Share game FM24 (PC)
Trang thứ 3 trong tổng số 3 trang Trang đầuTrang đầu 123
Hiển thị kết quả từ 21 tói 22 trong tổng số 22

Chủ đề: Dream team của em

Số bài viết
    53
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của stifler1127 Bài viết
    đó là chuyện bình thuờng với Real mà , nếu ai cần mẫn thì nhìn Real lúc năm 2015 - 2016 xem , tài chính của nó còn hơn ManC lúc newgame , -> that's Real
    Đội của bạn là 1 dreamteam dễ hiểu và tương đối ngon chúc mừng
    còn khuyết 1 vài điểm là
    1 : không có vị trí nào trên hàng công là thay thế đc nhất là hàng tiền đạo . ( mà thực ra hàng tiền đạo chỉ đạt đc mức tốt chứ chưa phải là hàng Dream )
    2 : Hàng phòng ngự mỏng , đặc biệt là trung tuyến và cánh trái , nơi không có 1 DMC ổn , Marcelo thì phòng ngự kém thường xuyên mắc lỗi kể cả khi phong độ đang cao và ổn định . Đối phương hoàn toàn có thể bố trí 2DMC to cao đen hôi ở giữa , đặc biệt là khi 1 trong 2 DMC đó là De Rossi thì coi như tuyến giữa của bạn tê liệt , 1MC cỡ trung nhưng thể lực ổn ( streng tầm >17 ) , 1 tiền đạo tốc độ ( pace > 17 ) là bạn có nguy cơ thua rất cao cho dù 2 cánh của bạn là vô đối

3: Nói chung là còn nhiều dream này nên xây lại thì hay hơn
    1. bác nói đúng về quả ST, nhưng vấn đề là ko có người rotation mà là chưa có tiền đạo ưng ý, đá 433 phải có thằng target man tốt cỡ Drogba hay Ruud VanNisteroy. Balo có stre cao nên tạm ổn, còn tiền đạo của em thì rất dày, bác có thể sure về điều đó đc/ Cặp tiền đạo của em đá kiêu cặp Rooney - Tevez của ManUtd. 1 thằng đá hộ công, di chuyển tự do 1 thằng đá cắm cao có thể Hold up ball. (swap position cho nhau)
    2. Vấn đề phòng ngự như bác nói, quá đúng. Thì trong bài đầu em có nói là ko hài lòng vị trí của Marelo mà, sẽ tiếp thu và thay đổi (G.Clicchy nhé). CÒn cái vụ đối phương xếp tiền vệ loại máy cày để cày với tuyến giữa của em thì chưa có tiền lệ. AE cầm quân ai chả luôn thay đổi chiến thuật trước đối thủ khác nhau. Nhà em bán đầy máy cày. Camacho: Stre 18, Stamina 19, Fabegas: Stamina 20, Stre 18 (bé Pablo nhà em cũng vầy), Tackling cả 3 thằng đều trên 17. Gặp De Rossi lúc nào em cũng tặng cho nó 1 câu: Closing down - Always-> Em chưa để Roma thue hòa đc bao giờ, 1 chữ thất bại cho Roma.
    -Tiền đạo tốc độ cao thì cũng có khuyết điểm là dễ mắc bẫy việt vị khi gặp hàng hậu vệ đầu óc, có chỉ số tactic cao, hơn nũa chạy nhay thì sút dễ trượt + thêm 1 dòng: show on to weaker foot cũng hạn chế đc khá nhiều bàn thua
    3. Nếu xây lại thì theo bác, phải làm sao?

Số bài viết
    1,783
    cũng theo ý dvuminh mà stif nói tiếp thực ra đây là đang bàn tán về Dream team , không phải goodteam nên stif mới nói
    3 thôi nhé xây lại : ( cũng là fan của Real :"> )
    Tiền đạo không phải hấp tấp mua Pato về làm gì , để Marquinhos đá solo , đá cặp cùng với 1 tiền đạo cao kều hoặc nói chung là đánh đầu vào hàng vãi khủng là ổn vì ở SP không cần nhiều streng mà phải mua đến Balotelli làm gì cả chưa kể là Balotelli chưa bao h stif thấy nó là người trận đấu lớn , tìm và mua lại bé Soldado cũng ngon , lực khoẻ đá ổn mà khi đăng ký C1 có thêm 1 xuất train tại đội , quá ngon . Còn xuất Key ST thì cố gắng dành cho Torres , Marquinhos có thể đá lệch ra hoặc đá cặp cùng Torres cũng khá ổn ( trên lý thuyết )
    tiền đạo là vậy , còn tùy vào mức độ Random của cầu thủ trong game nữa , nên tìm st random ở anh và hà lan ,( 1 bên đánh đầu cực tốt , 1 bên kỹ thuật cá nhân siêu đẳng ) (trong game mình chơi thì 4 lần đều có ít nhất 1St hà lan PA > 180 , 1St anh > 180 , importain match toàn trên 17 .lực lên rất nhanh rất ổn )
    về 2 cánh thì không nhất thiết phải mua Vela mà để Robben đá kèm 1 bé dự bị cỡ khủng nào đó là ổn . R07 thì mua đc là tốt lắm rồi cố gắng cho 1 em dự bị tốt
    trung tuyến : trong đội nên có 3 cái máy cày thật sự , cỡ cao như Diarra , De Rossi ... tốt thì mua đc Marchelano bên Liver về ( vị trí này không nhất thiết phải to cao đen hôi mà chỉ cần pace , acc thật cao và tac khủng tiền vệ công thì cứ như cũ mà mua
    hậu vệ đẩy Marcelo về dự bị , Clichy thế chỗ là ổn

tạm hiểu thế đó là dream theo ý mình thôi

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới