanh , talking narmol rồi mà ko ăn thua vẫn chấn thương đầy đặn

Số bài viết
    203
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của quamuop1 Bài viết
    Cứu em vỡi cả nhà ơi
    Tình hình em đang cầm Barcelona bọn cầu thủ toàn những thằng yếu đuối động 1 chút là chấn thương ( điển hình là Messi , iniesta đá 1 trận nghỉ 1-2-3-4 tháng )

Ai có cách nào cải thiện thể trạng bọn nó ko ?

Em chơi chiến thuật bóng nhanh , talking narmol rồi mà ko ăn thua vẫn chấn thương đầy đặn
    Vấn đề là chấn thương trong lúc luyện tập hay trong trận đấu? Theo những gì mình đọc hiểu vấn đề của quamuop là bị chấn thương trong trận thì vấn đề này tỷ lệ hên xui là chính. Chúng ta chỉ hy vọng cầu thủ match fit sung mãn nhất thì có thể tránh được các pha chấn thương mà thôi. Thêm nữa có thể giảm mức close down ép sát và tacking tắc bọng để "hy vọng" tránh chấn thương xuống nữa. Có thể giải Liga giới hạn 25 cầu thủ nên việc xoay vòng có chút khó khăn chứ các giải khác với đội hình nhiều cầu thủ, việc xoay vòng cầu thủ không là vấn đề lắm. Mà chấn thương 3-4 tháng thì lâu đấy, mình nghĩ lâu nhất của mình chỉ thường có 4-6 tuần mà thôi.

Số bài viết
    19
    Cho em hỏi training để ở mức 9 - Ngưỡng tự nhiên là có tác dụng gì hơn so với mức 7 - Ngưỡng tối thiểu không ạ ???

Số bài viết
    777
    Vấn đề là chấn thương trong lúc luyện tập hay trong trận đấu? Theo những gì mình đọc hiểu vấn đề của quamuop là bị chấn thương trong trận thì vấn đề này tỷ lệ hên xui là chính. Chúng ta chỉ hy vọng cầu thủ match fit sung mãn nhất thì có thể tránh được các pha chấn thương mà thôi. Thêm nữa có thể giảm mức close down ép sát và tacking tắc bọng để "hy vọng" tránh chấn thương xuống nữa. Có thể giải Liga giới hạn 25 cầu thủ nên việc xoay vòng có chút khó khăn chứ các giải khác với đội hình nhiều cầu thủ, việc xoay vòng cầu thủ không là vấn đề lắm. Mà chấn thương 3-4 tháng thì lâu đấy, mình nghĩ lâu nhất của mình chỉ thường có 4-6 tuần mà thôi.
    Từ ngày em áp dụng 9 st + 13 Er của bác cho cầu thủ tập luyện hầu như ko có cầu thủ chấn thương trong tập luyện

Toàn chấn thương trong trận đấu .

Dùng FM Scout xem mấy thằng hay chấn thương thì chỉ số chấn thương của nó đỏ chót ( em đến chịu thua rồi -đang tính thanh lý messi - iniesta-henry )

Thẻ cho chủ đề

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới