Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 4 trang 123 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 31
    Số bài viết
    16

Thảo luận cách cầm Milan trong mùa đầu

Mình thấy cầm Milan mùa đầu có đôi chút khó khăn để xây dựng một đội hình toàn diện. Có 3 yếu tố ảnh hưởng chính: 1- hàng thủ già nua chậm chạp, 2- hàng tiền đạo thiếu một tiền đạo đẳng cấp, sheva & inzaghi cho đá mấy thì cũng không quá 20 bàn/ mùa còn pato chưa đủ chín, 3- ngân quỹ chuyển nhượng 19M USD.
    Vấn đề đầu tiên là tiền chuyển nhượng, pirlo thường sẽ đòi ra đi, thèng này thiếu trung thành tớ cho đi lun, được khoảng 30-35M,nếu bán cho Real là 40M. Nạn nhân thứ 2 là Ronaldinho, tớ k thích thằng này nên cho đi nốt, cũng khoảng >30M. Vài cái tên nữa là Borena, Antonioli, có thể cho đi nốt
    Có tiền rùi ta bắt đầu đi chợ, ưu tiên hàng đầu là củng cố hàng thủ có chiều sâu, tớ đề nghị mua Fazio(16-20M) có thể đá ngay được bên cạnh Kaladze( cho bộ đôi này chinh chiến vài tháng đợi Nesta lành bịnh là có bộ đôi Fazio-Nesta cũng khá ngon đấy). sakho (15-18M) thằng này là cho kế hoạch dài hạn 1-2 năm sau sẽ thay cho Nesta. Mình dùng DRL là zambrota và jankulovski, cần có 2 cầu thủ trẻ để chuẩn bị cho mùa sau, mình chọn santon(INTER) vì scout đánh giá PA nó thuộc hàng 5sao, và đôn thằng Michelangelo từ u18, ku này cũng được đánh giá 5sao. Ti quên vị trí thủ môn, 2 sự lựa chọn tốt là Hugo và Asenjo đều 5sao nhưng Asenjo rẻ hơn và Hugo thậm trí không muốn đi.
    MC còn lại Ambrosini, Gastuso và Flamini là k đủ, theo m nên đầu tư thăng Camacho(15-16M) vì nó có PA 6sao
    AMC: Seedorf đá vẫn hay, Kaka khỏi nói. Nhưng đừng để thoát thằng Saivet nhé, PA 6sao đấy. Đôn thêm Tabare Viudez từ u18 lên, thằng này tốc độ, quẩy cũng khá tốt, PA cũng 5sao đấy.
    ST thì tuỳ, tuy nhiên tớ xây dựng trên độ hình truyền thống 4-3-2-1 của Milan và luôn ưu tiên các cầu thủ thực tế ra sân

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    672
    uh` mình cũng đang chơi milan mùa đầu đây. dội hình mình cũng mua giống bạn nhưng thêm thằng mata. bán lun bonera. ai co tactic nào hay ko up lên cho xem với

Số bài viết
    269
    Tớ Đá Mùa đầu Dùng chính sách mua đồng sở hữu sẽ mua được những cái tên sau Mexes của Roma củng cố hàng phòng ngự . Tiền đạo mua Mutu củ Fientina cũng đồng sở hữu . Tiền vệ tạm ổn . Số tiền còn lại sẽ mua những cầu thủ trẻ về làm lòng cốt cho đội về tương lai và dự bị cho đội chính . MÀ phải mua cardado nhé

Số bài viết
    365
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của AcMilan_4er Bài viết
    Mình thấy cầm Milan mùa đầu có đôi chút khó khăn để xây dựng một đội hình toàn diện. Có 3 yếu tố ảnh hưởng chính: 1- hàng thủ già nua chậm chạp, 2- hàng tiền đạo thiếu một tiền đạo đẳng cấp, sheva & inzaghi cho đá mấy thì cũng không quá 20 bàn/ mùa còn pato chưa đủ chín, 3- ngân quỹ chuyển nhượng 19M USD.
    Vấn đề đầu tiên là tiền chuyển nhượng, pirlo thường sẽ đòi ra đi, thèng này thiếu trung thành tớ cho đi lun, được khoảng 30-35M,nếu bán cho Real là 40M. Nạn nhân thứ 2 là Ronaldinho, tớ k thích thằng này nên cho đi nốt, cũng khoảng >30M. Vài cái tên nữa là Borena, Antonioli, có thể cho đi nốt
    Có tiền rùi ta bắt đầu đi chợ, ưu tiên hàng đầu là củng cố hàng thủ có chiều sâu, tớ đề nghị mua Fazio(16-20M) có thể đá ngay được bên cạnh Kaladze( cho bộ đôi này chinh chiến vài tháng đợi Nesta lành bịnh là có bộ đôi Fazio-Nesta cũng khá ngon đấy). sakho (15-18M) thằng này là cho kế hoạch dài hạn 1-2 năm sau sẽ thay cho Nesta. Mình dùng DRL là zambrota và jankulovski, cần có 2 cầu thủ trẻ để chuẩn bị cho mùa sau, mình chọn santon(INTER) vì scout đánh giá PA nó thuộc hàng 5sao, và đôn thằng Michelangelo từ u18, ku này cũng được đánh giá 5sao. Ti quên vị trí thủ môn, 2 sự lựa chọn tốt là Hugo và Asenjo đều 5sao nhưng Asenjo rẻ hơn và Hugo thậm trí không muốn đi.
    MC còn lại Ambrosini, Gastuso và Flamini là k đủ, theo m nên đầu tư thăng Camacho(15-16M) vì nó có PA 6sao
    AMC: Seedorf đá vẫn hay, Kaka khỏi nói. Nhưng đừng để thoát thằng Saivet nhé, PA 6sao đấy. Đôn thêm Tabare Viudez từ u18 lên, thằng này tốc độ, quẩy cũng khá tốt, PA cũng 5sao đấy.
    ST thì tuỳ, tuy nhiên tớ xây dựng trên độ hình truyền thống 4-3-2-1 của Milan và luôn ưu tiên các cầu thủ thực tế ra sân
    Những cầu thủ bạn nói PA 5* hay 6* hầu hết đều có PA ngẫu nhiên, file của bạn khi New Game sẽ như thế nhưng với người khác sẽ khác và nếu bạn New Game lại cũng sẽ khác. Tuy nhiên, nhìn chung những cầu thủ bạn chọn cũng được, đá nhiều mùa, đá chính thường xuyên đều tăng điểm và thành hàng ngon hết

Không nên nói đội hình nào là đội hình truyền thống của Milan. Đội hình thường gắn với quan điểm chiến thuật của HLV. Với Ancelotti thì dùng đội hình đó nhưng bạn là HLV mới thì có thể dùng chính tactic của bạn, đâu nhất thiết phải 4321, bất cứ đội hình nào đem lại thành công cao nhất sẽ là đội hình tốt nhất.

Số tiền bạn thu được khi bán các cầu thủ cũng khá nhiều đấy. Với số tiền đó, nếu mua sắm cẩn thận và hợp lý thì đủ sức tạo ra 1 đội hình khá mạnh, cạnh tranh chức vô địch ngay từ mùa đầu tiên. Có thể mua De Rossi, Mexes, L. Diarra, Srna, Veloso, Fazio, Sakho, Cardozo, Asenjo, Marcelo, ...

Số bài viết
    365
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của westlife2206 Bài viết
    uh` mình cũng đang chơi milan mùa đầu đây. dội hình mình cũng mua giống bạn nhưng thêm thằng mata. bán lun bonera. ai co tactic nào hay ko up lên cho xem với
    Hầu như Tactic nào cũng có cái hay của nó và sẽ phát huy tác dụng sau khi được sử dụng 1 thời gian dài (1-2 mùa trở lên), các cầu thủ được sử dụng ổn định, đá cùng nhau nhiều mùa thì tactic sẽ trở nên rất hiệu quả.

Nếu muốn chắc chắn thì dùng đội hình có 4 hậu vệ và 1 tiền vệ thủ.

Nếu muốn cân bằng và có sức tấn công mạnh hơn thì dùng 442 tấn công /

Trong box PYT có 1 số tactic để bạn có thể tham khảo đấy

Số bài viết
    24

Icon10 Có thể dùng tac nè nè

tac này theo tớ là khá hiệu quả vs lực lượng bạn đang có đó :
    http://www.mediafire.com/download.php?xaoawmmqvnn

Trọn Đời Cùng Man.U

Số bài viết
    672
    cám ơn mí huynh. con` cái ni` nữa. kì chuyển nhượng mùa đông sắp đến. em mún mua 1 tiền đạo cấm vì chỉ còn pato, saivet. sheva cho về chel òi, inzaghi phập phù, bori chần thương hết mùa.... mua ai bi giờ

Số bài viết
    22
    Nếu là mình thì việc đầu tiên là bán 1 số bạn như Bonera (8M UK), Pirlo (25-30M) sau đó đầu tư vào:

Fazio: 12-13M gì đó
    Veloso:12-13M
    Sakho: 8M
    Qualiagrela: 6-7M

Từng này là khá đủ để vô địch SerieA rồi.

Sang mùa sau bán Dinho (30M+), Antonnioli... mua Criscito, Giovinco (cái này phụ thuộc vào thằng Juve là nhiều), dư dả thì up thêm Ballottelli nữa. Thủ môn có thể mua Diego Benaglio, chỉ số cũng khá ngon. Có chú Zarate tầm 3.6M nữa là hàng công hoàn hảo luôn rồi (tất cả các cầu thủ trên đều có quốc tịch Ý, vì mình thích đá giải nào thì mua người nước đó)

Số bài viết
    16
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của westlife2206 Bài viết
    cám ơn mí huynh. con` cái ni` nữa. kì chuyển nhượng mùa đông sắp đến. em mún mua 1 tiền đạo cấm vì chỉ còn pato, saivet. sheva cho về chel òi, inzaghi phập phù, bori chần thương hết mùa.... mua ai bi giờ
    Minh cũng rơi vào trường hợp giống bạn, nhưng mới đá mùa đầu khó kiếm tiền đạo đẳng cấp lắm, để chữa cháy mình mua Henry(7M USD) về dùng cũng ổn. Tiền đạo rẻ, ngon lại trẻ là Balotelli của Inter nhưng thằng này ko chịu sang Milan, phải đến kì chuyển nhượng mùa đông năm sau mới mua được, Seria bạn nên mua kiểu đồng sở hữu, dễ mua mà giá rẻ
    Cũng nên để ý thường sang mùa thứ 2, Messi và Aguero thường có phí phá vỡ hợp đồng 60-70M US thui, nhớ giành tiền rước về nha. Cuối mùa mà thành tích CLB ko cao là nó đồng ý ra đi lun. Aguero dễ mua hơn vì Barca đá ngon mà

Số bài viết
    365
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của AcMilan_4er Bài viết
    Minh cũng rơi vào trường hợp giống bạn, nhưng mới đá mùa đầu khó kiếm tiền đạo đẳng cấp lắm, để chữa cháy mình mua Henry(7M USD) về dùng cũng ổn. Tiền đạo rẻ, ngon lại trẻ là Balotelli của Inter nhưng thằng này ko chịu sang Milan, phải đến kì chuyển nhượng mùa đông năm sau mới mua được, Seria bạn nên mua kiểu đồng sở hữu, dễ mua mà giá rẻ
    Cũng nên để ý thường sang mùa thứ 2, Messi và Aguero thường có phí phá vỡ hợp đồng 60-70M US thui, nhớ giành tiền rước về nha. Cuối mùa mà thành tích CLB ko cao là nó đồng ý ra đi lun. Aguero dễ mua hơn vì Barca đá ngon mà
    Muốn mua được Balotelli trong mùa đầu thì trong kỳ chuyển nhượng mùa đông mua nó, Inter sẽ bán 50% sở hữu với giá khoảng 6M EUR, bạn không mua được nó vì khi thương lượng hợp đồng thấy nó nói không muốn đi nên bỏ cuộc phải không ? Mặc kệ nó, cho nó vị trí Key Player và trả lương thật cao, khoảng 80K - 100K EUR/tuần là nó đồng ý thôi

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới