Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 8 trong tổng số 8
    Số bài viết
    354

Manager và các chỉ số!

Có nhiều tranh luận về các chỉ số của Manager. vậy nên tớ lập topic này, mọi người cùng thảo luận nhé!

1. Club/Player Loyalty: Theo tôi, chỉ số này phản ảnh mức độ trung thành. Nó không chỉ là mức độ trung thành của Manager mà còn có cả mức độ trung thành của cả các cầu thủ. Nếu các cầu thủ không có ai đòi ra đi vì CLB nhỏ, vì tiền lương chưa thoả đáng... thì sau 1 năm sẽ nhảy lên 1 điểm.

2. Domestic Player Bias: Đây là chỉ số khó lên nhất trong các chỉ số vì hầu hết chưa nắm rõ nguyên lý hoạt động. Trong phần Club Information cũng có dòng Domestic Player Bias: và không biết nó có liên quan đến Domestic Player Bias: của Manager hay không.
    Hiện tại, số lượng cầu thủ train tại CLB, tôi có 12 người, nhưng chỉ số này vẫn giảm. Đã có lần tôi đạt đến 19 cho chỉ số này, nhưng nay không làm sao lên 10 được.

Suy đoán: Khi cho Loan một cầu thủ trẻ random tại CLB thì chỉ số Domestic Player Bias: trong Club Information bị giảm. Vì vậy tôi suy đoán rằng: Domestic Player Bias: phụ thuộc vào cầu thủ training tại CLB nhưng phải có Quốc tịch là quốc nội, hoặc cầu thủ random mỗi đầu mùa tại CLB. Ai rảnh thì kiểm tra dùm

3. Finalcial Control và Squad Discipline: Cái này thì đơn giản, không cần bàn đến.

4. Hands on Approach: Chỉ số này phụ thuộc vào việc trả lời báo chí và nhắc nhở cầu thủ.

[/URL]

Các chỉ số trong Coaching attributes

5. Attack, Defend, Tactics: Các chỉ số này phụ thuộc Tacstic bạn sử dụng: Khi bạn sử dụng Attack tacs thì các chỉ số về Attack, Tactics sẽ tăng nhanh hơn các chỉ số khác. Khi bạn sử dụng Defend tactics thì chỉ số của Defend và tactics sẽ tăng nhanh hơn. Nếu tacs của bạn là balance thì 3 chỉ số này sẽ tăng đều.

Tất cả các chỉ số trong Coaching Tactics đều phụ thuộc vào chất lượng của Coach nữa. Chỉ số Fitness của tôi, năm trước chỉ được 9. Sau khi bổ xung thêm một coach có best rating cao thì lập tức nhảy lên 11. Vì vậy tôi rút ra kết luận này.

6. Working with Youngster: Về nguyên tắc, chỉ số này vẫn có thể tăng được. Nếu muốn tăng thì bạn phải tự mình điều khiển luôn cả U19 Tôi thử điều khiển U19 nửa cuối một mùa giải mà chẳng thấy tăng nổi 1 điểm nên đành chịu thua vì tốn thời gian lắm.
    Ai thích thì xin mời thử

7. Professionalism : Chỉ số này phụ thuộc khá nhiều vào họp báo, vào trách móc hay khen cầu thủ, thưởng phạt... Chỉ số này tăng chứng tỏ bạn xứng đáng trở thành một Manager thực thụ rồi đấy

Mời tranh luận để tôi bổ xung thêm cho hoàn thiện!

Chủ đề tương tự:
    Lần sửa bài viết gần nhất bởi hungicp : 25-01-2009 vào lúc 01:18 PM

Số bài viết
    339
    Ơ làm thế nào để xem đc mấy cái chỉ số ở cột bên trái thế. Của mình làm gì có Attack, Defend, Ball Control... đâu

Số bài viết
    365
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của bboyallright Bài viết
    Ơ làm thế nào để xem đc mấy cái chỉ số ở cột bên trái thế. Của mình làm gì có Attack, Defend, Ball Control... đâu
    Dùng Genie Scout để xem đó bạn /

@hungicp: bác thiếu 2 chỉ số cuối của HLV nữa

Số bài viết
    590
    Loyalty phụ thuộc vào việc bạn sử dụng 1 cầu thủ trong bao nhiêu mùa, nếu mua cầu thủ mới liên tục nhưng bán các cầu thủ đã phục vụ lâu trong đội thì sẽ giảm. Nói đơn giản là ít bán cầu thủ thì chỉ số này sẽ tăng
    Domestis Player Bias phụ thuộc vào việc mua bán cầu thủ nội.
    VD chơi giải Anh mua cầu thủ Anh thì sẽ tăng chỉ số này.

Số bài viết
    354
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của dvuminh Bài viết
    Dùng Genie Scout để xem đó bạn /

@hungicp: bác thiếu 2 chỉ số cuối của HLV nữa
    Cái chỉ số Tactical Consistency tôi vẫn chưa rõ lắm nên chưa đưa lên. Từ đầu đến giờ tôi chỉ chơi 4-4-2, nhưng chỉ số này vẫn cứ giảm. Không biết tại sao nữa!

Bác dvuminh có cao kiến gì để tôi update thêm lên.

Về chỉ số Loyalty mà sAdwINd nói cũng rất hợp lý. Để mình test thêm rồi sẽ sửa. Còn chỉ số Domestic thì như bạn nói là không chính xác đâu, vì bác dvuminh làm rồi nhưng chỉ số vẫn giảm.

Số bài viết
    365
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của hungicp Bài viết
    Cái chỉ số Tactical Consistency tôi vẫn chưa rõ lắm nên chưa đưa lên. Từ đầu đến giờ tôi chỉ chơi 4-4-2, nhưng chỉ số này vẫn cứ giảm. Không biết tại sao nữa!

Bác dvuminh có cao kiến gì để tôi update thêm lên.

Về chỉ số Loyalty mà sAdwINd nói cũng rất hợp lý. Để mình test thêm rồi sẽ sửa. Còn chỉ số Domestic thì như bạn nói là không chính xác đâu, vì bác dvuminh làm rồi nhưng chỉ số vẫn giảm.
    Hic ... cái Tactic Consistency mình cứ nghĩ là nếu sử dụng ổn định 1 dạng tactic thì sẽ tăng chứ /

Hiện tại chỉ số đó của mình là 20 rồi.

Riêng cái Domestic thì đúng là mình từng dùng rất nhiều cầu thủ nội địa, ưu tiên hàng nội hết nhưng điểm vẫn cứ 9. Hiện giờ vẫn 9 điểm dù cầu thủ ngoại tùm lum

Mình nghĩ có lẽ nó còn phụ thuộc vào % trung bình của toàn giải nữa. Có nghĩa là chúng ta vào Club Information để xem % Domestic Player Bias của CLB mình so với mức trung bình của toàn giải, nếu chỉ số của chúng ta cao hơn có lẽ nó sẽ tăng /

Số bài viết
    282
    Hị hị có khi mình trả lời PV đần thật, Professional tụt xuống 1 rồi

Số bài viết
    623
    Em thì cái dòng trong FM là:
    15-1-20-16-17-1.
    Còn ở Gienie thì CA lên 200 rồi .
    Attack, Defend, tác, Ball, Shooting, SP 7* cả.
    Profess..:3, Loyal: 20 .

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới