Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 4 trang Trang đầuTrang đầu 1234 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 37
    Số bài viết
    365
    Tối qua mới đá bán kết C1 gặp Barca, lựơt đi sân Barca thắng nó 5-1 đây !

Trong FM2009, mình thấy đội hình 4141 Attacking (hình như tương tự đội hình bác Calisto đang áp dụng cho Việt Nam) là đội hình rất khó chịu. Mình sử dụng đội hình này 6 mùa bóng và đạt kết quả rất khả quan. Như đã nói ở trên, khi dùng đội hình này với Barca, ban đầu tấn công, sau khi ghi được 1 bàn trước thì lập tức giảm sức tấn công, kèo lùi đội hình xuống và đá phản công vì biết chắc chắn Barca sẽ phải dồn lên tấn công đề ghi bàn vì đá sân nhà của nó mà. Với đòn phản công cộng với đội hình 4141 có 4 HV, 1 DMC, 2 MC, 1 AMR, 1 AML và 1 ST thì mức phòng ngự trên toàn mặt sân rất tốt, thậm chí muốn thủ dày hơn thì kéo luôn AMR và AML về thành MR, ML, lúc đó ST sẽ hơi đơn độc như những đòn phản công vẫn rất hiệu quả, có thể bạn cần hạ mức Mentality của ST xuống để nó lùi sâu về sân nhà hơn, tham gia vào việc phòng ngự và nhận bóng.

Ngay cả những đội bóng nhỏ sử dụng đội hình này thì mình cũng thấy khó khăn khi gặp phải.

Hiện tại ngoài đời Barca đá quá khủng khiếp, nếu nó cứ đá thế đến hết mùa thì sang FM2010 hy vọng nó không bị chỉnh thành khủng long

Số bài viết
    354
    Barca chỉ trở nên bất trị khi bác chơi giải TBN thôi. chuws bác chơi giải Ý thì thắng Barca đâu có khó. Cũng giống như chơi giải Ý, gặp Inter cực kỳ khó chịu, hay giải Anh thì Arsenal là bất trị vậy.

Vậy nên giải pháp trị Barca thì phải chơi giải TBN mới có thể đưa ra chính xác được. Barca thường đá 4-3-3 normal, nên cố gắng tấn công biên nhiều hơn để khai thác khoảng trống giữa wings và WBs.

Số bài viết
    131
    Bạn hungicp nói rất đúng, Barca chỉ là vô đối trong phạm vi TBN thui.Mình đá Juve ở Ý gặp nó ở bán kết C1 thì thấy Barca cũng thường thui.Mình đá đúng với phong cách ý là phòng ngự bê tông, phản công nhanh thì Barca rất dễ bị thủng với những pha phản công nhanh từ 2 cánh với 1 tiền đạo cao to đánh đầu giỏi ở phía trong(như Trez hoặc Oscar Cardozo).

Số bài viết
    96
    Muốn hạ Valdes thì trước hết phải bước qua xác của Millto và Puyol đã .Tiến đến gần goal rồi boom thế mới ăn đc ,sút xa và đánh đầu nếu ko có kèm chút may mắn thì gần như vô ích( mùa đầu thôi, mấy mùa sau Lass sút xa còn vào )

Vó ngựa xông pha , giương cung lớn bắn thần điêu bay lượn

Số bài viết
    365
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của hungicp Bài viết
    Barca chỉ trở nên bất trị khi bác chơi giải TBN thôi. chuws bác chơi giải Ý thì thắng Barca đâu có khó. Cũng giống như chơi giải Ý, gặp Inter cực kỳ khó chịu, hay giải Anh thì Arsenal là bất trị vậy.

Vậy nên giải pháp trị Barca thì phải chơi giải TBN mới có thể đưa ra chính xác được. Barca thường đá 4-3-3 normal, nên cố gắng tấn công biên nhiều hơn để khai thác khoảng trống giữa wings và WBs.
    Hic ... ở Ý hả !?!? Rất tiếc phải thông báo để bác tham khảo là thằng Roma mới chính là khó chơi đối với mình Thành tích đối đầu của mình so với Roma và so với Inter thì Inter thê thảm hơn Roma nhiều

Đã gặp Inter tổng cộng 20 trận: thắng 14, hoà 4 thua 2, hiệu số bàn thắng/thua 32/9.
    Gặp Roma 22 trận: thắng 16, hoà 1 và thua 5, hiệu số bàn thắng/thua 49-20

Có lẽ khác giải nên đúng là mấy CLB hàng khủng cũng dễ trị hơn cùng giải vì tụi nó ít gặp mình, đá quái 1 tí là nó chít với mình, còn mấy CLB trong nước gặp hoài nên nó nghiên cứu lối đá của mình để phá, cũng khó chơi lắm /

Số bài viết
    238
    Nó chơi tấn công thì mình chơi tổng tấn công, bạn cứ việc cho đội mình tấn công tổng lực, may ra . . . . thua đậm ( nhưng có thể có bàn danh dự), nói đùa thôi, Barca tuy mạnh hàng công, nhưng mình nhận định hàng thủ khá yếu (theo ý kiến của mình). Nếu bạn có tiền đạo chơi đầu tốt thì . . cứ tấn công tổng lực xem.

Manners is temporary, but class is forever!
    Phong độ là nhất thời, nhưng đẳng cấp là mãi mãi!

Số bài viết
    5,684
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của haitacden869 Bài viết
    Nó chơi tấn công thì mình chơi tổng tấn công, bạn cứ việc cho đội mình tấn công tổng lực, may ra . . . . thua đậm ( nhưng có thể có bàn danh dự), nói đùa thôi, Barca tuy mạnh hàng công, nhưng mình nhận định hàng thủ khá yếu (theo ý kiến của mình). Nếu bạn có tiền đạo chơi đầu tốt thì . . cứ tấn công tổng lực xem.
    Barca bây h cánh phải alves, cánh trái abidal, cặp trung vệ puyol-pique,lại thêm valdes phía sau mà yếu cái nỗi gì, tôi dám cá mùa nào đá nó cũng thủng lưới vào loại ít nhất la liga đấy

Số bài viết
    139
    để trị các đại gia thì ngoài đội hình tương đương thì các bác nên set tempo khoảng 16,
    mentality khoảng 17 là ổn.nếu gặp đội có hàng thủ vững thì nên áp dụng lối đá tạt cánh đánh đầu là ổn nhất.
    đó là ý kiến của mình!

Văn phòng tứ bảo.......tiểu nhị!!!

Số bài viết
    623
    Mình ko đá với ở TBN nên ko gặp nh`. CHỉ vào C1 mới gặp thôi. Ở game mình nó bị R.M đè vỡ mặt. Đứng thứ 2 mãi thôi.
    Đá với nó thì cũng khá dễ vì lúc nào phạt góc là Evans nhảy lên đánh đầu mãi , điểm yếu của các đội bóng TBN.

Số bài viết
    96
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Jose Mourinho Bài viết
    Barca bây h cánh phải alves, cánh trái abidal, cặp trung vệ puyol-pique,lại thêm valdes phía sau mà yếu cái nỗi gì, tôi dám cá mùa nào đá nó cũng thủng lưới vào loại ít nhất la liga đấy
    Ko phải vào loại ít nhất đâu mà chính xác là ít nhất, thằng Millito đá còn ác nữa là..

Vó ngựa xông pha , giương cung lớn bắn thần điêu bay lượn

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới