Trích dẫn Trích dẫn bài viết của acmasocola Bài viết
ko bạn thì ai mở topic
training thì che hết ko cho nhìn ...

Bởi vì mục đích mình muốn giới thiệu cho các bạn phương pháp huấn luyện mà vô số người khác phải trầy trật lắm để thử nghiệm, mình đã học được rồi mới chia sẻ lại chứ nếu vứt phần training đã được mình nghiên cứu HOÀN HẢO rồi thì mình mở cái topic này ra còn có ý nghĩa gì nữa?? vâng, cái này mình cũng không hề bốc phét khi dùng đến 2 chữ "hoàn hảo" đâu bởi mình có thể hãnh diện khi nói là mình đã tìm ra đựoc phương pháp tối ưu cho MỌI vị trí trên sân cho đội hình chính rồi. Và làm sao mình có thể phát hiện ra phương pháp luyện tập tối ưu CHO MÌNH nếu không nhờ cái lý thuyết huấn luyện mà mình đã trình bày ngay ở đầu bài thảo luận?

Mình khẳng định lại 1 lần nữa cách xem xét phương pháp luyện tập có tốt hay không như sau:

1: Training workload chỉ ở mức bình thường Medium trung bình mà thôi (Trừ thủ môn), tập như vậy là để TRÁNH CHẤN THƯƠNG và HẦU HẾT các cầu thủ sẽ không cảm thấy quá tải mà dẫn tới unhappy.
2: Training level OVERALL tổng luyện tập đạt mức TỐI ĐA
3: Training PROGRESS phát triển từ luyện tập CŨNG đạt mức TỐI ĐA (và cũng không có gì là ngạc nhiên vì nếu không xét vị trí thủ môn, Training level overall = Training progress, luôn luôn là vậy)

Cùng một vị trí, các bạn có thể ưu tiên luyện môn này, môn kia khác mình nhưng mục tiêu của tất cả chúng ta cho phương pháp sắp xếp huấn luyện để được hoàn hảo phải đạt được cả 3 yếu tố trên.

Mình rất thấy vọng vì đã trình bày vậy vẫn còn quá nhiều người như saycaphe nhưng không sao, đúng chính là lý do mình mở topic này. Rất mong phản hồi từ các bạn vẫn còn bán tín bán nghi về hiệu quả luyện tập như saycaphe, sayruou....... Các bạn hãy thử nghiệm xem rồi sẽ nhận ra những đột phát trong phương pháp luyện tập cho chính mình.