Share game FM24 (PC)
Trang thứ 3 trong tổng số 4 trang Trang đầuTrang đầu 1234 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 21 tói 30 trong tổng số 37
    Số bài viết
    5,684
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Bobby Bài viết
    Ko phải vào loại ít nhất đâu mà chính xác là ít nhất, thằng Millito đá còn ác nữa là..
    Cái đó chưa chắc, bác nào cầm real có casillas trong khung thành thì còn gấp 10 valdes, 2 cánh marcelo-ramos rồi, trung vệ có pepe, tậu thêm 1 em DC nữa về là có khả năng tranh ngôi thủng lưới ít nhất với barca rồi

Số bài viết
    53
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Bobby Bài viết
    Mình chơi Real đá với nó còn khó nữa là các đội khác nhưng mình đã tìm ra cách đánh Barca rồi: Điểm yếu đầu tiên phải kể tới là khả năng chống bóng bổng không thật tốt của bộ đôi trung vệ, một trong hai trung vệ nhiều khi dâng lên khá sơ sảy,khả năng tấn công cánh thỉ rất tốt nhưng khả năng đeo bám theo sát đối phương ở chính hai cánh khi gặp nhưng cầu thù lắt léo lại không thật sự hay, có thể tận dụng tung ra những quả lật có độ khó cao để ST không chiến. Điểu đáng lưu ý tiếp theo : vị trí đáng sợ nhất trong đội hình của Barca không phải là Messi mà là trục dọc Toure( Keita)- Xavi- Eto'o, cần đeo bám họ quyết liệt .Tiếp nữa là vị trí hai hậu vệ cánh, Alves và Abidal có khả năng tấn công cực tốt ,tuy nhiên nếu chơi quyết liệt không cho họ dâng lên thì sức tấn công của Barca cũng sẽ bị suy giảm ít nhiều. Nói chung theo mình ,để chống lại Barca cần kết hợp hài hoà giữa công trung lộ và hai cánh. Nên sử dụng tiền vệ trung tâm (MC) có thể một phụ trách công- 1 thủ để tổ chức tranh cướp quyết lkiệt với Xavi và Iniesta
    bác này nói hợp lý em cầm real nên những trận el classico luôn rất căng thẳng vì tính lịch sử, quan hệ rival của 2 đội tại Spain2 mùa đầu cầm quân em cũng hốt barca lắm nhưng mà bi giờ em ít sợ barca rùi, kết quả đối đầu cũng đã khả quan hơn nhiều so với trước đây. cho phép em đưa ít ý kiến cá nhân và kinh nghiệm bản thân vào các bác tham khảo nhé:

1.Trợ lý và năng lực của hắn đóng vai trò quan trọng:
    - cần có trong tay 1 trợ lý tốt trong tay với Adapt tầm >15; Judging A >16, hiểu biết tactical >17, Motivating>18 để thm khảo đánh giá tactic và trợ giúp teamtalk của hắn (em dùng Valter Di Salvo)

2.Teamtalk:
    - trước trận đấu cần có team talk hợp, tránh gây căng thẳng = những câu như expect a win (cả sân nhà và khách). thông thường em nói pressure is off trên sân khách và trong những trận mang tính quyết định, for the fans hoặc you can win nếu phong độ đội mình đang tốt hơn nó xíu , 1 số cầu thủ có phong độ gần đây tốt thì cho faith in ability... tại halftime thì xem điểm hiệp 1 của từng ng để có câu nói kích thích phù hợp. dưới 6.3 đ thì em kêu thất vọng. trên 6.3 đến 6.7 em cho theo team như for the fans. 6.7 đến 7.3 em bảo em tin nó. trên 7.3 em hài lòng. còn dưới 5 thì lặn cho nước nó trong

2. Tactic:
    - tactic là rất quan trọng. Barca chỉ thấy đá 433 nên em cũng hay đá 433 standard để trị độc. các bác xem feedback của assistant xem nó phản hồi thế nào. như bác bobby nói ở trên, chính ra số lần messi ghi bàn vào lưới real nhà em rất ít, etoo em thấy ghi bàn đều nhất rùi đến henrry , Iniesta, Xavi, Toure.
    - sức mạnh barca ở 3 tuyến thì ko cần bàn nữa nhưng theo em để đạt được hiệu suất tấn công cao như vậy thì chính điểm mấu chốt là khâu phân phối bóng của tuyến trung tâm của nó, bắt chết khâu này là sức tấn công của barca giảm đi đáng kể
    - Em thường cho tiền vệ trung tâm có thể lực cực cao closing down 2 thằng Inesta và xavi (có thể cả toure), em cho show in weaker foot etoo và messi, có thể closing down cả Alves nếu phong độ nó cao (nếu closing down nhiều sẽ tạo ra thêm nhiều khoảng trông cho cầu thủ của nó bim mình). 1 số trận cần phải hard talkle 1 vài thằng gây đc đột biến (em ít dám làm vì dễ bị phạt đền lắm, hiệu quả việc này cần đc xem lại bởi các bro)
    - có 1 điều em thấy rất thú vị là khi em có 1 số chỉ định đối phó cầu thủ đối phương mà có vẻ hợp lý thì sẽ thấy nhóm cầu thủ dự bị ở dưới của nó đảo chỗ lộn xộn (?)..ko biết điều này có bác bro nào có ý kiến về hiện tượng này ko? Chắc đây là admin giúp anh em mình đấy
    - về vấn đề tấn công em sẽ ko bàn vì mỗi người 1 kiểu nhưng em dám khẳng đinh 1 teamtalk phù hợp + hàng công đủ mạnh sẽ đảm bảo cho các bác có thể hòa đc nó, còn lại là lối chơi và 1 số chỉ định bóng chết hợp lý cũng bóp đc nó
    - cần để ý đến khâu thay người của đối phương, nếu cầu thủ mới vào thay cho ng cũ của nó thì cần kịp thời có phương án đối phó ngay vì mới vào thì tất cả chị định về dòng "ko có chỉ định đặc biệt" + sức chiến đấu cao hơn những thằng đã mệt trong sân

4. Như cái bác gì nói ở comment thứ 2 hay thứ 3 của topic này ấy. Save game sẽ là 1 tuyệt chiêu mà barca ko bao giờ có thể ngờ đcvà ko làm đc với ta bác có thể sẽ luyện đc tính kiên nhẫn qua việc này nhưng cũng có thể gây phản tác dụng khi nó trở nên vô ích: các bác sẽ chửi thề liên tục sau mỗi lần load mà vẫn thua các bác sẽ bảo "đ.. chơi nữa", quit game và ra khỏi bàn máy với 1 cái đầu nóng

Em tìm cái thống kê past meeting của real nhà em với barca mà chả biết xem ở đâu post cho các bác coi nói chung la khả quan, em nhớ vừa xem ở tháng trước 2/2011 là đá 20 trận với nhau, em thắng nó 7 nó thắng em 3 còn lại là hoà
    Để khi nào em tìm đc rùi báo cáo. Chẳng có gì nhưng lỡ các bác bảo em đếch làm đc mà ngồi nói phét 1 phần real cũng mạnh nữa-> với em thế là tốt rồi... các bác đừng cười mà em nản

Lần sửa bài viết gần nhất bởi DonZeno : 27-01-2009 vào lúc 08:13 PM

Số bài viết
    24
    không cần đâu chỉ cần bạn cứ chơi 4-4-2 như bt, nhưng bạn đá chậm và chơi đội hình bó sát vao là ổn thui, còn khi đá sân nhà thì như tui đá man.u 4-4-2 nè chơi đôi công lun vs nó, đá nhanh đội hình bó sát và hàng phòng thủ sâu tấn công 2 cánh và chuyền ngắn là cho nó đi 3-0 liền :a31:

Số bài viết
    58
    mình dùng 2-5-3 đã thắng được barca ở cả 2 lượt trận của champion

Số bài viết
    24

Icon14 Có thể dùng tac nè nè

tôi đã dùng tac này để trị triệt để thằng Asenal và từng thắng Barca = tac này :
    http://www.mediafire.com/download.php?xaoawmmqvnn
    , nếu bạn cầm đội manh thì để nguyên vậy còn nếu cầm đội yếu thì kéo 2 thằng AML vs AMR xuống thành ML vs MR là okie , ah mà nhớ bỏ hết free role vs hold up ball của 2 tiền đạo đi nha , chúc bạn thành công

Trọn Đời Cùng Man.U

Số bài viết
    365
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của DonZeno Bài viết
    ...
    - có 1 điều em thấy rất thú vị là khi em có 1 số chỉ định đối phó cầu thủ đối phương mà có vẻ hợp lý thì sẽ thấy nhóm cầu thủ dự bị ở dưới của nó đảo chỗ lộn xộn (?)..ko biết điều này có bác bro nào có ý kiến về hiện tượng này ko? Chắc đây là admin giúp anh em mình đấy
    ...
    Cái mà bạn thấy mình thấy hoài, có điều không hiểu lý do vì sao thôi.

Nếu bạn cho OI ngay cầu thủ đầu tiên của đối phương và thấy có sự thay đổi vị trí của các cầu thủ dự bị thì nếu tiếp tục thực hiện OI với các cầu thủ khác sẽ không xảy ra hiện tượng đó nữa. Tuy nhiên, nếu bạn bấm vào xem Profile của bất kỳ 1 cầu thủ nào rồi quay trở lại sử dụng OI cho 1 cầu thủ bất kỳ của đối phương thì hiện tượng đảo vị trí các cầu thủ dự bị lại xảy ra. Tương tự nếu bạn lặp lại cách đó. Do đó, mình không nghĩ là do mình sử dụng OI hợp lý gì đâu

Số bài viết
    88
    cầm napoli đá với barca thắng 3-0 va hoà 0-0 trong thế thắng. đội hình gồm 2dc-drl-1mc-1mr-1aml-3st.đá áp sát tối da chuyền dai vượt tuyến cho hang công cao to đàn áp.3st co cardozo,laurito-pogrebnyak tranh đầu vô đối

Số bài viết
    167
    bác cứ dùng tac mà bác hay sử dung.chọn cầu thủ ưng ý nhất cho từng vị trí.ko nên cắt cử 1 thằng kèm Eto'o vì thằng này chạy nhanh cầu thủ kèm nó dễ bị hít khói ngoài ra còn tạo khỏang trống do cầu thủ ấy đã bỏ vị trí.kèm ng khu vực thôi.cốt lõi vẫn đề là khi vào trận t nên chỉnh là kèm ng chặt,luôn chuồi bóng và chuồi vào chân yếu hơn của những cầu thủ mà bác cho rằng sẽ gây nguy hiểm cho khung thành của bác.em xin tiết lộ 1 bí mật của em nữa là thằng Valdes cũng làm như mấy cầu thủ tấn công gây nguy hiểm.đảm bảo cầu thủ tán công thì chùn chân.thủ môn thì sợ mình.lúc đó thì bác chỉ việc

Số bài viết
    96
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Jose Mourinho Bài viết
    Cái đó chưa chắc, bác nào cầm real có casillas trong khung thành thì còn gấp 10 valdes, 2 cánh marcelo-ramos rồi, trung vệ có pepe, tậu thêm 1 em DC nữa về là có khả năng tranh ngôi thủng lưới ít nhất với barca rồi
    Thế thì nói làm gì anh. Ý em là nếu mình ko cầm đội bóng nào cả mà theo dõi giải đấu TBN thì Barca sẽ là quái kiệt trong cái vụ phòng thủ.

Vó ngựa xông pha , giương cung lớn bắn thần điêu bay lượn

Số bài viết
    11
    m cam` valencia thay da' bẩc kho' nhan` nhat'.nhung m mua dc 2 thang hau ve canh' ngon la cam thay ok hon(drenthe va rafinha) cap tien` ve veloso va sunny voi' sunny may' quet thi ui thui vai~.AMC Marquinhos (dao dien viet fim ma) ,AML Silva or di maria ,AMR Bojan Kirkic.ko can` da' counter attack ma da' attacking toi' ben'; luon

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới