Share game FM24 (PC)
Trang thứ 3 trong tổng số 3 trang Trang đầuTrang đầu 123
Hiển thị kết quả từ 21 tói 30 trong tổng số 30
    Số bài viết
    627
    VGA Ati 2600pro 256MB chơi PES 9 ổn rùi , còn PES 10 thì chưa bít có ổn ko

Số bài viết
    143
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của mashima0905 Bài viết
    Suy đi tính lại cuối cùng e quyết chọn cái case cấu hình thế này.Bác xem có được ko nhá:
    main j&w 61NTP :800k
    Mua ở đâu mà đắt lòi ra vậy. Giờ này mà còn xài Main này ah.
    cpu 5000+ : 1 triệu
    r[/QUOTE] am 2*1gb ncp :32$[/QUOTE]
    sao xài RAM ghẻ này. Kiếm G-kill hay Super talent giá cũng cỡ đó mà ngon hơn hay xài Extrem Memory cũng good
    vga 2600pro :750K
    HDD 250gb :~850k
    case cùi+nguon acbel 380w :~600k
    DVD+Mouse+key :35$
    sum= ~5chai
    [/QUOTE] @sondongnai : con Vga 2600pro chơi được PEs09 mượt ko nhỉ.Nên mua INNO3D hay Powercolor nhỉ[/QUOTE]
    Theo mì
    nh thì
    bạn ko nên mua con VGA này:
    Lý do Tuy nó rẻ và hợp túi tiền của bạn nhưng về sau này bạn lại phải lo nâng cấp VGA để chơi các Games mới. Theo mình thì bạn nên mua main Hỗ trợ ATI Hybrid (chip 780) và VGA HD 4xxx (cỡ 1,5 - 2T) thì hay hơn.
    main mới hỗ trợ nhiều tính năng hơn là dòng main xài chip 6100 của nVidia
    Bạn nê thêm vào cỡ 1 chai là có bộ good hơn hẳn
    (nên xem lại mấy thread trên của mình nhé)
    Còn VGA thì inno3D hay Powercolor cái nào ngon thì múc (khi mua VGa bạn nên chú ý đến phần tản nhiệt nhé, cái nào có quạt và tản nhiệt to, chạy êm thì lấy, tuyệt đối ko nên xài loại tản nhiệt miếng ko quạt (silient Pipe) cực chuối và cực nóng khi xài lâu tuy rằng lạoi này chạy êm vì không có quạt (bài học xương máu của mình khi rinh con Gigabyte 2600XT xài silient Pipe)
    sondongnai2007 cũng là tui đó. nick dài wa nên đổi nick mới cho gọn

Số bài viết
    410
    cấu hình của mh
    CPU Intel E5200-2*2.5 ghz
    Ram Corsair 2G DDR2/800
    Main MSI P43 Neo-F
    HDD Seagate 320GB Sata
    Card MSI R4830 T2D512-0C
    Case ATX Goldenfiled 1-2-3
    Nguồn Acbel 470w-C (quạt mầu)
    chơi đc ko ?

Số bài viết
    70
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của brutal_death Bài viết
    cấu hình của mh
    CPU Intel E5200-2*2.5 ghz
    Ram Corsair 2G DDR2/800
    Main MSI P43 Neo-F
    HDD Seagate 320GB Sata
    Card MSI R4830 T2D512-0C
    Case ATX Goldenfiled 1-2-3
    Nguồn Acbel 470w-C (quạt mầu)
    chơi đc ko ?
    Được đó. Chơi đi. lăn tăn gì nữa. Có điều hơi tốn $
    Bạn chọn nguồn Acbel là hợp lý đó. Lâu nay mọi người mua máy ko quan tâm đến nguồn, chơi mấy cái nguồn cùi bắp như Arrow, codegen,.... về dc 1 dạo máy bịnh lung tung ko tìm ra nguyên nhân. Té ra cái nguồn cùi ko đủ công suất làm main với RAm lần lượt giã từ khổ chủ.
    Mình thì ko bao giờ chơi nguồn noname, bèo nhất cũng phải là Acbel trở lên.
    case thì mình ko mua cáe mới bao giờ vì vừa yếu vừa chật chội, bố trí ko hợp lý mà chơi mấy cái case đứng full ATX của máy bộ của Mỹ thải ra rẻ thúi nhưng cực chắc, chực bền (Dĩ nhiên mang về phải độ lại)

Số bài viết
    320
    sao xài RAM ghẻ này. Kiếm G-kill hay Super talent giá cũng cỡ đó mà ngon hơn hay xài Extrem Memory cũng good
    vga 2600pro :750K
    HDD 250gb :~850k
    case cùi+nguon acbel 380w :~600k
    DVD+Mouse+key :35$
    sum= ~5chai
    [/QUOTE] @sondongnai : con Vga 2600pro chơi được PEs09 mượt ko nhỉ.Nên mua INNO3D hay Powercolor nhỉ[/QUOTE]
    Theo mì
    nh thì
    bạn ko nên mua con VGA này:
    Lý do Tuy nó rẻ và hợp túi tiền của bạn nhưng về sau này bạn lại phải lo nâng cấp VGA để chơi các Games mới. Theo mình thì bạn nên mua main Hỗ trợ ATI Hybrid (chip 780) và VGA HD 4xxx (cỡ 1,5 - 2T) thì hay hơn.
    main mới hỗ trợ nhiều tính năng hơn là dòng main xài chip 6100 của nVidia
    Bạn nê thêm vào cỡ 1 chai là có bộ good hơn hẳn
    (nên xem lại mấy thread trên của mình nhé)
    Còn VGA thì inno3D hay Powercolor cái nào ngon thì múc (khi mua VGa bạn nên chú ý đến phần tản nhiệt nhé, cái nào có quạt và tản nhiệt to, chạy êm thì lấy, tuyệt đối ko nên xài loại tản nhiệt miếng ko quạt (silient Pipe) cực chuối và cực nóng khi xài lâu tuy rằng lạoi này chạy êm vì không có quạt (bài học xương máu của mình khi rinh con Gigabyte 2600XT xài silient Pipe)
    sondongnai2007 cũng là tui đó. nick dài wa nên đổi nick mới cho gọn[/QUOTE]

thế thì nên múc cái cấu hình của bạn nói ở trên xài chip AMD à.Con đó có Vga onboard ngon nhưng hem bít về sau muốn lên đời con Vga rời có thuận tiện hem.Tại hum bữa có 1 bro tư vấn mình nên mua con main 61NTP + vg2600pro thì card mạnh hơn gấp đôi mà cùng giá tiền

Lần sửa bài viết gần nhất bởi mashima0905 : 11-02-2009 vào lúc 01:33 PM

Số bài viết
    320
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của sondongnai2007 Bài viết
    Được đó. Chơi đi. lăn tăn gì nữa. Có điều hơi tốn $
    Bạn chọn nguồn Acbel là hợp lý đó. Lâu nay mọi người mua máy ko quan tâm đến nguồn, chơi mấy cái nguồn cùi bắp như Arrow, codegen,.... về dc 1 dạo máy bịnh lung tung ko tìm ra nguyên nhân. Té ra cái nguồn cùi ko đủ công suất làm main với RAm lần lượt giã từ khổ chủ.
    Mình thì ko bao giờ chơi nguồn noname, bèo nhất cũng phải là Acbel trở lên.
    case thì mình ko mua cáe mới bao giờ vì vừa yếu vừa chật chội, bố trí ko hợp lý mà chơi mấy cái case đứng full ATX của máy bộ của Mỹ thải ra rẻ thúi nhưng cực chắc, chực bền (Dĩ nhiên mang về phải độ lại)
    thế thì nên múc cái cấu hình của bạn nói ở trên xài chip AMD à.Con đó có Vga onboard ngon nhưng hem bít về sau muốn lên đời con Vga rời có thuận tiện hem.Tại hum bữa có 1 bro tư vấn mình nên mua con main 61NTP + vg2600pro thì card mạnh hơn gấp đôi mà cùng giá tiền

Số bài viết
    320
    p/s:mạng lagg Mod nào vào dell dùm e bài phía trên với.
    Sondongnai : nick Y!M bạn là j để mình tiện liên lạc:a31::a31:

Lần sửa bài viết gần nhất bởi mashima0905 : 11-02-2009 vào lúc 02:13 PM

Số bài viết
    70
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của mashima0905 Bài viết
    p/s:mạng lagg Mod nào vào dell dùm e bài phía trên với.
    Sondongnai : nick Y!M bạn là j để mình tiện liên lạc:a31::a31:
    Đọc kỷ lại đi bạn
    Mình nói là mua combo mà bạn đưa ra là tốt mà. Chỉ cần coi lại bộ nhớ RAm thôi. Theo mình thì bạn nên mua RAM A-Data, G-skill (hơi ít hàng) hay Corsair, OCZ là tốt nhất (giá cả nang nhau). Lựa loại nào cùng series, cùng số chip để chạy dual ram, có tản nhiệt kèm càng tốt.
    Combo 61NTP + VGA 2600pro cùi mía lắm.
    main xài chip 61 lạc hậu rùi.
    Tùy bạn thui. cấu hình của bạn chọn là tốt quá rồi tất nhiên là tốn khá nhiều tiền
    Mình đã pm yahoo cho bạn rùi đó. Cứ nhắn lại vì mình online cả ngày
    sau khi add cái nick tào lao của bạn vào yahoo thì thấy báo nick ko hợp lệ
    chat thì vào nick YMnày nhé: danhnguyen18

Lần sửa bài viết gần nhất bởi sondongnai2007 : 12-02-2009 vào lúc 10:19 AM

Số bài viết
    410
    cấu hình của mh sau muốn đổi vga ram thì có giữ lại mấy cái còn lại ko

Số bài viết
    320
    theo bạn thì nên múc con có Vga on HD3300 hay HD3200 nhỉ.Hiệu năng và giá cả có khác nhau nhiều ko???

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới