Share game FM24 (PC)
Trang thứ 3 trong tổng số 3 trang Trang đầuTrang đầu 123
Hiển thị kết quả từ 21 tói 24 trong tổng số 24
    Số bài viết
    291
    Oái chán cho mấy ông tướng này chưa...tự dưng đi so sánh ai hơn ai....
    Tục ngữ có câu: Cao nhân ắc có cao nhân trị.. điều này là bình thường ....
    Thế tại sao mọi người ko "so sánh" Messi hay R7 với Rô vẩu,kaka và với huyền thoại khác như Zidane,Figo.. /...>Rảnh rang đến thế là cùng...
    Năm 2008 là năm của R7...Chắc gì năm 2009 cũng tiếp tục là năm của R7 tiếp.Xét trên thực tế thì rõ ràng là như vậy...Nhìn ở cấp CLB thì R7 đâu còn thời kì đỉnh cao như năm 2008 huống hồ là ở đẳng cấp đội tuyển....
    Còn nữa...Nếu có thể Năm 2009 là năm của messi..thế chắc gì năm 2010 cũng là năm của messi đâu..?
    Các bác cứ lấy Rô vẩu,Figo,Zidane,Ronaldo.....làm ví dụ..
    Mỗi người có 1 thời kì đỉnh cao...đâu phải ai cũng ở đỉnh cao mãi mãi đâu...

Mấy đời bánh đúc có xương,mấy đời gái chảnh lại thương trai nghèo

Số bài viết
    1,696
    thứ 1: những ai mà bảo ko phải cầu thủ của trận đấu lớn thì , nực cười vl , có cái câu đó mà cứ nói hoài ! dũng mãnh đánh đầu ghi bàn trận gặp Roma tứ kết C1 ko phải trận đấu lớn àh , đá pen lại lần 2 trận gặp Arsenal vẫn ghi bàn ko phải trận đấu lớn àh , ghi bàn chung kết C1 ko phải trận đấu lớn àh !
    thứ 2: có thể Messi đang chói sáng hơn, nhưng nên nhớ, cuối mùa mà Messi ko có chức vô địch j đặc biệt với Barca (C1) còn MU ăn 4-5 chẳng hạn thì nó sẽ khác thôi ! chưa kể là việc Messi chấn thương cũng rất là bình thường !

thế nhé, toàn nói nhảm !

retired ... !!

Số bài viết
    282
    Fan MU bảo Ronaldo nhất, fan Barca bảo Messi nhất, cứ thế cãi nhau đến Tết. Fan Thể Công vào đây chắc Bảo Khanh vô đối
    Messi lùn hơn Ronaldo nhiều, nên đánh đầu bằng thế nào đc.
    Có thể nói Ronaldo là cầu thủ toàn diện nhất TG hiện nay, ghi bàn, kiến tạo, rê dắt, đánh đầu, sút phạt, sút xa đều xuất sắc.
    Còn Messi do thể chất nên ko thể pt toàn diện như thế đc, bù lại kĩ thuật của anh là bậc nhất TG. Cũng nên có chút phân biệt về kĩ thuật của 2 ông này.
    Ronaldo thiên về những động tác giả, còn Messi do đặc điểm thể hình nhỏ, trọng tâm thấp nên khả năng luồn lách tốt hơn, có khả năng đột phá qua nhiều cầu thủ 1 lúc.
    Xét về danh hiệu thì Ronaldo nhỉnh hơn, còn về t hành tích mùa này thì Messi đang vượt trội.
    1 phần ảnh hưởng tới 2 cầu thủ này là chấn thương. Mấy mùa trc Messi chấn thương liên miên, ảnh hưởng nhiều tới thành tích. Mùa này do chế độ chăm sóc đặc biệt từ đầu mùa anh chưa gặp chấn thương nào đáng kể. Còn Ronaldo dính chấn thương nặng đầu mùa này , từ khi trở lại anh vẫn chưa đạt đc sự bùng nổ như mùa trc.
    Nhìn chung sự so sánh nào cũng khập khiễng, nhưng mình đánh giá cao Messi hơn. Ở độ tuổi cảu anh ko có 1 cầu thủ nào tạo đc tầm ảnh hưởng lớn đến đội bóng của mình như thế, kể cả Maradona

Số bài viết
    2,089
    Hô, mới có 1 ngày mà anh em tranh luận dữ dội quá nhỉ. Những cuộc tranh luận vậy sẽ chẳng bao giờ có hồi kết vì ai cũng sẽ bảo vệ cho cầu thủ mà mình yêu thích.
    Anyway, close topic

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới